Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
K

Kem Lanh

Sơ cấp
12/1/13
7
0
0
QNi
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

web tổng cục lại ko vào được?ko biết có j hot ko?

Web tổg cục dnày hot wá cơ..cứ làm mọj ngườj zật mìh liên tục :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Biết 1/3 đi làm rồi lo gi ................ hôm trước cứ tưởng 100% 1/2 thót cả tim.

M

Mitsc

Guest
16/1/13
1
0
0
33
Hải Phòng

Chào các anh/chị.
Chúc các anh/chị thi năm ngoái đều đỗ hết, kết quả như ý ạ.

Sửa lần cuối:
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Anh em cũng ngóng gớm nhỉ?

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Tớ hỏi cậu 1 câu thế này nhé: cậu có thi công chức HQ không? Nếu cậu có thi, tớ hi vọng cậu sẽ rớt. Vì HQ VN theo như đồng chí bí thư Đỗ Mười đã từng nói thì HQ VN giống như 1 người chiến sĩ gác hàng, gác giấy tờ, cửa khẩu, thường xuyên đối mặt với tội phạm buôn lậu 1 cách tinh vi, giân lận thông qua từng câu chữ, từng con số 1. Giữ trên mình 1 trọng trách lớn như vậy, đòi hỏi người HQ phải có 1 bộ óc sáng suốt, nhanh nhạy, thông minh, nắm vững nghiệp vụ, và hơn hết phải có khả năng tiếp thu và hiểu biết vấn đề một cách nhanh và chính xác. Nhưng qua câu comment trên của bạn, mình thấy bận rất yếu kém về vấn đề tiếp thu, nghe vào hiểu. Nói đại khái là chậm hiểu và thiếu sáng suốt? Hay nói cách khác là bạn kg hề biết được, câu nói nào của mình là nói thật, câu nói nào là nói mỉa mai châm biếm. Ở câu nói của mình, đúng là mình sử dụng từ "cấm" nhưng ở đây nó kg mang nghĩa đen là cấm. Mà ý mình đang sử dụng nó với nghĩa bóng mang sắc thái mỉa mai. Và cái câu thể hiện rõ nhất là câu:" bạn phải xin lỗi vì bạn đã nói đúng nhưng xúc phạm đến..." Chứ kg phải mình cấm bạn ấy nói vì sợ COCC hay cái gì cả. Mà chỉ là mỉa mai rằng có người tự cho mình là COCC nhưng chả biết cái thông tin gì gọi là chính xác, toàn chém gió, bốc phét.
Cuối cùng, mình vẫn hi vọng bạn princess lily rớt. Vì những người như bạn, nếu vào HQ làm, không sớm thì muộn cũng được làm "công chúa" như cái nick của bạn. Được cơm no, áo ấm, có ngừoi chăm sóc chu đáo cho từng miếng ăn, giấc ngủ. Ngủ cũng có người trông chừng, bảo vệ. Sáng "hái hoa bắt bướm" ở vườn rau, chiều tối sinh hoạt cộng đồng văn hoá, đêm lãng mạn ngắm trăng qua song cửa sắt của toà lâu đài bằng đá tảng. Quần áo thời trang nổi bật giữa đám đông với phong cách sọc vằn. Và thỉnh thoảng lại còn được tặng 2 cái vòng đeo tay sáng loáng. Chúc bạn thành công với giấc mơ " công chúa"

Đời không như là mơ đâu cô bé.
Đường đời còn dài và lắm ngã rẽ. Khi nào cô bé bằng cỡ tuổi anh trở lên thì may ra mới hiểu xã hội như thế nào.
Hay cô bé đi làm trong xnk cỡ 4 năm trở lên thì cô bé sẽ thấm nhừng nào. Chứ kiến thức trên giấy còn cách xa với thực tiễn lắm. :028:

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Đời không như là mơ đâu cô bé.
Đường đời còn dài và lắm ngã rẽ. Khi nào cô bé bằng cỡ tuổi anh trở lên thì may ra mới hiểu xã hội như thế nào.
Hay cô bé đi làm trong xnk cỡ 4 năm trở lên thì cô bé sẽ thấm nhừng nào. Chứ kiến thức trên giấy còn cách xa với thực tiễn lắm. :028:

nói chung cc hải quan là "rực rỡ"=))'

H

hang216

Trung cấp
5/9/12
97
0
0
34
hcm

mọi người có ai được nhận quyết định để đi làm của tổng cục hải quan chưa?

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

có mem nào " thánh phán" phát xem ngày nào có Danh sách trúng tuyển hok ????

H

hang216

Trung cấp
5/9/12
97
0
0
34
hcm

t nghĩ hết tháng 1 mới có quyết định đó :)

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Gia Cát Dự gieo wẻ cho thấy trong 3 ngày nữa sẽ có.

T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

có ai có link face nhóm hải quan thì post mình xem với?thanks trước nhé!:)

X

xuanyen90

Sơ cấp
11/12/12
17
0
0
34
tay ninh

Các bạn yen tâm đi 1/03 là đi làm !

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Các bạn cho hỏi đạo Thiên Chúa hình như là "khó khăn" hơn bt phải ko ah... Ah nếu mình chưa vào đảng thì cũng khó thăng tiến phải ko các bạn
Ai mà chẳng theo đạo hả bạn, qtr là ko khai vào trong hồ sơ, mấy đứa e làm trong hquan toàn theo đạo thiên chúa đây, thậm chí đi lễ trong nhà thờ còn giáp mặt với các sếp hải quan ầm ầm chứ lị, còn cái vụ đảng thì vào trong đó làm việc rồi tư cách tốt sẽ đc đơn vị cử đi học lớp cảm tình đảng rồi kết nạp, lúc đó sẽ dễ dàng thăng chức phó trưởng đội nghiệp vụ như chơi..:)))

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Tớ hỏi cậu 1 câu thế này nhé: cậu có thi công chức HQ không? Nếu cậu có thi, tớ hi vọng cậu sẽ rớt. Vì HQ VN theo như đồng chí bí thư Đỗ Mười đã từng nói thì HQ VN giống như 1 người chiến sĩ gác hàng, gác giấy tờ, cửa khẩu, thường xuyên đối mặt với tội phạm buôn lậu 1 cách tinh vi, giân lận thông qua từng câu chữ, từng con số 1. Giữ trên mình 1 trọng trách lớn như vậy, đòi hỏi người HQ phải có 1 bộ óc sáng suốt, nhanh nhạy, thông minh, nắm vững nghiệp vụ, và hơn hết phải có khả năng tiếp thu và hiểu biết vấn đề một cách nhanh và chính xác. Nhưng qua câu comment trên của bạn, mình thấy bận rất yếu kém về vấn đề tiếp thu, nghe vào hiểu. Nói đại khái là chậm hiểu và thiếu sáng suốt? Hay nói cách khác là bạn kg hề biết được, câu nói nào của mình là nói thật, câu nói nào là nói mỉa mai châm biếm. Ở câu nói của mình, đúng là mình sử dụng từ "cấm" nhưng ở đây nó kg mang nghĩa đen là cấm. Mà ý mình đang sử dụng nó với nghĩa bóng mang sắc thái mỉa mai. Và cái câu thể hiện rõ nhất là câu:" bạn phải xin lỗi vì bạn đã nói đúng nhưng xúc phạm đến..." Chứ kg phải mình cấm bạn ấy nói vì sợ COCC hay cái gì cả. Mà chỉ là mỉa mai rằng có người tự cho mình là COCC nhưng chả biết cái thông tin gì gọi là chính xác, toàn chém gió, bốc phét.
Cuối cùng, mình vẫn hi vọng bạn princess lily rớt. Vì những người như bạn, nếu vào HQ làm, không sớm thì muộn cũng được làm "công chúa" như cái nick của bạn. Được cơm no, áo ấm, có ngừoi chăm sóc chu đáo cho từng miếng ăn, giấc ngủ. Ngủ cũng có người trông chừng, bảo vệ. Sáng "hái hoa bắt bướm" ở vườn rau, chiều tối sinh hoạt cộng đồng văn hoá, đêm lãng mạn ngắm trăng qua song cửa sắt của toà lâu đài bằng đá tảng. Quần áo thời trang nổi bật giữa đám đông với phong cách sọc vằn. Và thỉnh thoảng lại còn được tặng 2 cái vòng đeo tay sáng loáng. Chúc bạn thành công với giấc mơ " công chúa"

thuhang01 trượt rồi đúng không? Chúc mừng em, may cho em đấy, độc mồm như em vào hải quan sớm muộn cũng bị vùi chết thôi.

Sống im lặng mới là cách sống hoàn hảo nhất cô bé ạ. Chúc em thành công ở 1 con đường khác, từ bỏ con đường "keyboard hero" đi.

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

Bác nào nhận được quyết định thì nhớ đánh tiếng dùm nhé! Để xem thân phận của mình đã về đâu...

W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

mình tưởng là phải có thông báo trúng tuyển và nêu cụ thể ngày lên nhân quyết định như năm ngoái chứ??? mọi năm đâu có gửi quyết định về tận nhà đâu???

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Hy vọng thứ 2 có Danh sách trúng tuyển @@ trượt thì còn về nhà chồng :))

P

phuphuphang

Sơ cấp
11/11/12
18
0
0
tp HCM

Ai mà chẳng theo đạo hả bạn, qtr là ko khai vào trong hồ sơ, mấy đứa e làm trong hquan toàn theo đạo thiên chúa đây, thậm chí đi lễ trong nhà thờ còn giáp mặt với các sếp hải quan ầm ầm chứ lị, còn cái vụ đảng thì vào trong đó làm việc rồi tư cách tốt sẽ đc đơn vị cử đi học lớp cảm tình đảng rồi kết nạp, lúc đó sẽ dễ dàng thăng chức phó trưởng đội nghiệp vụ như chơi..:)))

chết ! mình khai sạch luôn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA