Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
danduong

danduong

Sơ cấp
14/10/12
26
0
0
34
Việt Nam
Ðề: Thi công chức hải quan!

Tập huấn ở cục. Haha.
theo mình được biết là chưa có danh sách đi học nghiệp ngoài Ha Noi ma ta. chắc đây là thành viên Super Spam.
thằng này éo biết gì, anh đang làm cho hq Nghệ An đây, vậy là 1 năm tập sự họ cho ông ăn không ngồi rồi đấy, đi tập huấn hoa mắt nhé con. 23/10 này là đi học nghiệp vụ rồi. ngồi đó mà chém gió

HUMOR ban dang ky thi o cuc nao ma ghe vay? minh hoi de biet ma ne'

Chỉ có CĐ Tài Chính Hải Quan đc phép thi va bạn phải học chuyen nghành Kinh Tế Quốc Tế nữa nhé

Ban thi o cuc nao vay

Tớ là mem mới gia nhập diễn đàn
M.ng cho tớ hỏi: có bằng cao đẳng có thể thi vào hải quan được không...
Xem điều kiện dự thi thì vẫn có kiểm tra viên cao đẳng Hải quan, mà hỏi thì có người nói cao đẳng k thể vào...@@

CĐ Tài Chính Hải Quan thôi
cao đẳng gì cũng đc thi hết, nhưng khi vào lương thấp hơn, bên mình năm ngoái có 1 ktvcd cntt và 1 ktvcd kế toán. mình trong ngành đây, ai cần gì cứ hỏi :)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
F

fanka

Trung cấp
10/9/13
78
0
0
Việt Nam

cao đẳng gì cũng đc thi hết, nhưng khi vào lương thấp hơn, bên mình năm ngoái có 1 ktvcd cntt và 1 ktvcd kế toán. mình trong ngành đây, ai cần gì cứ hỏi :)

Thế thông tin chính thức hoặc không chính thức Hải Quan có kế hoạch tuyển dụng chưa vậy bác? Khi nào tuyển?

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Thế thông tin chính thức hoặc không chính thức Hải Quan có kế hoạch tuyển dụng chưa vậy bác? Khi nào tuyển?
một câu hỏi khó? và ai cũng muốn hỏi :)))

M

minnhat17

Sơ cấp
17/9/13
7
0
0
việt nam

thằng này éo biết gì, anh đang làm cho hq Nghệ An đây, vậy là 1 năm tập sự họ cho ông ăn không ngồi rồi đấy, đi tập huấn hoa mắt nhé con. 23/10 này là đi học nghiệp vụ rồi. ngồi đó mà chém gió

thế công việc của KTV với KTVCĐ có giống nhau không bác...

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Bạn này có vẻ nóng tính nhỉ

Tháng sau thi cũng ko có ý nghĩa gì hết. Riêng ngành HQ người ngoài không bao giờ lọt đc vào, đặc biệt là miền Bắc

Hummor nhanh lên cấp thế. đa 2 sao đỏ rồi. N
Mà ngoài bắc trong nam cũng thế thôi

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Bạn này có vẻ nóng tính nhỉ

Hummor nhanh lên cấp thế. đa 2 sao đỏ rồi. N
Mà ngoài bắc trong nam cũng thế thôi

Em thế nào mà chơi cùng đứa nào là đứa đấy hên, còn mình cứ xui xùi xùi. Mấy đứa bạn thi hải quan, thuế, kho bạc đỗ hết, nó còn nhờ mình giảng hộ chứ, sau rồi phòng thi của mình trông sát thủ dã man. Đứa thì chép tẹt, đứa thì vớ đc đề và đáp án sẵn, ặc. Khổ ghê cơ, huhu.
Ngày thi hết môn đại học, cảm nắng một boy lớp khác, nhớn nhác đi học phụ đạo vớ được tài liệu hay, cho nó ngay 1 bản, thế là nó trúng tủ gần hết, mình thì chẳng vào câu nào

• Like
Reactions: KieuKieu123
K

khanhbinhddl

Guest
30/10/13
4
0
1
33
Việt Nam

Tuần trước tổng cục vừa trình đề án thi tuyển năm 2014 lên bộ tài chính
99% là được duyệt, thi vào nửa đầu năm sau :)

M

moonkop

Trung cấp
20/8/12
57
0
0
33
HN

Năm ngoái có làm 1 Group Skype dành cho những bạn ôn thi CCHQ. Thế mà chẳng bạn nào đỗ. Buồn ghê gớm. Có bà chị thiếu 1 điểm là đc vào. Buồn thế chứ

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Tuần trước tổng cục vừa trình đề án thi tuyển năm 2014 lên bộ tài chính
99% là được duyệt, thi vào nửa đầu năm sau :)
..thành viên mới :))

Sửa lần cuối:
T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

mình có thiện chí lập nick để thông báo thôi ai có thông tin hay đã đặt suất rồi thì ôn thôi kẻo nước đến chân mới nhảy :)

Theo Bộ Nội vụ, các bộ ngành dừng tuyển dụng công chức, đang biên chế tháng 6/2013 đang giảm khoảng 20% trong biên chế

Theo đó đến tháng 7/2016 mới tuyển dụng tiếp, thi tuyển theo hình thức trắc nghiệm trực tuyến

M

minnhat17

Sơ cấp
17/9/13
7
0
0
việt nam

Theo Bộ Nội vụ, các bộ ngành dừng tuyển dụng công chức, đang biên chế tháng 6/2013 đang giảm khoảng 20% trong biên chế

Theo đó đến tháng 7/2016 mới tuyển dụng tiếp, thi tuyển theo hình thức trắc nghiệm trực tuyến
bằng tại chức zo ngha2nh dc k bác

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

bằng tại chức zo ngha2nh dc k bác

ở đây có 2 vấn đề:

một là, thi công chức cấp tỉnh, thành phố thì nhiều tỉnh, thành phố không tuyển dụng ứng viên bằng tại chức: đơn cử tỉnh Nam Đinh, Quảng Nam, Quảng Bình, Hà Nam, Hải Dương, tp. Hồ chí minh ....

hai là, thi tuyển công chức Hải quan, Thuế, Kho bạc, BHXH, .... ứng viên có bằng trung cấp, cao đẳng, đại học chuyên ngành khinh tế, xã hội nhân văn, kỹ thuật, ngoại ngữ, chuyên ngành khác ... tùy theo ngạch tuyển dụng. không hạn chế chính quy hay tại chức

M

minnhat17

Sơ cấp
17/9/13
7
0
0
việt nam

ở đây có 2 vấn đề:

một là, thi công chức cấp tỉnh, thành phố thì nhiều tỉnh, thành phố không tuyển dụng ứng viên bằng tại chức: đơn cử tỉnh Nam Đinh, Quảng Nam, Quảng Bình, Hà Nam, Hải Dương, tp. Hồ chí minh ....

hai là, thi tuyển công chức Hải quan, Thuế, Kho bạc, BHXH, .... ứng viên có bằng trung cấp, cao đẳng, đại học chuyên ngành khinh tế, xã hội nhân văn, kỹ thuật, ngoại ngữ, chuyên ngành khác ... tùy theo ngạch tuyển dụng. không hạn chế chính quy hay tại chức
thế này làm sao đây
đợi tới 2016 thì lâu quá e định học liên thông lên mà liên thông hệ chính quy khó quá, nên định liên thông tại chức, mà nghe thế này thôi chắc ngồi ôn lại 3 môn THPT quá...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA