Mỗi tuần một chuyên đề

Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
có thi chứ, chỉ tiêu năm 2010 mà. mình muốn hỏi kinh nghiệm và tài liệu thi thôi mà. mình đâu có làm gì sai đâu mà không dám bàn luận. thôi mình không làm khó bạn đâu. như bạn là may mắn quá rồi. chắc chắn sẽ vào hải quan. thích quá bạn nhỉ. bạn chuẩn bị tâm lý cho ngà đầu tiên đi làm chưa, theo mình nghĩ cuĩng quan trọng lắm đấy.

có những thành viên chia sẻ kinh nghiệm đi thi ở trên rồi bạn. Vân đề chính là vẫn phải học, cái dở của mình vừa rồi là ko mang tài liệu gì vào phòng thi, bạn rút kinh nghiệm từ mình, cứ mang theo tài liệu, tình hình dễ thì cứ lấy tài liệu ra chép, nhưng vẫn phải học bài nha bạn, nếu bạn có thời gian thì học bài cũng ko phải là vấn đề đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
những người ở quê như mình việc học bài mình nghĩ cố gắng sẽ học hết, nhưng vấn đề mình không biết giướ hạn và dạng thi như thế nào. nhất định đi thi mình cũng sẽ mang theo tài liệu như bạn nói, đó cũng là 1 kinh nghiệm hay. vấn đề lo nhất của mình la anh văn và tin học. bạn có thể hướng dẫn mình chút ít về vấn đề này để thi tốt không? lúc nãy bạn nói mình có luật hải quan và công chức trong tay rồi, bạn sẽ hướng dẫn cách mình chọn để học cho tốt hơn ấy.

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
những người ở quê như mình việc học bài mình nghĩ cố gắng sẽ học hết, nhưng vấn đề mình không biết giướ hạn và dạng thi như thế nào. nhất định đi thi mình cũng sẽ mang theo tài liệu như bạn nói, đó cũng là 1 kinh nghiệm hay. vấn đề lo nhất của mình la anh văn và tin học. bạn có thể hướng dẫn mình chút ít về vấn đề này để thi tốt không? lúc nãy bạn nói mình có luật hải quan và công chức trong tay rồi, bạn sẽ hướng dẫn cách mình chọn để học cho tốt hơn ấy.

uhm, để lúc nào mình tìm lại tài liệu rồi mình sẽ nt cho bạn biết. môn tiếng anh bạn cứ học chung chung đi, thêm nữa là tập dịch từ anh sang việt, từ việt sang anh, tập viết 1 đoạn văn theo chủ đề, như vừa rồi chủ đề mà mình thi là nói về nghề nghiệp mình đang làm và nghề nghiệp tương lai. Đây là câu quyết định ăn điểm đấy.

Còn tin học thì hỏi những cái gì mà mình chưa từng biết, thấy rồi tick lụi, trúng hay trật gì thì mặc kệ. bạn cứ đọc nhiều sách tin học vào

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Hôm nay lại chờ mong trong khắc khoải rồi. Giờ này thì có thể khẳng định: hôm nay chưa có điểm

S

steven tan

Trung cấp
1/6/10
93
0
0
HCMC
Hôm nay lại chờ mong trong khắc khoải rồi. Giờ này thì có thể khẳng định: hôm nay chưa có điểm

Ngày mai lại là thứ 4 rồi, thôi thì cứ cho hết tuần luôn đi bạn. Sang tuần sau rồi hãy biết.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Ngày mai lại là thứ 4 rồi, thôi thì cứ cho hết tuần luôn đi bạn. Sang tuần sau rồi hãy biết.

Cuối tuần này có kế hoạch về quê với thầy u. Nhưng nếu chưa biết điểm thì tâm trạng đâu mà về quê cho vui vẻ được nữa chứ. huhu

S

steven tan

Trung cấp
1/6/10
93
0
0
HCMC
Cuối tuần này có kế hoạch về quê với thầy u. Nhưng nếu chưa biết điểm thì tâm trạng đâu mà về quê cho vui vẻ được nữa chứ. huhu

thì mình cứ quên nó đi cho tư tưởng thoải mái, nói thật với thầy u là chưa có điểm và vô tư chơi những ngày cuối tuần thật thỏa thích.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
thì mình cứ quên nó đi cho tư tưởng thoải mái, nói thật với thầy u là chưa có điểm và vô tư chơi những ngày cuối tuần thật thỏa thích.

Hix, thầy u tui chẳng bao giờ muốn tui thi vào nhà nước thế này kia, tui thi vì thích làm công việc này thui. Hồi mới thi xong về còn bị sạc cho một trận (đợt 30-4) vì bỏ việc ở một công ty Nhật- vị trí trưởng phòng để về làm nhân viên sales đây này. Chủ yếu là mình nóng lòng nên tâm lý không thoải mái mà chơi thôi bạn ạ

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
thi cong chuc hai quan de lam ban a, neu di thi nho chuan bi tai lieu se tot thoi, minh thi o tp hcm thay vay, giam thi gac rat la de, ma nam sau thi 4 mon roi chu ko con thi 3 mon nhu dot vua roi dau ban a
đổi lại là 4 môn thi hả bạn, thêm môn nào nữa, bạn biết thông tin ở đâu thế

S

steven tan

Trung cấp
1/6/10
93
0
0
HCMC
Hix, thầy u tui chẳng bao giờ muốn tui thi vào nhà nước thế này kia, tui thi vì thích làm công việc này thui. Hồi mới thi xong về còn bị sạc cho một trận (đợt 30-4) vì bỏ việc ở một công ty Nhật- vị trí trưởng phòng để về làm nhân viên sales đây này. Chủ yếu là mình nóng lòng nên tâm lý không thoải mái mà chơi thôi bạn ạ

Học tài thi phận mà, đôi khi còn phải có may mắn thì mới làm được công việc như ý muốn. Cứ bình thản đi bạn, quên nó đi biết đâu mai hay mốt lại bất ngờ có điểm, còn cứ trông chờ hoài thì sẽ thất rất lâu.

S

steven tan

Trung cấp
1/6/10
93
0
0
HCMC
ban vo google se ro
thong tin chinh xac la nhu vay
minh da doc duoc thong tin nay
neu nam nay k thi
thi nam sau thi co hoi se kho hon

(Chinhphu.vn) - Chính phủ vừa ban hành Nghị định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức. Theo quy định mới có hiệu lực thi hành từ 1/5/2010 này, thi tuyển công chức sẽ gồm 4 môn: Môn kiến thức chung, môn nghiệp vụ chuyên ngành, môn ngoại ngữ và môn tin học văn phòng.

T

thucninh

Sơ cấp
17/10/09
9
0
1
36
hung yen
Mình ở Hà Nội cũng ko hề biết thông tin này, bác nào có thông tin thi côgn chức chỉ tiêu năm 2010 tải lên cho anh em biết được không vây?
Thanks
hix, mà đây là thi lấy chỉ tiêu 2009 chứ ko phai 2010 đâu. ko bit chỉ tiêu 2010 khi nào mới có nhỉ.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
đổi lại là 4 môn thi hả bạn, thêm môn nào nữa, bạn biết thông tin ở đâu thế

Theo kinh nghiệm của tớ thì, bạn ko cần phải học vất vả lắm đâu. 1-2 tuần trước khi thi mới bắt đầu ôn HCNN rồi nhớ mang tài liệu vào. Hồi trước đi thi m ko mag tài liệu vào nên cứ nhớ lộn tùng phèo cả lên. hixx.
Còn tin học thì bạn học theo trình độ A nhé. Tớ cứ tưởng thi Trình độ B ôn mấy cái khó nhăn răng đến khi thi thì toàn những cái linh tinh. Ví dụ như có 2 câu hỏi về Win 2000. mà hình như họ toàn góp nhặt ở nhiều đề thi khác nhau rồi xáo trộn lại thì phải. vì tớ thấy có 5 câu ở trong một đề thi. hum nào rảnh tớ gửi lên cho.
Còn Tiếng anh thì mặc dù nói là thi trình độ B nhưng thực ra là trình độ A vì khá là dễ. bạn nên ôn TA ngay từ bi jo đi vì học TA cần khoảng thời gian dài chứ ko phải chỉ ôn trong một vài tuần như HCNN với Tin học.
còn môn nghiệp vụ thì chắc là nghiệp vụ hải quan rồi. Tớ cũng học về hải quan nhưng mà cũng ko rõ là họ sẽ ra theo kiểu j. bạn cứ chờ đến khi nào có thông báo thi họ sẽ giới hạn mà.

P

pxt88

Guest
15/6/10
3
0
0
36
qt
Khổ quá đi các bác ơi!!!

Nói các bạn đừng bùn chứ giờ này mà người nào chưa biết điểm thì khả năng đậu là rất thấp,vì theo mình biết thì đã có rất rất nhiều người biết điểm rồi,và thi vào hq thì ko đơn giản là chỉ đi thi rồi chép bài(trừ những bạn nào học cỡ Ngoại thương) là đậu được mà nó có nhiều vấn đề sau đó nữa.Dù sao cũng chúc các bạn may mắn.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Nói các bạn đừng bùn chứ giờ này mà người nào chưa biết điểm thì khả năng đậu là rất thấp,vì theo mình biết thì đã có rất rất nhiều người biết điểm rồi,và thi vào hq thì ko đơn giản là chỉ đi thi rồi chép bài(trừ những bạn nào học cỡ Ngoại thương) là đậu được mà nó có nhiều vấn đề sau đó nữa.Dù sao cũng chúc các bạn may mắn.

Tớ đồng ý với bạn.hix.bạn nào phải rất xuất sắc thì mới đậu đc mà ko có...

A

acm9009

Guest
13/6/10
17
0
0
Quảng Trị
Mình gọi ra Tổng cục mấy lần điều nói trung tuần tháng này có điểm và theo dõi trên website tổng cục. Hi vọng chậm nhất 21/6 này có kết quả(20 Chủ nhật). Không có nữa thì anh em cứ chửi cho mấy người ngoài tổng cục hắt xì ko ăn ko ngủ được lun hehe.
@Sb: Chịu khó gõ có dấu đi mấy U!

H

hieuhufs

Guest
11/6/10
36
0
0
41
Hà Nội

Chuẩn không cần chỉnh, theo thông tin mới nhất cả nước có 4 người thi đỗ thực lực --- phần còn lại thì hok bít. Thứ 2 - Tất cả những người thuộc thành phần không bít kia cũng đều đã bít điểm --- Thứ 3 - Những người thi vào Cục mà có chỉ tiêu ít thì nếu điểm thi >= điểm chuẩn vẫn đỗ vào nghành nhưng sẽ phải công tác ở đơn vị khác ( tự lo liệu :D) vì đơn vị tuyển đã có đủ chỉ tiêu ( vì điểm lấy từ cao xuống thấp --- Vdụ: thi vào Cục ABC, chỉ tiêu có 2 người, điểm xếp hạng như sau: A = 277, B = 270, C = 260, D = 250 ----> A,B đủ tiêu chuẩn vào cục dự thi, C,D đủ tiêu chuẩn vào nghành nhưng sẽ bố trí công tác ở đơn vị khác ).

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Lại một ngày mới, một ngày mỏi mòn chờ mong :p

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
anh thanhcale này
anh có đồng ý voi ý kiến của ban hieuhufs k?
sao đọc tin đó thấy buồn quá

Mình không đồng ý với ý kiến của hieuhufs.
Thứ nhất, hiện chưa công bố kết quả cuối cùng, việc nói có 4 người đỗ bằng thực lực là không có căn cứ (nếu nói số người đỗ bằng thực lực ít thì còn tin được)
Thứ 2: Việc phân bố chỉ tiêu cho các cục đã phân bổ theo từng ngành, nghĩa là nhu cầu tuyển dụng cán bộ của bên HQ là theo ngành. Như vậy, việc xác định người trúng tuyển cũng phải theo ngành thôi. Sẽ không có điểm sàn cho từng cục như thi đại học đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA