Kế toán chi nhánh

• Thread starter kimoanh2612
  • Ngày gửi
K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
Các bác ơi hiện em đang làm kế toán tại chi nhánh công ty tại Hà Tây.Hàng tháng em phải gửi bản báo cáo về chi nhánh và gửi qua mail các bác à tức là không có chữ ký của người qlý ở chi nhánh mà chỉ làm việc với kế toán tại cty mẹ.Như vậy khi số liệu đưa lên đó thì sẽ có thể căn chỉnh được.Theo em thì khi làm xong báo cáo cần phải có chữ ký của người qlý chi nhánh xong mới gửi vào cty mẹ như thế mới hợp lý chứ.Tức là mình sẽ đưa đúng số liệu để ở trên căn cứ vào đó báo cho cty mẹ và mình chỉ chui trách nhiệm đối với số liệu mình đưa lên thôi. vậy các bác tư vấn cho em với. :rocker:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
kimoanh2612 nói:
Các bác ơi hiện em đang làm kế toán tại chi nhánh công ty tại Hà Tây.Hàng tháng em phải gửi bản báo cáo về chi nhánh và gửi qua mail các bác à tức là không có chữ ký của người qlý ở chi nhánh mà chỉ làm việc với kế toán tại cty mẹ.Như vậy khi số liệu đưa lên đó thì sẽ có thể căn chỉnh được.
Vấn đề này mình thấy đâu có gì khó nhỉ. Bạn làm báo cáo, trình ký xong thì scan các tài liệu đó, sau đó mới gửi mail cho cty. Đảm bảo là không ai có thể sửa được.
Tóm lại là có rất nhiều cách bạn ạ.
Thân,

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
hat nói:
Vấn đề này mình thấy đâu có gì khó nhỉ. Bạn làm báo cáo, trình ký xong thì scan các tài liệu đó, sau đó mới gửi mail cho cty. Đảm bảo là không ai có thể sửa được.
Tóm lại là có rất nhiều cách bạn ạ.
Thân,
Vấn đề là ở chỗ trước đây không ai làm như vậy cả và trong cty mẹ cũng không yêu cầu phải có chữ ký mà.Vậy theo bác em có nên trình ký không vậy :1luvu:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu sếp không ký thì bạn ký cũng được. Bạn báo cáo nên sẽ tự chịu trách nhiệm về số liệu mà mình làm, có phải không?

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Nguyen Tu Anh nói:
Nếu sếp không ký thì bạn ký cũng được. Bạn báo cáo nên sẽ tự chịu trách nhiệm về số liệu mà mình làm, có phải không?
Đúng rồi! Cẩn tắc vô áy náy, làm Kế toán mà không có nguyên tắc thì nguy hiểm lắm bạn Kimoanh ạ.

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
hat nói:
Đúng rồi! Cẩn tắc vô áy náy, làm Kế toán mà không có nguyên tắc thì nguy hiểm lắm bạn ạ.
Đúng vậy đó nhưng không phải sếp không ký mà vì không bắt buộc phải ký nhưng em muốn các bác tư vấn cho em xem là có nên hay không mà vì như vậy mình sẽ phải chụi trách nhiệm với cái mình làm ra còn ngoài ra thì không còn nếu không đưa ra ký thì ....Các bác hiểu ý em không ạ
:eek:know:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
kimoanh2612 nói:
Đúng vậy đó nhưng không phải sếp không ký mà vì không bắt buộc phải ký nhưng em muốn các bác tư vấn cho em xem là có nên hay không mà vì như vậy mình sẽ phải chụi trách nhiệm với cái mình làm ra còn ngoài ra thì không còn nếu không đưa ra ký thì ....Các bác hiểu ý em không ạ
:eek:know:
To kimoanh khi làm kế toán nên đảm bảo về số liệu do mình làm ra. Còn có bắt buộc phải ký hay không thì kiểu gì khi lập báo cáo tài chính cũng phải ký đầy đủ theo qui định của Luật kế toán ( điều 30) do vậy theo mình bạn nên ký đầy đủ.

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
vo vinh nam nói:
To kimoanh khi làm kế toán nên đảm bảo về số liệu do mình làm ra. Còn có bắt buộc phải ký hay không thì kiểu gì khi lập báo cáo tài chính cũng phải ký đầy đủ theo qui định của Luật kế toán ( điều 30) do vậy theo mình bạn nên ký đầy đủ.
trời ơi hôm nay lại thêm một người tâm đầu ý hợp rùi,Bài viết về BHXh của bác hay lắm.
:banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA