Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi
Ðề: Thi công chức hải quan!

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

bác ơi, có cái gì đó ạ

Công ty em năm nay không thưởng tết, cả tết âm tết dương luôn, giờ nghỉ thì cũng ngồi nhà chứ có làm gì đâu ạ, lên công ty còn có cái nghịch :D

bạn được bao nhiêu điểm vậy, có đạt không bạn?

Công ty mình năm nay cũng cắt thưởng, chỉ có thưởng tết dương lịch được 1tr và tết âm được 1 tháng lương thôi . Kinh tế khủng hoảng cái thì cũng khó. May là có việc chứ ngồi ko còn sốt ruột nữa cơ.......

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

em thi ở cục cần thơ. vậy em có cơ hội phải k, nếu vậy em đang hạng 2. @@ em mong quá hix

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Công ty em năm nay không thưởng tết, cả tết âm tết dương luôn, giờ nghỉ thì cũng ngồi nhà chứ có làm gì đâu ạ, lên công ty còn có cái nghịch :D

Mình cũng cùng tuổi vs bạn thôi.
Làm cả năm mà ko có thưởng tết thì cũng chán nhỉ :-s Ít ra cũng phải có lương tháng 13 chứ.

giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
N

nhunghlu

Sơ cấp
22/5/12
9
0
0
Phú Thọ

bạn là Đinh Đức Giang à? mình cũng quê PT đây. bạn ở chỗ nào thế?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

em sẽ trở thành đồng nghiệp của chị sao. rất vui vì đã được biết em, hi vọng 1 ngày đẹp trời nào đó có cơ hội được gặp mặt em trong ngành.

Hải quan nhiều anh cũng đẹp zai, con nhà có điều kiện và giới tính rõ ràng lắm, bạn ấy vào tận HCM thì hiếm có cơ hội gặp bạn lắm motchieumua ak, kiếm anh nào dân Hà Nội, nhà mặt phố, bố làm to to ấy :)

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

trời có khi nào phúc khảo 2 người đó lên 20d môn kiến thức chung k em lo quá hix hix

M

motchieumua

Trung cấp
26/3/11
97
0
0
hà nội

Hải quan nhiều anh cũng đẹp zai, con nhà có điều kiện và giới tính rõ ràng lắm, bạn ấy vào tận HCM thì hiếm có cơ hội gặp bạn lắm motchieumua ak, kiếm anh nào dân Hà Nội, nhà mặt phố, bố làm to to ấy :)

em lên đây để kiếm anh hải quan ah, suy nghĩ tầm thường thế em, hải quan ko phải là tất cả, làm trong ngành thì chuyện đấy có khó j đâu nhưng chị ko có suy nghĩ đấy như em (đừng đánh giá hình thức của chị thấp nhé) người yêu chị đang thất nghiệp nhưng là người chị yêu nhất.

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Nếu không có gì thay đổi thì có lẽ là thế chị ạ, nếu được gặp chị, làm cách nào để biết chị ạ :)

Mình thì cũng đẹp trai bình thường :038: giới tính thì được chứng nhận từ năm 1988 đên 2088 roài, cơ mà dân tỉnh lẻ, nên không có nhà mặt phố, bố thì lại làm nông nên chắc chả có gái theo. giờ ế chổng :D
Giờ có cái Mác Hải Quan rồi còn gì. Có cái này thì gái chạy theo ầm ầm :))

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

có ai đã từng phúc khảo mà lên 15 or20d chưa các anh chị :022:

C

chip46

Trung cấp
10/9/12
56
0
0
Hà Nội

có ai đã từng phúc khảo mà lên 15 or20d chưa các anh chị :022:

Có 1 lần mình có đọc 1 cái quy định về phúc khảo ( mới đây thôi nhưng giờ lười k muốn tìm link) đại ý là phúc khảo tối đa cũng chỉ lên 5-10 điểm 1 môn thôi. Vì thế nên bạn có thể ăn ngon ngủ kĩ được rồi :D
Chúc mừng bác!

S

small1011

Trung cấp
2/7/10
115
0
0
Viet Nam

Giờ có cái Mác Hải Quan rồi còn gì. Có cái này thì gái chạy theo ầm ầm :))

Cái này chỉ dành cho mấy bạn gái ít học, hiểu biết kém thôi bạn ạ. Công nhận làm HQ thì sẽ có lợi thế một chút nhưng cái thời buổi này công chức nhà nước không còn được coi trọng như xưa nữa đâu. Ở tỉnh mình có anh kia làm hải quan ở cục ăn nói hóng hách, lúc nào cũng thix thể hiện mình con nhà có điều kiện, làm HQ hơn người khác. Đến nổi mình đi đâu gặp bạn bè mà nhắc đến tên anh ta cũng đều bị nói cho 1 chữ "Trạng". Cuối cùng anh đó đi tán mấy em Ngân hàng, kho bạc... chưa được mấy ngày đã bị mấy em đó chạy mất dép vì cái tiếng "Trạng" quá nổi tiếng

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

chị ơi để ý năm nay có em nào mới vào giới thiệu cho em với nhé!

ở quên mình nói hải quan 1 là họ tưởng là công an, 2 là họ tưởng là quân đội :D, nên cái mác này không ăn thua gì

Đấy là nhưng người ko biết, vầ đó là những người ít hiểu biết về kiến thức xã hội. Chắc chắn những người biết sẽ chạy theo ầm ầm thôi...

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

ở quên mình nói hải quan 1 là họ tưởng là công an, 2 là họ tưởng là quân đội :D, nên cái mác này không ăn thua gì

Ở quê mình họ còn hỏi "HQ là làm j nhỉ ?". Thất vọng toàn tập :(

C

cbvn

Guest
17/8/12
4
0
0
35
hà nội

các bác cho e hỏi là đợt xét tuyển thì bao giờ có quyết định đi làm. qua tết dương lịch hay âm lịch vậy ?

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

anh giant525 ơi. E đứng thứ 4 cục. Cục lấy 3 mà 2 người trên em môn kiến thức chung là 30 và 35. Vậy em có cơ hội cao k. Em đang hy vọng hix. Em sn 90 ở miền tây

Xin chúc mưng bạn nhé! trường hợp phúc khảo bình thương chỉ lên cùng lăm được 1,2 điểm thôi nếu lên nhưng 15, 20 điểm thỉ phải là Cơ cục to. mà 2 bạn cùng phúc khảo như thế thì hoàn toàn không có. bạn ăn mừng được rùi đó

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

có bác nào có thông tin đợt 2 k vậy.Mấy trang trước có ông bảo lên danh sách hết rồi mà choáng quá

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bao giớ mới có quyết định vậy mấy bác. Em nghĩ chắc sau bữa 25/12 xong phúc khảo chắc tới đầu tháng 1 quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA