Sổ sách kế toán

• Thread starter kimoanh2612
  • Ngày gửi
K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
chào các bác !
Hiện giờ cty em đang dùng hình thức nhật ký chung và áp dụng kế toán máy. Hàng tháng phải gửi báo cáo cho cty mẹ (em làm ở chi nhánh mà) lập bằng thủ công các bác à.Em cũng mới nhận làm ở đây thôi em không thấy những người trước in ra các sổ cái hay sổ quỹ vậy tức lầ chỉ gửi báo cáo thế là xong không có căn cứ để lưu.Cần cái gì thì lại mang chứng từ ra, thực ra cty em cũng phát sinh trong kỳ không nhiều lắm. Vậy các bác tư vấn cho em có nên in hết các loại sổ và lưu vào file không? :biggrin:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntfaculty

Guest
20/8/05
3
0
0
54
NhaTrang
kimoanh2612 nói:
chào các bác !
Hiện giờ cty em đang dùng hình thức nhật ký chung và áp dụng kế toán máy. Hàng tháng phải gửi báo cáo cho cty mẹ (em làm ở chi nhánh mà) lập bằng thủ công các bác à.Em cũng mới nhận làm ở đây thôi em không thấy những người trước in ra các sổ cái hay sổ quỹ vậy tức lầ chỉ gửi báo cáo thế là xong không có căn cứ để lưu.Cần cái gì thì lại mang chứng từ ra, thực ra cty em cũng phát sinh trong kỳ không nhiều lắm. Vậy các bác tư vấn cho em có nên in hết các loại sổ và lưu vào file không? :biggrin:

Trong hình thức nhật ký chung bạn phải in tất cả các nhật ký chi tiết , nhật ký chung và sổ cái , đó là bắt buộc đối với hình thức này . Chi tiết bạn nên xem hướng dẫn ghi sổ hình thức nhật ký chung trong chế độ kế toán 1141

K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
ntfaculty nói:
Trong hình thức nhật ký chung bạn phải in tất cả các nhật ký chi tiết , nhật ký chung và sổ cái , đó là bắt buộc đối với hình thức này . Chi tiết bạn nên xem hướng dẫn ghi sổ hình thức nhật ký chung trong chế độ kế toán 1141
Cảm ơn bác nhiều nhiều em cũng nghĩ như bác vật đó.Nhưng bác ơi giúp thì bác giúp luôn nhé bác gửi cho em chế độ kế toán 1141 nhé.Gửi vào hòm thư kimoanh2612@yahoo.com được không hả bác :biggrin:

T

THU TRAN

Guest
4/1/05
47
0
6
47
Ho Chi Minh City
2 Bác trả lời dùm em với: Chế độ kế toán 1141 là gì vậy cà?!!! Sao em nghe cứ như là vịt nghe sấm ấy..
Thanks 2 bác nhé...
:banana: :dzo:

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Bạn vào trong thư viện down về mà đọc. Nhưng mình vẫn không tìm được hướng dẫn ghi sổ kế toán ở đâu cả?????

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Quyết định 1141-TC/QĐ/CĐKT là quyết định ban hành Chế độ kế toán doanh nghiệp. Hệ thống Chế độ kê toán DN gồm:

1. Hệ thống tài khoản kế toán.

2. Hệ thống báo cáo tài chính.

3. Chế độ sổ kế toán.

4. Chế độ chứng từ kế toán.

Quyết định 1141 ở trên Thư viện WKT chỉ có mỗi tờ quyết định thôi, muốn lấy đầy đủ thì bạn hãy vào đường link này và lấy file đính kèm ở bài số 3.

http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=9128

THU TRAN nói:
2 Bác trả lời dùm em với: Chế độ kế toán 1141 là gì vậy cà?!!! Sao em nghe cứ như là vịt nghe sấm ấy..
Thanks 2 bác nhé...
:banana: :dzo:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA