Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rubidangyeu

Trung cấp
7/8/12
54
0
0
33
TPHCM
Ðề: Thi công chức hải quan!

thi sau 1 tuần nhe bạn, có gì bạn xác nhận lại

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

nói chung kà k đoán được đâu ạ, năm ngoái xét tuyển sau 15 ngaỳ mơí thông báo, năm nay thì sau có 3 ngày, năm ngoái pk xong thông báo kq 15 ngày sau mới nhận qđ với tổng cục, cục địa phương thì là 20 ngày, thế nên aỏ lắm, chắc ra tết thôi, time ntn sao đủ làm! Còn đợt 2 nữa mà!

Nói chung nắm rõ chắc phải hỏi Bác Túc nhỉ :D

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

nói chung kà k đoán được đâu ạ, năm ngoái xét tuyển sau 15 ngaỳ mơí thông báo, năm nay thì sau có 3 ngày, năm ngoái pk xong thông báo kq 15 ngày sau mới nhận qđ với tổng cục, cục địa phương thì là 20 ngày, thế nên aỏ lắm, chắc ra tết thôi, time ntn sao đủ làm! Còn đợt 2 nữa mà!

năm nay chắc làm lẹ bác ơi, gần tết rồi còn gi

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Liệu đến 1000 bài phúc khảo không nhỉ?
Nếu 1000 bài phúc khảo thì chấm chắc cũng nhanh, 3 ngày là xong chứ mấy bác Giant?

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

có pk hay k có thánh biết bác ạ! Chơi trò random, lên, xuống giữ im thì khoảng 1h xong 5 ngàn bài luôn, keke!
hợp lý , k phải ai cũng chấm, chỉ là rà lại điểm thôi, 4/1 có kết quả nha các bác :029:

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

có khi trc tết dương có kq luôn ấy, vì giờ nhận được đơn họ xử lý ngay, mà cpn thì 1 ngày là xong, có lẽ đến thời điểm này chỉ còn dăm 3 trg hợp chưa gửi đơn cũng nên!

Có khi nào các bài phúc khảo xử lý làm 2 đợt và đã xử lý xong đợt 1?

thánh long phán 4/1 có kết quả, các bác chờ xem nhé :061:

Vãi thánh :D

linhqb1102

linhqb1102

Sơ cấp
7/6/11
47
0
0
Dong Hoi - QB

hq vẫn phải trực đều như bảo vệ bạn nhé..... mỗi kv đông nam á mới có tết Âm lịch chứ các nước khác vẫn chiến đấu như thường ^^..............

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Sau tết ta mới đi làm nên các bác đừng đoán nữa vì nếu đi làm trc Tết họ phải trả lương cho gần 500 người nữa chưa kể tiền Tết này nọ vì vậy họ cũng tính hết rồi nên ko thể đi làm trc Tết đc

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

Em thích câu này của bác, em đang làm tại cục thuế hcm được 2 năm, tính chuyển ngành năm nay cũng thi hải quan xem sao! hôm 28/10 em đy gác thi công chức thuế cũng có tâm trạng, tình cảnh như bác, bên em có cả tình trạng biết đề trc thi 2 hôm.
Bác cho em hỏi điểm em trong khoảng 260 - 300 không biết có trúng đợt 2,3 ko bác.

Nếu bạn đi gác thi như tôi sẽ thấy cảnh như sau:
1. Thí sinh hầu hết trang bị công cụ hỗ trợ ( đủ thể loại)
2. Có hiện tượng ( phổ biến) sử dụng điều 1 ở trên.
3. Nhà vệ sinh nam và nữa tràn ngập màu trắng phao sau mỗi buổi thi.
Kết quả: Chị em lao công sẽ thu được khoản tiền lớn vì bán tài liệu đã qua sử dụng.

Anh ơi điểm liệt là bao nhiu điểm, không biết em có bị điểm liệt không nữa, ngày 25/12 bắt đầu phúc khảo khi nào có kết quả?

Em thi đai học rồi cũng biết đấy, mối Cục lấy điểm chuẩn riêng ( đúng như em nói từ cao xuống thấp cho đủ chỉ tiêu). Nếu chưa đủ thì hạ chuẩn. ( trong trường hợp bằng điểm nhau- ít xáy ra, thì lấy luôn).
Điểm thi ở HN, HP, LS, QN các tỉnh phía bắc luôn cao hơn trong Nam. Bạn phải trên 80 điểm mỗi môn( trừ tin và ngoại ngữ trên 50 điểm) mới có hy vọng vào các Cục trên.
Phía Nam, HQ TP HCM cao điểm nhất, các Cục còn lại bạn thi trên 60 điểm là có hy vọng ( không điểm liệt nhé).
Chú ý, Hệ cao đẳng ( Kiểm tra viên Trung cấp) - cạnh tranh cao hơn.
Trên đây là Thống kê công tác tuyển dụng qua các năm ( không áp dụng vào năm nay)..
Thân./.

Sửa lần cuối:
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

quy định mỗi môn trên 50d là k bị liệt bạn nhé

K

khanhlinh90

Trung cấp
29/11/12
85
0
0
34
mienbac

Em thích câu này của bác, em đang làm tại cục thuế hcm được 2 năm, tính chuyển ngành năm nay cũng thi hải quan xem sao! hôm 28/10 em đy gác thi công chức thuế cũng có tâm trạng, tình cảnh như bác, bên em có cả tình trạng biết đề trc thi 2 hôm.
Bác cho em hỏi điểm em trong khoảng 260 - 300 không biết có trúng đợt 2,3 ko bác.

anh oi .anh gác thi ở chỗ nào,có phải hà huy tập ko.mà anh cho em hỏi chút riêng tu tý sao anh đang làm thuế mà muốn qua hq vậy?năm nay em cg thi tphcm theo anh nếu đậu em nên ở lại tphcm hay chuyển ve quê ạ.cảm ơn anh nhiều

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

anh oi .anh gác thi ở chỗ nào,có phải hà huy tập ko.mà anh cho em hỏi chút riêng tu tý sao anh đang làm thuế mà muốn qua hq vậy?năm nay em cg thi tphcm theo anh nếu đậu em nên ở lại tphcm hay chuyển ve quê ạ.cảm ơn anh nhiều
Có người yêu thì phải theo người yêu bạn Linh nhé, bạn không quyết định được đâu. Mà người yêu bạn thế nào rồi.

Sau tết ta mới đi làm nên các bác đừng đoán nữa vì nếu đi làm trc Tết họ phải trả lương cho gần 500 người nữa chưa kể tiền Tết này nọ vì vậy họ cũng tính hết rồi nên ko thể đi làm trc Tết đc

Lương giáo viên ở tỉnh mình còn đang chưa có lương tháng này đây nè. Nhà nước chậm lương 15 ngày rồi. Mình thiết nghĩ không nên để ngành giáo dục bị chậm lương, thấy quê toàn giáo viên nghèo, chưa có lương còn không có tiền đi đám cưới cơ.

Sửa lần cuối:
giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

kế toán trường ra kho bạc thì hết xiền, vì các cơ quan khác nhanh hơn, hết xiền thì lại đợi ở trên, trên lại đợi trên nên lâu, hehe!
Có người yêu thì phải theo người yêu bạn Linh nhé, bạn không quyết định được đâu. Mà người yêu bạn thế nào rồi.

Lương giáo viên ở tỉnh mình còn đang chưa có lương tháng này đây nè. Nhà nước chậm lương 15 ngày rồi. Mình thiết nghĩ không nên để ngành giáo dục bị chậm lương, thấy quê toàn giáo viên nghèo, chưa có lương còn không có tiền đi đám cưới cơ.

:wall::wall: mình bị xóa hơn 100 bài viết:wall:

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

kế toán trường ra kho bạc thì hết xiền, vì các cơ quan khác nhanh hơn, hết xiền thì lại đợi ở trên, trên lại đợi trên nên lâu, hehe!

:wall::wall: mình bị xóa hơn 100 bài viết:wall:
Chờ Chính phủ thu tiền trái phiếu về đã :D
Năm nay nền kinh tế chán đừng hỏi.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

2 tuần nữa các bác ơi :wall::wall:

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

có bạn nào có thông tin bên thuế với kho bạc ko nhỉ??? bên đó đã biết điểm chưa???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA