Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Xin chào các pác!
Đợt 24-25/4 vừa rồi TCHQ có tổ chức tuyển công chức hải quan, có pác nào thi không vào thảo luận cái, nếu có pác nào đã từng thi cchq thì càng tốt.he.
E nghe nói là sau khi thi phải từ 2,5 đến 3 tháng mới bít kq có phải không các pác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanbpt

Guest
22/7/08
2
0
0
Hà Nội
15-17/5 là đã có kết quả rồi bạn ạ. Còn công bố khi nào thì tớ không biết. Nếu có quen biết thì chắc là sẽ hỏi trước được thôi.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
15-17/5 là đã có kết quả rồi bạn ạ. Còn công bố khi nào thì tớ không biết. Nếu có quen biết thì chắc là sẽ hỏi trước được thôi.

Chào bạn, trời có sớm thế cơ à, tớ cứ tưởng phải chờ hàng tháng trời chứ. Thông tin có chính xác không bạn?
Thanks b nhiều nha!

L

letuananhdn

Guest
13/11/08
19
1
0
46
Tp HCM
có ai biết kết quả thi công chức hải quan 2009? Điểm xét tuyển vào hải quan tp hcm và hà nội có cao không vậy?
ai biết chỉ Zùm với
thank!

W

whiterose2510

Guest
22/9/06
66
1
0
36
tp hcm
25/5 có kết quả hả pác.....chính xác không pác.....đúng 1 tháng chờ đợi:dance2:

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
sap co ket qua thi hai quan roi cac ban a. khoang 25/5 se co ket qua:015:

Uh, có rồi nhưng phải nhờ ng wen mới hỏi đc. điểm năm nay chắc là cao vì thấy mọi người đều làm tốt cả.

T

thanhhuynh1976

Sơ cấp
18/7/09
39
0
0
47
Tp. HCM
:036:
Các bạn nói có, hỏi bên TCCB lại nói chưa nghe gì hết ! sao kỳ vậy ta ?

T

tuanbpt

Guest
22/7/08
2
0
0
Hà Nội
Ai đã tham gia thi thì thấy cách coi thi như vậy ai mà chẳng "làm tốt cả". Đúng là hình thức, thi cho có thôi. Bó tay.info

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Ai đã tham gia thi thì thấy cách coi thi như vậy ai mà chẳng "làm tốt cả". Đúng là hình thức, thi cho có thôi. Bó tay.info

hix, mà đây là thi lấy chỉ tiêu 2009 chứ ko phai 2010 đâu. ko bit chỉ tiêu 2010 khi nào mới có nhỉ.

G

GauYeuMeo

Guest
30/5/10
16
0
1
36
ha noi
Xin chào các pác!
Đợt 24-25/4 vừa rồi TCHQ có tổ chức tuyển công chức hải quan, có pác nào thi không vào thảo luận cái, nếu có pác nào đã từng thi cchq thì càng tốt.he.
E nghe nói là sau khi thi phải từ 2,5 đến 3 tháng mới bít kq có phải không các pác?

mình cũng dự thi công chức hải quan 2010.
đã có điểm thi rồi đấy.
Bạn thử gọi điện hay đến nơi xem điểm đi.
Chúc bạn may mắn

W

whiterose2510

Guest
22/9/06
66
1
0
36
tp hcm
mình cũng dự thi công chức hải quan 2010.
đã có điểm thi rồi đấy.
Bạn thử gọi điện hay đến nơi xem điểm đi.
Chúc bạn may mắn

có điểm chưa vậy bạn......sao mình vẫn chưa thấy thông báo gì cả....có bạn nào biết tin gì không vậy....mình thi ở Tp.HCM

G

GauYeuMeo

Guest
30/5/10
16
0
1
36
ha noi
có điểm chưa vậy bạn......sao mình vẫn chưa thấy thông báo gì cả....có bạn nào biết tin gì không vậy....mình thi ở Tp.HCM

Có điểm thi rồi bạn à.
Mình thi ở Hà Nội nên ko biết gì về bên TP .
Năm nay các thí sinh làm bài tốt nên điểm khá cao.
Mình được 264 điểm vẫn đang lo không biết là có đỗ không nữa.
Bạn lên hẳn phòng tổ chức đào tạo của Hải quan hoặc là gọi điện thoại theo số ghi ở mục tuyển dụng công chức Hải quan trên website thì người ta sẽ thông báo.
Chúc bạn may mắn. ^^!

V

vvv1982

Guest
1/6/10
14
0
0
42
bt
mình cũng thi ở TP.gọi điện ra hỏi thì nó bảo giua tháng 6 mới có kết quả chính thức.không biết sao nua.mà bạn nào làm trong ngành hải quan có thể cho anh em biết trong đó lương bổng thế nào nó anh em đua nhau đi thi vào hải quan nhiều quá.

W

whiterose2510

Guest
22/9/06
66
1
0
36
tp hcm
mình cũng thi ở TP.gọi điện ra hỏi thì nó bảo giua tháng 6 mới có kết quả chính thức.không biết sao nua.mà bạn nào làm trong ngành hải quan có thể cho anh em biết trong đó lương bổng thế nào nó anh em đua nhau đi thi vào hải quan nhiều quá.

sáng nay mình cũng vừa gọi......họ bảo là đang trình bộ tài chính, đến trung tuần tháng 6 mới có điểm.....còn điểm chuẩn còn phải chờ nữa........

• Like
Reactions: Kate09
H

hueminh386

Sơ cấp
1/6/10
29
0
0
37
Hanoi
cô bạn mình cũng thi hải quan đợt vừa rồi, nhưng ngồi trong fòng thi mà vẫn nhắn tin đt ra ngoài hỏi đề, và chép được thì mình nghĩ là ko quá khó khăn đâu, ai đỗ trượt thì chắc cũng biết trước rồi. Người nào ko tự biết trước thì nếu thật sự tài năng cũng sẽ đỗ thôi.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
cô bạn mình cũng thi hải quan đợt vừa rồi, nhưng ngồi trong fòng thi mà vẫn nhắn tin đt ra ngoài hỏi đề, và chép được thì mình nghĩ là ko quá khó khăn đâu, ai đỗ trượt thì chắc cũng biết trước rồi. Người nào ko tự biết trước thì nếu thật sự tài năng cũng sẽ đỗ thôi.

Uh, đúng rồi, mọi ng cứ chép tài liệu ầm ầm. tớ bit điểm rồi nhưng chắc là ko đậu đợt này mà đậu đợt sau. hix. không bit phải chờ bao lâu nữa. nghe nói con e trong ngành đc cộng điểm phải ko nhỉ.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
xin chao ban,
Ban cho minh hoi: muon biet khi nao TCHQ to chuc thi cong chuc minh xem thong bao o dau vay?
Thanks ban!

năm nay chắc là ko tổ chức thi nữa đâu bạn à, vì chỉ tiêu 2010 khả năng sẽ lấy từ đợt thi này luôn. năm nay điểm cao nên họ ko tổ chức thi nữa đâu mất công. còn nếu bạn muốn thi thì chờ đến năm sau đi. họ thông báo trên báo chí, web đầy mà.

G

GauYeuMeo

Guest
30/5/10
16
0
1
36
ha noi
năm nay chắc là ko tổ chức thi nữa đâu bạn à, vì chỉ tiêu 2010 khả năng sẽ lấy từ đợt thi này luôn. năm nay điểm cao nên họ ko tổ chức thi nữa đâu mất công. còn nếu bạn muốn thi thì chờ đến năm sau đi. họ thông báo trên báo chí, web đầy mà.

Bạn nghĩ vậy là sai rồi.
Đợt thi cuối tháng 4 vừa rồi là chỉ tiêu tuyển của năm 2009.
Tại năm 2009 nội bộ của hải quan có chút thay đổi nên ko tổ chức được kỳ thi tuyển sinh.
Đành phải lùi kỳ thi tuyển 2009 sang năm 2010. ( vì cái này nên mình đành phải ở nhà 1 năm :(( )
Còn thêm 1 đợt tuyển thi công chức Hải quan năm 2010 nữa trong năm nay.
Dự tính vào tháng 10=> 11 /2010 sẽ tổ chức 1 đợt thi nữa,
Nếu bạn nào quan tâm thì cứ theo dõi trên mạng sẽ rõ.
264 diem la sao ha ban, thang diem tung mon la bao nhieu va mon nao nhan he so??? nho ban tra loi giup. tks
Theo mình được viết thì thang điểm là 100 bạn àh ( như thi đại học thang điểm là 10 )
Ko nhân hệ số j cả.
Ví dụ như bài thi tin học có 25 câu trắc nhiệm . Tính ra mỗi câu trả lời đúng bạn được 4 điểm.
Uh, đúng rồi, mọi ng cứ chép tài liệu ầm ầm. tớ bit điểm rồi nhưng chắc là ko đậu đợt này mà đậu đợt sau. hix. không bit phải chờ bao lâu nữa. nghe nói con e trong ngành đc cộng điểm phải ko nhỉ.
Con em trong ngành cũng giống hệt như người bình thường thôi bạn à.
Quy chế cộng điểm ưu tiên giống như tuyển sinh đại học vậy.
Nếu mình ko nhầm thì con em thương binh liệt sỹ được cộng thêm 20 điểm.
Những ai có bằng cao học hay tiến sĩ cũng được công thêm điểm ý.

Theo suy nghĩ của mình ai thật sự tâm huyết mới có thể đỗ vào hải quan được.
Vì đề thi ko phải quá khó, chỉ học sơ sơ khi đi thi + chép tài liệu may ra được 70 đến 80 điểm mỗi môn.
Cái khó ở đây là người trúng tuyển thì rất ít ( như chỉ tiêu ở Hà Nội lấy 12 người có số điểm cao nhât ) Tỷ lệ chọi rất cao.
Bài làm của ai phải thật sự xuất sắc may ra mới đỗ được.
Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình thôi.
Nếu làm phật lòng ai thì cho mình xin lỗi.

Sửa lần cuối:
G

GauYeuMeo

Guest
30/5/10
16
0
1
36
ha noi
uh, cam on ban gauyeumeo, den hom nay ma van chua co diem nua, chan that. chi tieu o HCM chi co 10, chac la ko co hy vong nhieu roi.

Cố lên bạn àh.
Nếu bạn cố gắng biết đâu lần sau sẽ đỗ.
Bình thường thì trước khi thông báo tuyển sinh khoảng 1 tháng j đó.
Hải quan sẽ tổ chức 1 lớp ôn thi.
Những ai làm trong ngành sẽ nắm rõ hơn lịch học của lớp đó.
Nói chung là nên học vì thầy giáo sẽ giới hạn cho chúng ta đề thi.
Như lần thi vừa rồi mình ko tham dự lớp đó.
Nhưng có đứa bạn đăng ký học nên có tài liệu học nên mượn về.
Môn luật pháp có chừng 30 câu hỏi. ( hôm thi cả 4 câu hỏi đều nằm trong tài liệu đó )
Rồi còn môn tin học với tiếng anh nữa.
Đều có tài liệu giới hạn cả.
Lúc nào rảnh mình sẽ scan cho các bạn tham khảo.
1 lần nữa chúc các ban may mắn.

T

themen0310

Guest
4/6/10
9
1
0
36
NB
đúng là chấm xong rùi nhưng có lẽ phải 1 tuần nữa mới có điểm chính thức, :(. đang trình BTC thì phải. Mà chắc cũng ko còn đợt sau nữa đâu, nghe nói là sẽ xét tuyển từ đợt này lun. Vào tổng cục thì 240 đ chưa chắc đỗ, nhưng ở các cục HQ khác thì chắc ok rùi. :D. Ai thi vào TP HCM hy vọng sẽ là đồng nghiệp nha.

• Wow
Reactions: Kate09

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA