Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
linhqb1102

linhqb1102

Sơ cấp
7/6/11
47
0
0
Dong Hoi - QB
Ðề: Thi công chức hải quan!

Nhà Tp Nội Vụ ở Hà Nội đó

Nội vụ là trong tỉnh thôi chứ, còn mình là ngành dọc mà có liên quan j đâu.... năm nay k có ai dám nhận kèo này đâu nhé... đang bị thanh tra quá khứ mà lại thêm vụ này k về vườn mới là lạ... kq vs qd da có rồi nhé. Nếu bạn lên dc điểm người chấm điểm sẽ bị kỉ luật...ít nhất là 2 người chấm bài ^^

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Nội vụ là trong tỉnh thôi chứ, còn mình là ngành dọc mà có liên quan j đâu.... năm nay k có ai dám nhận kèo này đâu nhé... đang bị thanh tra quá khứ mà lại thêm vụ này k về vườn mới là lạ... kq vs qd da có rồi nhé. Nếu bạn lên dc điểm người chấm điểm sẽ bị kỉ luật...ít nhất là 2 người chấm bài ^^

thông tin rất bổ ích, chưa chấm phúc khảo mà có quyết định gì bác

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

giờ này tuần sau là ngày chia tay mình với công ty :036:
Bạn ra đi nhanh thế. Mình thì phải cầm quyết định chắc trong tay rồi mới ra đi theo bạn :d

nơi khác mình ko biết nhưng HP thì sẽ có người đo và may cho bạn! nếu bạn thích có thể tự bỏ tiền may bên ngoài ( thường thì đi học nghiệp vụ nhưng người ta chưa kịp phát đồ thì mới may vì đi học NV phải mặc đồng phục ), quân hàm thì đương nhiên được phát! Nếu học NV trên Hà Nội mà tham gia giao thông vượt đèn đỏ bị CSGT bắt thì cứ nói em là người tổng cục hay cục HQ HN phải đi kiểm tra lô hàng gấp sẽ thoát phạt ngay ( phải đang mặc đồng phục nhé)!:)
Tổng cục cũng vậy. Có người đến may đo tại phòng luôn....

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Bac Linhqb bảo là có QĐ và KQ rồi à,, hi vọng mọi ngừoi đợt 1 nhận QĐ sớm, để mình còn hóng đợt 2, hic hic,, có thông tin gì các bác cứ share cho a e diễn đàn cũng tham khảo nhé ;)

H

heungoppa

Trung cấp
13/9/12
59
0
0
35
hà nội

éc, thế quân hàm thì sao? đúng ùi tự may để suit với size mình, chứ có sẵn lỡ rộng quá or nhỏ quá sao vừa

làm j` có chuyện đấy.nếu làm như thế thì không thể tránh khỏi sai sót.đến học việc đc kiểm tra lại sức khỏe 1 lần nữa(chắc cũng đo 3 vòng).sau đó họ sẽ may cho mình theo lô.hqua em có đọc đc vụ đấu thầu may áo đồng phục của hải quan trị giá 21 tỉ cơ mà.:)

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

kiểm tra sức khỏe lại 1 lần nữa có thử máu, nước tiểu gì k các bác, nào giờ em chưa kiểm tra mấy cái đó

Bac Linhqb bảo là có QĐ và KQ rồi à,, hi vọng mọi ngừoi đợt 1 nhận QĐ sớm, để mình còn hóng đợt 2, hic hic,, có thông tin gì các bác cứ share cho a e diễn đàn cũng tham khảo nhé ;)

chắc bác ấy chém gió ùi, chưa chấm phúc khảo lấy gì có KQ với QĐ

Sửa lần cuối:
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Các bạn cứ an tâm về đồng phục ngành nhé, sẽ có người đo và các bạn chỉ việc đóng tiền vải và côgn may thui, các bạn sẽ mặc rất vừa vặn

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

đi khám nghĩa vụ cũng có thử :025:

linhqb1102

linhqb1102

Sơ cấp
7/6/11
47
0
0
Dong Hoi - QB

thông tin rất bổ ích, chưa chấm phúc khảo mà có quyết định gì bác

tớ hỏi thật câu nhé chấm điểm 2 người chấm, cộng điểm cũng 2 người cộng thề thì nhầm vào đâu được, khi có điểm cứ để ý mà xem 45 là 45, chứ k thể là 44, 46,47.được. còn mà quyết định có trước cái danh sách điểm phúc khảo nữa kìa. chứ cả ra quyết định cho từng người, về từng cục ban biết đợt này chỉ tiêu bn rồi đấy, ký k một nội dung k cũng gần 500 lần,,, mất vài ngày là ít..còn mấy khâu kia nữa. từ đó bạn phải hiểu vì sao điểm hải quan thi sau nhưng lại có điểm trước các ngành khác. thế nhé ^^

Cởi hết quần áo, thử hết

thật k thế, mình hàng khủng cởi ra chắc .... o+0

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

tớ hỏi thật câu nhé chấm điểm 2 người chấm, cộng điểm cũng 2 người cộng thề thì nhầm vào đâu được, khi có điểm cứ để ý mà xem 45 là 45, chứ k thể là 44, 46,47.được. còn mà quyết định có trước cái danh sách điểm phúc khảo nữa kìa. chứ cả ra quyết định cho từng người, về từng cục ban biết đợt này chỉ tiêu bn rồi đấy, ký k một nội dung k cũng gần 500 lần,,, mất vài ngày là ít..còn mấy khâu kia nữa. từ đó bạn phải hiểu vì sao điểm hải quan thi sau nhưng lại có điểm trước các ngành khác. thế nhé ^^

thật k thế, mình hàng khủng cởi ra chắc .... o+0
thế sao có người phúc khảo vẫn lên điểm thế bác? mà hải quan thi trước thuế mà :wall:
Lột hết đồ khám ngại chết :004:

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

sao còn vụ đóng tiền nữa là sao??? :((((((((((( tưởng đc miễn pí chứ
Các bạn cứ an tâm về đồng phục ngành nhé, sẽ có người đo và các bạn chỉ việc đóng tiền vải và côgn may thui, các bạn sẽ mặc rất vừa vặn

R

robertta

Sơ cấp
19/12/12
5
0
0
TPHCM

Hem biết khi nào thì có quyết định đi trời...lâu quá đi!!Mong có sớm để còn làm đơn xin nghỉ việc

H

hoaithuthet

Guest
19/9/12
2
0
0
Hoàng Mai Hà Nội

Bác Giant 525 ơi, mình thấy Cục TP HCM chỉ có 1 chỉ tiêu ANh văn thôi chứ (theo thông báo tuyển công chức ấy). Bác xem ở đâu mà có 7 chỉ tiêu vậy ? Cục HN lấy mấy chỉ tiêu Anh văn năm nay nhể?

T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

sao còn vụ đóng tiền nữa là sao??? :((((((((((( tưởng đc miễn pí chứ

mỗi năm cục sẽ cho bạn một khoản nhất định nào đó ( mình ko rõ chính xác con số ) để may đo đồng phục mới và một số vật dụng khác phục vụ công tác! bạn chỉ phải bù tiền nếu bạn sắm vượt quá số tiền cho 1 năm, nếu vượt quá thì năm sau số tiền đó thừa ra vẫn sẽ nằm trong túi bạn! ko bị thiệt đâu!:)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA