Mỗi tuần một chuyên đề

Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi công chức hải quan!

Túm lại năm nay có thi không các bạn ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhungSuzi115

Sơ cấp
18/6/13
5
0
0
33
Hà Nội

Các bạn làm ơn cho t hỏi chút là Thi HQ thì ở đó có bán tài liệu ôn không hay tự tìm vậy?thanks

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Hải Quan giờ đâu còn gì hot mà nhiều bạn muốn chen chân vào thế nhỉ? 2015 áp dụng hệ thống VNACCS/VCIS của nhật bản là xong, chỉ có hải quan gặp mặt nhau chứ chả hề thấy hình bóng DN vì toàn bộ là hệ thống tự động làm hết rồi, lúc đó các bác lại chán xin ra ngành không kịp!

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Hải Quan giờ đâu còn gì hot mà nhiều bạn muốn chen chân vào thế nhỉ? 2015 áp dụng hệ thống VNACCS/VCIS của nhật bản là xong, chỉ có hải quan gặp mặt nhau chứ chả hề thấy hình bóng DN vì toàn bộ là hệ thống tự động làm hết rồi, lúc đó các bác lại chán xin ra ngành không kịp!

Những người ở đây họ muốn kiếm đơn giản 1 công việc để mưu sinh, một môi trường ổn định để họ rèn luyện và phấn đấu. Mặt khác lương ngành HQ cao nhất so với các ngành CC. Ai cũng nghỉ như bạn thì nước VN sụp đổ lâu rồi. Có những con sâu làm rầu nồi canh có phải ai trong ngành HQ cũng như bạn nghĩ đâu

Còn bạn so sánh đi làm ngoài ak, thử hỏi bạn đi làm bao nhiêu năm rồi, vẫn thấy cuộc đời đi làm ngoài có tự do bay nhảy, phát triển tung hoành như giấc mơ ngày còn đi học không ? Hay là suốt ngày nói xấu nhau, đùn đẩy trách nhiệm và...như người ta thường nói là giai cấp vô sản và giai cấp tư sản đó :)

Tất cả các bạn thi hq ít nhất cũng tốt nghiệp ĐH, bạn cho rằng họ không có trình độ, không giỏi ak ? Chẳng qua họ may mắn hơn những người khác vì có thế này thế kia nên con đường họ bằng phẳng hơn thôi. Còn chúng ta thì tự liệu sức mình nếu muốn vào ngành.

Bạn cũng không phải muốn mà chưa đc đó sao ?

Sửa lần cuối:
H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
35
Ho Chi Minh

HQ ngon hay không, Hot hay không. Thì bên nên hỏi những CBCCHQ đó. Một khi họ đã vào rồi, thì họ có muốn bước ra không.
Bạn chưa vào nghành nên bạn vẫn chưa biết gì hay chẳng chỉ là cái hợp đồng 68. Haizz. Óc bạn vẫn còn ngắn lắm. Tầm nhìn bạn còn hạn chế lắm.
Làm HQ là lam kinh doanh chẳng ai sống suốt đời với kiểm hóa,... đâu.

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Haizzzz, nói không tin thì thôi. Mốt vào lại nản xin ra ngành thì biết thôi, không tin gọi TCHQ mà hỏi xem 1 năm có bao nhiêu người xin ra ngành rồi các bạn hãy nói chuyện nhé. vào ngành HQ với mục đích gì thì chỉ có tự các bạn biết rõ thôi, giờ thì nói hay lắm nào là rèn luyện và phấn đấu rồi con sâu làm rầu nồi canh, tời chừng vào thấy người ta "được" mà mình không "được" thì để coi lúc đó còn nói như vậy nữa không. Tính mình nói thẳng chứ không có kiểu mồm nói khác mà lòng nghĩ khác. bày đặt lên đây ra vẻ tri thức có học!

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Haizzzz, nói không tin thì thôi. Mốt vào lại nản xin ra ngành thì biết thôi, không tin gọi TCHQ mà hỏi xem 1 năm có bao nhiêu người xin ra ngành rồi các bạn hãy nói chuyện nhé. vào ngành HQ với mục đích gì thì chỉ có tự các bạn biết rõ thôi, giờ thì nói hay lắm nào là rèn luyện và phấn đấu rồi con sâu làm rầu nồi canh, tời chừng vào thấy người ta "được" mà mình không "được" thì để coi lúc đó còn nói như vậy nữa không. Tính mình nói thẳng chứ không có kiểu mồm nói khác mà lòng nghĩ khác. bày đặt lên đây ra vẻ tri thức có học!
bác nói rất 9xac :)... biết là thế nhưng nhà e hóng từ tháng 9 năm ngoái đến h, cái năm 2013 thật tró má, cs thật nhạt nhòa khi phải chờ đời đợt thi tiếp, hy vọng năm sau thi để nhà e chấm dứt tình trạng này :((. e ước mơ vào HQ từ hồi là sv, đi làm 3 năm là bước đệm. Năm 2014 thi đê :((

L

linhgago

Sơ cấp
28/1/13
7
1
0
42
Hà Nội

Những người ở đây họ muốn kiếm đơn giản 1 công việc để mưu sinh, một môi trường ổn định để họ rèn luyện và phấn đấu. Mặt khác lương ngành HQ cao nhất so với các ngành CC. Ai cũng nghỉ như bạn thì nước VN sụp đổ lâu rồi. Có những con sâu làm rầu nồi canh có phải ai trong ngành HQ cũng như bạn nghĩ đâu

Còn bạn so sánh đi làm ngoài ak, thử hỏi bạn đi làm bao nhiêu năm rồi, vẫn thấy cuộc đời đi làm ngoài có tự do bay nhảy, phát triển tung hoành như giấc mơ ngày còn đi học không ? Hay là suốt ngày nói xấu nhau, đùn đẩy trách nhiệm và...như người ta thường nói là giai cấp vô sản và giai cấp tư sản đó :)

Tất cả các bạn thi hq ít nhất cũng tốt nghiệp ĐH, bạn cho rằng họ không có trình độ, không giỏi ak ? Chẳng qua họ may mắn hơn những người khác vì có thế này thế kia nên con đường họ bằng phẳng hơn thôi. Còn chúng ta thì tự liệu sức mình nếu muốn vào ngành.

Bạn cũng không phải muốn mà chưa đc đó sao ?
tớ rất đồng tình với đồng chí này. Tớ đang muốn vào mà còn chả được đây này. Tó chỉ đi bằng năng lực của bản thân th chứ chả có gì bảo đảm cả. Dạng như tớ là đánh cược với ông trời mà thôi

M

minnhat17

Sơ cấp
17/9/13
7
0
0
việt nam

Tớ là mem mới gia nhập diễn đàn
M.ng cho tớ hỏi: có bằng cao đẳng có thể thi vào hải quan được không...
Xem điều kiện dự thi thì vẫn có kiểm tra viên cao đẳng Hải quan, mà hỏi thì có người nói cao đẳng k thể vào...@@

Sửa lần cuối:
T

trandungsd

Sơ cấp
2/7/11
10
0
0
36
dong thap

Xin cho hỏi, có ai biết được thông tin trong năm 2013 bên hải quan có tổ chức thi tuyển nữa không? nếu k thì có biết đến khi nào k? thanks

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

tớ rất đồng tình với đồng chí này. Tớ đang muốn vào mà còn chả được đây này. Tó chỉ đi bằng năng lực của bản thân th chứ chả có gì bảo đảm cả. Dạng như tớ là đánh cược với ông trời mà thôi

Tớ cũng có khác gì bạn đâu, năm 11 tớ cũng thi điểm cũng khá nhưng lại chọn cái nơi con ông to bà lớn còn out huống chi tớ

T

trandungsd

Sơ cấp
2/7/11
10
0
0
36
dong thap

Vậy có biết khi nào thì thi cc nữa k vậy?

A

arrowlien

Sơ cấp
15/9/12
11
0
0
Ha noi

Xin cho hỏi, có ai biết được thông tin trong năm 2013 bên hải quan có tổ chức thi tuyển nữa không? nếu k thì có biết đến khi nào k? thanks

bo tai chinh ngung tuyen dung tong cuc thue va tong cuc hai quan trong 03 nam, den nam 2016 moi tuyen dung nua!

Den thang 10/2016 ban ah...chia buon cung gia dinh

Vao vinacc thi con kiem tra sau thong quan, dau oc ban con kho khao qua.....DN nghe toi KTSTQ la so vai dai....

Bác cứ nói quá =)) Em là trường hợp HĐ 68 nên em biết, nhưng mà em nghỉ rồi, cũng không có chuyện 1 thời gian nó chuyển vào biên chế đâu, đời không như lời đồn đâu bạn ah, muốn vào công chức phải thi tất, không có trường hợp ngoại lệ nhé, chỉ có trường hợp là nó chuyển HĐ 68 sang làm nghiệp vụ khác thôi, ở tổng cục có nhiều trường hợp HĐ 68 mấy chục năm đấy.
Còn thích về TPHCM hay HN, Quảng Hinh hay HP... thì lúc Vụ tổ chức cán bộ gọi cho mình sẽ cho mình lựa chọn địa điểm để về làm việc. Như mình lúc trước chọn ở tổng cục- và được làm bảo vệ ở tổng cục (chỉ tiêu là 30 thằng ), còn mấy ông về HP, QN, TPHCM thì về đó làm và mình cũng chưa biết công việc cụ thể là gì nhưng lộc lá nhiều hơn bảo vệ ở tổng cục nhiều.
Nói chung là trong chán ngoài thèm =)) Đời không như mơ đâu bác, tóm lại là hiện giờ mình nghỉ HĐ 68 rồi, lúc nộp đơn nghỉ ai cũng thắc mắc sao mà nghỉ v.v... lương tháng 2tr3 nhé (thử việc 3 tháng) sau thời gian thử việc mới được kí HĐ 68 chính thức được lên hơn 3 triệu với tầm 400k gọi là xếp loại A, B, C nữa... lương và lậu chỉ thế thôi, chấm hết.

ok...HD 68 la vay, chang bao gio duoc ro mo toi nghiep vu, kiem hoa, dang ky, thanh ly....chi lam tap vu, bao ve, lai xe va IT thoi nhe...no chan pheo...

Sửa lần cuối:
A

anhthu2147

Guest
6/9/13
1
0
1
Đồng Nai

HUMOR ban dang ky thi o cuc nao ma ghe vay? minh hoi de biet ma ne'

Chỉ có CĐ Tài Chính Hải Quan đc phép thi va bạn phải học chuyen nghành Kinh Tế Quốc Tế nữa nhé

Ban thi o cuc nao vay

Xem điều kiện dự thi thì vẫn có kiểm tra viên cao đẳng Hải quan, mà hỏi thì có người nói cao đẳng k thể vào...@@

CĐ Tài Chính Hải Quan thôi

Sửa lần cuối:
M

minnhat17

Sơ cấp
17/9/13
7
0
0
việt nam

HUMOR ban dang ky thi o cuc nao ma ghe vay? minh hoi de biet ma ne'

Chỉ có CĐ Tài Chính Hải Quan đc phép thi va bạn phải học chuyen nghành Kinh Tế Quốc Tế nữa nhé

Ban thi o cuc nao vay

CĐ Tài Chính Hải Quan thôi

Ôi trời! z là bắt buộc phải học liên thông rồi....
mà liên thông bây h cũng là 1 vấn đề...nhức đầu quá.

M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế

Chắc chắn là 3 năm 2013, 2014, 2015 ko thi công chức thuế và hải quan nữa. Tớ nghe ai cũng nói thế cả. Hải quan năm nay ko có đợt bổ sung à?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA