Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
K

Keung

Guest
7/11/13
3
0
0
hà nội
Ðề: Thi công chức hải quan!

Chào cả nhà.mình là thanh viên mới.Mình nghe có thông tin là 2014 sẽ tổ chức thi nên bạn nào có ý định thì Hq thì ôn dần nha. khoảng tháng 4,tháng 4 j đấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Chào cả nhà.mình là thanh viên mới.Mình nghe có thông tin là 2014 sẽ tổ chức thi nên bạn nào có ý định thì Hq thì ôn dần nha. khoảng tháng 4,tháng 4 j đấy

Cảm ơn nhé, nhiều nguồn tin quá, nhưng hi vọng tin của bạn là đúng :p. Thế nguồn tài liệu luật, NĐ có thay đổi gì không bạn ? Đề ktc năm vừa rồi khó nhăn răng vậy sao không đi ôn nội bộ mà làm chứ ?

K

Keung

Guest
7/11/13
3
0
0
hà nội

Cái đó mình ko rõ.nhưng tổ chức thi khoảng tháng 4,5.thông tin chính xác đấy.mình cũng thi nên cũng quan tâm đến vđ này

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Cái đó mình ko rõ.nhưng tổ chức thi khoảng tháng 4,5.thông tin chính xác đấy.mình cũng thi nên cũng quan tâm đến vđ này

Có tin gì hay pm cho tớ nhé, chỉ mình tớ thôi vì mấy bạn trên này không biết gì nhưng toàn ném đá :p

H

hualong

Sơ cấp
11/11/13
12
0
1
36
tphcm

Em mới tốt nghiệp DH Kinh tế TP hcm, ngành quản trị kinh doanh. Làm XNK chừng hơn 1 năm nay.
Hiện nay có nhu cầu thi Hải quan Thành Phố HCM, cho em hỏi mẫu hồ sơ đăng ký mua tại đâu? vào nộp hồ sơ ở chổ nào vậy!
Các anh chị giúp giùm...Em lên mạng coi thì nói chung chung, không rõ ràng

H

hualong

Sơ cấp
11/11/13
12
0
1
36
tphcm

Anh chị cho tôi hỏi, mua hồ sơ ở đâu? và nộp ở đâu vậy?
thanks

K

Keung

Guest
7/11/13
3
0
0
hà nội

Chỉ có thể nói là thông tin nội bộ bạn ạ,mình cũng đang chuẩn bị vật chất tinh thần. mình cũng không dám khẳng định 100%.

T

thuedien

Trung cấp
7/3/13
113
0
16
ha noi

Mình bom chen thi cc Hải quan lần đầu, ko hiểu có tài liệu gì , ôn ntn nữa nên là lên đây xin tài liệu bạn nào có thì cho mình xin nhé địa chỉ của mình là gauhongxinh2014@gmail.com nhé

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

Em mới tốt nghiệp DH Kinh tế TP hcm, ngành quản trị kinh doanh. Làm XNK chừng hơn 1 năm nay.
Hiện nay có nhu cầu thi Hải quan Thành Phố HCM, cho em hỏi mẫu hồ sơ đăng ký mua tại đâu? vào nộp hồ sơ ở chổ nào vậy!
Các anh chị giúp giùm...Em lên mạng coi thì nói chung chung, không rõ ràng

Bạn dzô trang web Tổng cục Hải quan http://www.customs.gov.vn/default.aspx, khi nào có thông báo tuyển dụng thì bạn dowload:
- Biểu mẫu hồ sơ dự tuyển,
- Bản sao giấy khai sinh;
- Bản sao công chứng bằng TN Đại học, trên Đại học, Cao đẳng, Trung cấp (hoặc giấy chứng nhận tốt nghiệp) kèm bảng kết quả học tập theo chương trình chính khoá;
- Chứng chỉ ngoại ngữ B và tin học B;
- Giấy chứng nhận sức khỏe y tế ;
- Giấy chứng nhận thuộc đối tượng ưu tiên.

Nộp hồ sơ tại Cục Hải quan tp, HCM

Mình bom chen thi cc Hải quan lần đầu, ko hiểu có tài liệu gì , ôn ntn nữa nên là lên đây xin tài liệu bạn nào có thì cho mình xin nhé địa chỉ của mình là gauhongxinh2014@gmail.com nhé

Bạn dzô http://www.customs.gov.vn/Lists/TinHoatDong/ViewDetails.aspx?ID=18720&Category=Thông báo - Thông cáo tham khảo nhé

Sửa lần cuối:
V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Chỉ có thể nói là thông tin nội bộ bạn ạ,mình cũng đang chuẩn bị vật chất tinh thần. mình cũng không dám khẳng định 100%.

tôi hỏi được thông tin bên vụ tổ chức tổng cục hải quan thì người ta bảo vẫn chưa có kế hoạch gì, dễ có khả năng cũng tổ chức thi vào cuối năm cùng với thi thuế lắm , như năm 2012 cũng vậy.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

tôi hỏi được thông tin bên vụ tổ chức tổng cục hải quan thì người ta bảo vẫn chưa có kế hoạch gì, dễ có khả năng cũng tổ chức thi vào cuối năm cùng với thi thuế lắm , như năm 2012 cũng vậy.

Sao mấy bạn trên group cc hq fb nói cuối năm 2015, đầu 2016 mới thi. Các bạn ấy đòi hết xiền về rồi mà

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Sao mấy bạn trên group cc hq fb nói cuối năm 2015, đầu 2016 mới thi. Các bạn ấy đòi hết xiền về rồi mà

bên hải quan thì chưa rõ ràng lắm nhưng vẫn có thông tin nói năm 2014 sẽ tuyển, còn tuyển lúc nào thôi. Nhưng chắc phải sang năm 2014 mới có tin chính xác. Thuế thì năm 2014 sẽ tuyển thì rõ hơn.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

bên hải quan thì chưa rõ ràng lắm nhưng vẫn có thông tin nói năm 2014 sẽ tuyển, còn tuyển lúc nào thôi. Nhưng chắc phải sang năm 2014 mới có tin chính xác. Thuế thì năm 2014 sẽ tuyển thì rõ hơn.

Thế mà hỏi mấy ông trên cục hay xuống đòi nợ thuế nói vẫn chưa thấy thông tin gì. Mà mấy ông đó toàn là 5C

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Thế mà hỏi mấy ông trên cục hay xuống đòi nợ thuế nói vẫn chưa thấy thông tin gì. Mà mấy ông đó toàn là 5C

bạn đừng tưởng cứ là ở ngành thuế là biết hết mọi chuyện đâu, phải vụ tccb trên tổng cục mới là xát nhất.

S

sily89

Guest
21/10/12
2
0
0
34
Hà Nội

Hồi trước lúc sắp thi cũng hồi hộp như mấy bạn này!!! Mình nhận được công văn là ổn định biên chế trong vòng 5 năm nữa không thi tuyển công chức mới, chỉ tuyển thêm hợp đồng 68 và các chuyên gia cũng như hợp đồng thời vụ thôi!!! nhưng đấy là trên văn bản^^

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Trong cuộc trả lời chất vấn Quốc Hội hôm vừa rồi. Bộ trưởng Bộ nội vụ Nguyễn Thái Bình khẳng định trước Quốc hội là từ nay đến năm 2016 sẽ không duyệt bất cứ chỉ tiêu biên chế cho bất cứ ngành nào của các Bộ để ổn định và chấn chỉnh lại đội ngũ cán bộ công chức và chỉ duyệt trừ khi phát sinh ngành mới mà thôi. [có truyền hình trực tiếp và chiếu lại vào buổi tin thời sự 19h00]

W

whitesnight24

Guest
30/5/12
2
0
0
38
ha noi

Trong cuộc trả lời chất vấn Quốc Hội hôm vừa rồi. Bộ trưởng Bộ nội vụ Nguyễn Thái Bình khẳng định trước Quốc hội là từ nay đến năm 2016 sẽ không duyệt bất cứ chỉ tiêu biên chế cho bất cứ ngành nào của các Bộ để ổn định và chấn chỉnh lại đội ngũ cán bộ công chức và chỉ duyệt trừ khi phát sinh ngành mới mà thôi. [có truyền hình trực tiếp và chiếu lại vào buổi tin thời sự 19h00]
Thông tin này chuẩn này các bạn đừng chờ nữa làm việc khác đi, năm trước mình cũng tạch, không ăn thua năm nay chuyển xang bên quốc phòng
năm sau có đi nữa cũng chỉ là suất vớt không hy vọng gì đâu ngoài con các ông cục trưởng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA