Mỗi tuần một chuyên đề

Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
Dù sao thì đó cũng là tin vui với bạn rồi. Không rõ bạn thi về đơn vị nào, và được bao nhiêu điểm (theo như thông tin mà bạn nhận được ấy)
Cũng là thông tin tham khảo để anh em tự đánh giá bản thân, có thêm việc làm trong lúc chờ đợi ý mà

mình thi vào TPHCM, thú thật với bạn là mình cũng ko biêt điểm của mình, mình chỉ đựơc thông báo là đậu thôi, thế nên bây giờ mình vẫn còn chưa tin đâý

V

vvv1982

Guest
1/6/10
14
0
0
42
bt
hôm nay giờ này mà chưa có điểm. chắc tuần sau mới có điểm

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
hoi giup minh moi
ma ban quen phai k
vay la an tam roi
minh thi sot ruot qua

bạn thử nhờ quynhmoney thử, mình thấy chị ấy chắc có khả năng hỏi được đấy, nếu mình giúp đc bạn thì mình đã đồng ý rồi, đằng này mình cũng khó lắm, bạn thông cảm nha.

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
mình thi vào TPHCM, thú thật với bạn là mình cũng ko biêt điểm của mình, mình chỉ đựơc thông báo là đậu thôi, thế nên bây giờ mình vẫn còn chưa tin đâý[/QUO

chúc mừng bạn nhé, thế trước khi thi bạn có đi ôn khóa cấp tốc nào 1 tháng của hải quan không?
bạn có tài liệu nào không? cho mình xin với

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
mình thi vào TPHCM, thú thật với bạn là mình cũng ko biêt điểm của mình, mình chỉ đựơc thông báo là đậu thôi, thế nên bây giờ mình vẫn còn chưa tin đâý[/QUO

chúc mừng bạn nhé, thế trước khi thi bạn có đi ôn khóa cấp tốc nào 1 tháng của hải quan không?
bạn có tài liệu nào không? cho mình xin với

mình được người bạn đi ôn cho tài liệu môn hành chính nhà nước, 2 môn còn lại mình ko có. nó ko phải là dạng tập tin nên làm sao mà mình gửi cho bạn đây?

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
mình được người bạn đi ôn cho tài liệu môn hành chính nhà nước, 2 môn còn lại mình ko có. nó ko phải là dạng tập tin nên làm sao mà mình gửi cho bạn đây?

mình làm cho bạn khó xử quá nhỉ?! nhưng biết làm sao bây giờ, nếu bạn có máy fax thì hay biết mấy?ah, hay bạn gởi qua đường bưu điện cho mình với được không, nếu khó quá thì thôi vậy bạn. thi anh văn khó không bạn, dạng đề thi nó như thế nào? môn này những người ở quê như mình rất hạn chế bạn ah. có bạn tâm sự mình thấy nhẹ nhành qua! lan nữa cảm ơn bạn nhiều

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
cho doi mon moi
chan lam roi ban ah

mình cũng chờ đợi nên mình hiểu chứ
bạn còn đi làm là còn đỡ đấy
mình ngay nào cũng ngồi ôm cái computer để coi người ta có công bố kết quả ko mà ngày nào cũng giống như ngày nào

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
mình làm cho bạn khó xử quá nhỉ?! nhưng biết làm sao bây giờ, nếu bạn có máy fax thì hay biết mấy?ah, hay bạn gởi qua đường bưu điện cho mình với được không, nếu khó quá thì thôi vậy bạn. thi anh văn khó không bạn, dạng đề thi nó như thế nào? môn này những người ở quê như mình rất hạn chế bạn ah. có bạn tâm sự mình thấy nhẹ nhành qua! lan nữa cảm ơn bạn nhiều

hiện bây giờ bạn đang ở đâu?

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
mình ở quãng ngãi bạn ơi, ở vùng quê xa xôi hẻo lánh nhất. quê mình được cái là yên tĩnh chứ anh văn va tin học còn hạn chế lắm, tài liệu cũng không có bạn ah.nên ý nghĩ vào hải quan còn xa lắm nếu không có các bạn giúp đỡ.

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
ah bạn khoalong này
mình có cách này ko cần gửi gi hết
nếu bạn đã có trong tay 2 bộ luật cán bộ công chức và luật hải quan thì mình sẽ nói cho bạn biết nên học cái gì
như thế tiện hơn

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
cái này mình dow về máy được bạn ah, mình đang cầm trên tay đây. bạn hướng dẫn mình với. và nếu bạn không ngại, bạn cho mình xin số đt để mình liên lạc được không, nếu không thì bạn đừng suy nghĩ, bạn cứ thảo luận với mình qua diễn dàn này la tốt cho mình lắm rồi.

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
cái này mình dow về máy được bạn ah, mình đang cầm trên tay đây. bạn hướng dẫn mình với. và nếu bạn không ngại, bạn cho mình xin số đt để mình liên lạc được không, nếu không thì bạn đừng suy nghĩ, bạn cứ thảo luận với mình qua diễn dàn này la tốt cho mình lắm rồi.

vậy bạn cho mình sdt của bạn đi, có gì mình sẽ giúp bạn trong khả năng của mình
còn bàn luận vấn đề này trên diễn đàn thì mình ko dám, vì có nhiều người là bậc đàn anh đàn chị, mình chỉ giúp bạn tham khảo tài liệu mà mình đã từng ôn để thi đợt vừa rồi, còn đợt sau như thế nào thì mình ko chắc chắn đâu nha

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Quynhmoney không biết dạo này bận gì hay sao mà lâu lắm rồi chẳng thấy lên diễn đàn gì nữa rồi. Nhiều người nhớ bạn rồi đó

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
số của mình là 0905.151.101. mình sợ bạn điện thoại mất tiền, bạn cứ đt mình sẽ điện lại cho bạn.mình cảm ơn bạn nhé

B

blackeyes

Guest
15/6/10
46
0
0
36
tphcm
số của mình là 0905.151.101. mình sợ bạn điện thoại mất tiền, bạn cứ đt mình sẽ điện lại cho bạn.mình cảm ơn bạn nhé

bạn đừng lo, mình sẽ nhắn tin thui, đỡ tốn tiền. Hihi.
bạn cứ đợi đến khi nào có điểm của đợt này rồi hãy bắt đầu ôn tập, vì có nhiều thành viên cho rằng năm nay sẽ ko tổ chức thi tiếp mà, chuyện này mình ko biết nên ko bàn luận đc

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
có thi chứ, chỉ tiêu năm 2010 mà. mình muốn hỏi kinh nghiệm và tài liệu thi thôi mà. mình đâu có làm gì sai đâu mà không dám bàn luận. thôi mình không làm khó bạn đâu. như bạn là may mắn quá rồi. chắc chắn sẽ vào hải quan. thích quá bạn nhỉ. bạn chuẩn bị tâm lý cho ngà đầu tiên đi làm chưa, theo mình nghĩ cuĩng quan trọng lắm đấy.

D

daiminh12

Guest
15/6/10
6
0
0
41
ho chi minh
OK, bỏ qua đi nha. Để còn nuôi hy vọng những người tham gia diễn đàn này sẽ đều là đồng nghiệp của nhau cả chứ. Khi đó anh em gặp nhau cho thoải mái :X

Ai có thông tin gì về vấn đề phê duyệt kết quả từ BTC chưa vậy. Hôm qua bên tổng cục trả lời là BTC chưa phê duyệt. Chả biết thế nào nữa, danh sách nghe nói đệ trình lâu rồi mà.

Ai biết gì share cho mọi người với nha

Mình thấy Công chuc Hải quan luong bong cung thấp, cũng như các công chuc hanh chính sự nghiệp khác, mà các pac cu thich vao, đến khi vao duoc lai chán phèo ra ngay thôi...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA