Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
X

xuanyen90

Sơ cấp
11/12/12
17
0
0
34
tay ninh
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Ngày nào sẽ được nhận quyết định vậy mọi người !

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhvu09

Sơ cấp
1/10/12
25
0
0
hà nội

bạn add mình với nhé!

Sửa lần cuối:
X

xuanyen90

Sơ cấp
11/12/12
17
0
0
34
tay ninh

:0sleep: Cầm được quyết định ăn tết mới ngon !

K

Kem Lanh

Sơ cấp
12/1/13
7
0
0
QNi
P

phuphuphang

Sơ cấp
11/11/12
18
0
0
tp HCM

Các bạn cho hỏi đạo Thiên Chúa hình như là "khó khăn" hơn bt phải ko ah... Ah nếu mình chưa vào đảng thì cũng khó thăng tiến phải ko các bạn

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

trên diển đàn này có ai dân đen 100% mà đậu ko vậy? nói để mọi người có động lực thi nắm sau.

linhqb1102

linhqb1102

Sơ cấp
7/6/11
47
0
0
Dong Hoi - QB

Bạn của bạn thế nào rồi, và bạn cũng ngon lành cành đào chứ?

Thật buồn bạn ah, năm nay k có hỏi được đâu hết....... k dính điểm liệt thì đậu ngay đợt 1 47 vs 48 av mà k cứu được...

L

linhvu09

Sơ cấp
1/10/12
25
0
0
hà nội

mong chờ thêm thông tin đợt 2!hic

P

princess lily

Guest
16/6/07
1
0
1
36
TPHCM

Tớ cấm bạn được ăn nói kiểu này. Bạn có biết bạn vừa xúc phạm đến ai không? COCC chính hiệu con nai vàng đấy. Khôn hồn nếu muốn làm việc trong ngành thì mau xin lỗi đi. Bạn Phải xin lỗi vì bạn đã nói đúng nhưng lại xúc phạm đến "Trần Trùng Trục"

Năm nay có danh sách đỗ muộn vì có 1 vài sự cố nhỏ ở Tổng cục, mình nói đến đây những bạn nào thật sự có quen biết chắc cũng biết sự việc này. Vì thông tin này mình nghe được từ 4 người bạn, trong đó có người đã làm HQ, có người vừa đỗ HQ năm nay. Cũng vì sự cố ấy mà năm nay đợt 1 sẽ được gọi muộn hơn năm ngoái 1 chút.

Đây là diễn đàn bình đẳng mà sao pan thuhang01 lại cấm này kia. Dù pác tranketoan có là COCC thì một khi đã lên diễn đàn tức là anh em hảo hán 4 phương 1 nhà của nhau rồi. Pác ấy k nói gì thì thôi chứ gì mà pan thuhang01 phải nóng. Có thể chính vì những tư tưởng như bạn mà thế lực COCC ngầm lại càng được nước hơn. Mình là mình, nói đúng thì sợ gì ai. COCC cũng phải suy nghĩ cho cẩn thận rồi nói. Nói sai thì lên đính chính lại k ai trách cả. Vì chẳng qua cũng là nghe được chỗ này chỗ kia chia sẻ với nhau trong thời gian chờ đợi mệt mỏi thôi. ^^

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Haizz...............................................................mình nghĩ người xin lỗi phải là thuhang01 chứ nhỉ, bác tranketoan là COCC cua tran..taichinh đấy, sao thuhang01 lai bảo là bác ý trần trụng trục như thế

trên này mình rat thích bạn thuhang01 và bạn humor.2 bạn này có chút gì đó ngang tàn,cá tính,nhất định ko chịu thua ai=))

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Đúng là ngựa non háu đá. Tuổi trẻ là vậy đấy. Haizz.
Cuộc sống phải biết nhìn xa, cuộc đời không mỹ mãn như muốn gì cũng được. có nhưng chuyện tưởng chừng như không thể lại vẫn xảy ra bình thường.
Thông tin năm nay đợt 1 tuyển chung đợt 2 nha. Ví dụ, trường hợp vi trí đó lấy 3 người thì nó có thể gọi 5-6 người.
Thông tin năm nay không có đợt 2. Haizzz.
Năm nay thông tin trong cục tùm lum và loạn tin hết. chẳng biết đường nào mà lần.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Đây là diễn đàn bình đẳng mà sao pan thuhang01 lại cấm này kia. Dù pác tranketoan có là COCC thì một khi đã lên diễn đàn tức là anh em hảo hán 4 phương 1 nhà của nhau rồi. Pác ấy k nói gì thì thôi chứ gì mà pan thuhang01 phải nóng. Có thể chính vì những tư tưởng như bạn mà thế lực COCC ngầm lại càng được nước hơn. Mình là mình, nói đúng thì sợ gì ai. COCC cũng phải suy nghĩ cho cẩn thận rồi nói. Nói sai thì lên đính chính lại k ai trách cả. Vì chẳng qua cũng là nghe được chỗ này chỗ kia chia sẻ với nhau trong thời gian chờ đợi mệt mỏi thôi. ^^

Tớ hỏi cậu 1 câu thế này nhé: cậu có thi công chức HQ không? Nếu cậu có thi, tớ hi vọng cậu sẽ rớt. Vì HQ VN theo như đồng chí bí thư Đỗ Mười đã từng nói thì HQ VN giống như 1 người chiến sĩ gác hàng, gác giấy tờ, cửa khẩu, thường xuyên đối mặt với tội phạm buôn lậu 1 cách tinh vi, giân lận thông qua từng câu chữ, từng con số 1. Giữ trên mình 1 trọng trách lớn như vậy, đòi hỏi người HQ phải có 1 bộ óc sáng suốt, nhanh nhạy, thông minh, nắm vững nghiệp vụ, và hơn hết phải có khả năng tiếp thu và hiểu biết vấn đề một cách nhanh và chính xác. Nhưng qua câu comment trên của bạn, mình thấy bận rất yếu kém về vấn đề tiếp thu, nghe vào hiểu. Nói đại khái là chậm hiểu và thiếu sáng suốt? Hay nói cách khác là bạn kg hề biết được, câu nói nào của mình là nói thật, câu nói nào là nói mỉa mai châm biếm. Ở câu nói của mình, đúng là mình sử dụng từ "cấm" nhưng ở đây nó kg mang nghĩa đen là cấm. Mà ý mình đang sử dụng nó với nghĩa bóng mang sắc thái mỉa mai. Và cái câu thể hiện rõ nhất là câu:" bạn phải xin lỗi vì bạn đã nói đúng nhưng xúc phạm đến..." Chứ kg phải mình cấm bạn ấy nói vì sợ COCC hay cái gì cả. Mà chỉ là mỉa mai rằng có người tự cho mình là COCC nhưng chả biết cái thông tin gì gọi là chính xác, toàn chém gió, bốc phét.
Cuối cùng, mình vẫn hi vọng bạn princess lily rớt. Vì những người như bạn, nếu vào HQ làm, không sớm thì muộn cũng được làm "công chúa" như cái nick của bạn. Được cơm no, áo ấm, có ngừoi chăm sóc chu đáo cho từng miếng ăn, giấc ngủ. Ngủ cũng có người trông chừng, bảo vệ. Sáng "hái hoa bắt bướm" ở vườn rau, chiều tối sinh hoạt cộng đồng văn hoá, đêm lãng mạn ngắm trăng qua song cửa sắt của toà lâu đài bằng đá tảng. Quần áo thời trang nổi bật giữa đám đông với phong cách sọc vằn. Và thỉnh thoảng lại còn được tặng 2 cái vòng đeo tay sáng loáng. Chúc bạn thành công với giấc mơ " công chúa"

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

Nghe đồn thứ 3 hoặc thứ 4 tuần sau là có quyết định........... Có ai ném gạch ko nào?:028:

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Nghe đồn thứ 3 hoặc thứ 4 tuần sau là có quyết định........... Có ai ném gạch ko nào?:028:

Quyết định gì mới được vậy bạn? Tức là thứ 3 hoặc thứ 4 tuần sau là đợt 1 lên nhận quyết định. hay chỉ là quyết định của BTC về việc công nhận đợt 1? Hay là chỉ công bố danh sách đậu đợt 1?

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

HIhi, web của Tổng cục đang bị lỗi, kg vào được. Có chuyện gì chăng?

Sửa lần cuối:
B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

nghe là biết tuổi đời bạn còn rất rất là trẻ và thông tin bạn có vốn chỉ nằm trên giấy tờ, lý thuyết :))). Đời ko như là mơ đâu bạn
Cách đây tuần trước khi công bố phúc khảo, mình có nghe 1 em trai cũng có quen biết nói về hình thức như bạn nói.Nhưng về gần đây nghe bảo sẽ kg làm phương án đó. Tớ thấy cái đấy nó cũng gọi là đợt 2 đấy bạn, chẳng qua chỉ núp bóng đợt 1 gọi cùng thôi. Mà thật ra, khái niệm đợt 2 cũng lo do quen miệng mà gọi thôi, chứ đợt 2 thực ra người ta gọi là đợt bổ sung, điều tiết. Chứ từ"đợt" được sử dụng để chỉ 2 đợt thi vừa rồi đó là đợt 1 giành cho các cục HQ lớn và tổng cục, đợt 2 giành cho các cục HQ nhỏ và vùng sâu vùng xa. Còn nhưng ai rớt nhưng điểm cao vẫn có khả năng được gọi bổ sung. Tóm lại những bạn nào rớt đợt 1mà điểm cao sát nút thì vẫn còn hi vọng nhé.

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

Đúng là ngựa non háu đá. Tuổi trẻ là vậy đấy. Haizz.
Cuộc sống phải biết nhìn xa, cuộc đời không mỹ mãn như muốn gì cũng được. có nhưng chuyện tưởng chừng như không thể lại vẫn xảy ra bình thường.
Thông tin năm nay đợt 1 tuyển chung đợt 2 nha. Ví dụ, trường hợp vi trí đó lấy 3 người thì nó có thể gọi 5-6 người.
Thông tin năm nay không có đợt 2. Haizzz.
Năm nay thông tin trong cục tùm lum và loạn tin hết. chẳng biết đường nào mà lần.

không biết ngạch kỹ thuật có lấy thêm ko nhỉ? mình đứng thứ 2 mà chỉ tiêu có 1 nản ghê

W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

Mình cũng nghe ngóng trong khoảng tuần này hoặc đầu tuần sau có thông báo kết quả. Ko dám phán chính xác ngày như tranketoan, vì cái j cũng có thể thay đổi mà, mong các bác ném đá nhẹ tay!!

W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

web tổng cục lại ko vào được?ko biết có j hot ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA