Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
N

ngayhomqua747

Sơ cấp
2/6/12
46
0
0
36
ha noi
Ðề: Thi công chức hải quan!

E được có 280d. Mà ngành em đk Lấy có 2 người. E đứng thứ 4. Hix. Dân đen chính hiệu. hix hix. Chán !
bạn giống hệt mình, dc 294đ nhưng đứng thứ 4 thui.dân đen chính hiệu

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lionel Andres Messi

Trung cấp
22/10/12
65
0
0
Vietnam

Bà con trên này ai biết thì trả lời giúp mình mấy thắc mắc sau nhé:
- Trên thế giới đã có Hải quan, Hải tặc...
còn Việt nam ta sao mới có Hải quan, Hải xồm mà chưa có Hải tặc là sao nhỉ???
- Hiện nay ở VN ta có rất nhiều bệnh viện lớn như viện K, viện E, viện C...mà ko thấy có bệnh viện D nhỉ nếu có thì nằm ở đâu vậy???
<Gấp gấp giúp mình nhé.thanks>

Có chứ bạn, vì đa số là ng tỉnh xa mà.đến ngay cả mấy chi cục trên lạng sơn còn có khu tập thể nữa là tphcm. còn lương lậu thì tạm thời cố ngoi ngóp cho qua thgian tập sự đi là sẽ ổn thôi. vừa rồi 2 vợ chồng đứa e mình đc gần 100củ vụ lĩnh phụ cấp cuối năm hệ số 1.2 hay sao ý.cao hơn kho bạc thuế và sở tài chính nhé.

CŨng đúng thôi, có Hội đồng nhân dân, Toà án nhân dân, Viện kiểm sát nhân dân, ... Nhưng tại sao kho bạc lại là kho bạc nhà nước mà ko phải là kho bạc nhân dân

Ở HCMC tìm nhà dễ lắm ko sợ đâu nhé bạn @giangt525

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Nhìn đi nhìn lại cái bảng điểm thấy các cục phía nam toàn các bác phía bắc đậu nhỉ. Các bác ko nam tiến thì e đã đậu rồi, huhu.

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Thế thì bạn phúc khảo đi, 1 đ biết đâu được lại đỗ.

j có chuyện đấy hả bạn.cố đấm ăn xôi làm j cho mệt cả người.hi vọng đợt 2 vậy.mà có bác nào biết cục HQ Quảng Ninh năm nay có đợt 2 k vậy nhỉ

L

Lionel Andres Messi

Trung cấp
22/10/12
65
0
0
Vietnam

j có chuyện đấy hả bạn.cố đấm ăn xôi làm j cho mệt cả người.hi vọng đợt 2 vậy.mà có bác nào biết cục HQ Quảng Ninh năm nay có đợt 2 k vậy nhỉ

Nói cho mọi người yên tâm làm việc nhé, năm nay đợt 2 đã list rồi, đâu vào đấy rồi. Đặc biệt có 3 bạn đỗ đợt 1 sẽ bị out trước khi có giấy báo

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Nói cho mọi người yên tâm làm việc nhé, năm nay đợt 2 đã list rồi, đâu vào đấy rồi. Đặc biệt có 3 bạn đỗ đợt 1 sẽ bị out trước khi có giấy báo

Ẹc vậy ak.bác có những thông tin tối mất vậy có chuẩn k bác.nghe mà buồn hết cả chán.mà sao đợt này bác tạch vậy.thi cục nào thế

N

nguyentuanlinhhb

Sơ cấp
26/11/12
24
0
0
36
lào cai

CMT HẢi quan có thể thay thế CMND nhưng thường ít có giá trj ( dù tính pháp lý cao ngang ngửa CMND). CHả mấy ai dùng CMT HQ đâu.
Khi bạn đi nước ngoài, bạn phải làm đơn xin phép cơ quan và Phòng TCCB. Khi về bạn làm công văn báo cáo lại tình hình chuyến đi.
Nếu không có cả 2 điều trên thì bạn sẽ bị kỷ luật. Đương nhiên là đi nước ngoài cần VISA rồi ( luật cư trú Quốc tế chứ hẻm phải Luật HQ nhà mình)
P/S : anh không phải là SUZAKU và Em HÀ Vổ.
Khi chú vào HQ HCM sẽ gặp anh phụ trách đối chiếu hồ sơ.

Đó chỉ là suy nghĩ của bạn thôi, lộ trình đã lên sẵn rồi. Chậm nhất là tuần sau bạn nhận được tin vui từ TCCB (nếu bạn đỗ)

bác ơi, em lại hỏi bác câu này. ở HN liệu năm nay dợt 2 là xuất của cocc ah bác? :( xuất đấy là thế nào ạ? đi làm trc tết âm không bác?

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Nghe 1 đứa bạn nó bảo với mình là đợt 2 phải đợi phúc khảo xong mới có thì phải...

N

nguyentuanlinhhb

Sơ cấp
26/11/12
24
0
0
36
lào cai

Ẹc vậy ak.bác có những thông tin tối mất vậy có chuẩn k bác.nghe mà buồn hết cả chán.mà sao đợt này bác tạch vậy.thi cục nào thế

bác ơi, đợt 2 có list trc rồi á bác? như nào vậy bác?

N

ngananami

Sơ cấp
11/9/12
9
0
0
Ha Noi

cho hỏi trên diễn đàn mình có ai thi vào TC k nhỉ??? có tin rỳ hot k ta??????????

Sửa lần cuối:
X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

phúc khảo có ai rơi vào trường hợp bị trừ điểm ko các bác nhỉ?

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bác ơi cho em hỏi . em đứng thứ 4 của cục. Mà 2 người trên em điểm kiến thức chung có 30d. ( dưới 50) vậy em có cơ hội k ? Cục em lấy 3 người hix từ khi biết điểm em rầu quá

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

bác ơi cho em hỏi . em đứng thứ 4 của cục. Mà 2 người trên em điểm kiến thức chung có 30d. ( dưới 50) vậy em có cơ hội k ? Cục em lấy 3 người hix từ khi biết điểm em rầu quá

Vậy bạn dc hạng 2 rồi, chúc mừng bạn. Mình cứ xem bảng điểm xem th trên mình có bị liệt ko mà hk có, hehe. Mình cũng như bạn vậy đó

B

benbenben

Trung cấp
26/8/12
137
0
0
hải dương

vậy thì bạn đứng thứ 2 rồi , nếu lấy 3 người thì cơ hội của bạn khá cao đấy . mình khuyên bạn nên tìm cửa đến nhờ vả cho chắc chắn đừng ngồi đợi nữa

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

List đợt 2 của quảng ninh thôi hay của tất cả lun bác.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

hix tìm cửa nhờ như thế nào mấy bác. Đợt trước khi thi em có nhờ trưởng phòng của cục mà k ăn thua lí do là vì chuyển bài ra hà nội chấm nên k giúp gì được. Em ở miền tây @@

M

maihuong1988

Sơ cấp
12/12/12
24
0
0
36
quang ninh

có điểm rồi ak?sôi nổi thế

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.

Sửa lần cuối:
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

sao em đọc theo quy định đâu có nói mỗi môn phải trên 50 đâu? chỉ nói av với vi tính trên 50 à hix hix em lo quá

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.

Sửa lần cuối: