Phiếu nhập kho

• Thread starter Nguyentienhung
  • Ngày gửi
N

Nguyentienhung

Guest
27/6/05
18
0
0
40
Vung Tau
Chào các bác!

Chắc các bác có những ngày nghỉ tuyệt vời chứ!
xin các bác cho em hỏi phieu nhập kho thì cần những chỉ tiêu gì?
các chỉ tiêu về đơn giá và thành tiền có cần không?
mong các bác chỉ giáo càng sớm càng tốt!

cảm ơn các bác nhiều!
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Phiếu nhập kho theo mẫu VT-01 mà, đơn giá và thành tiền cũng cần phải có cho mục đích chi tiết, kiểm tra đối chiếu, ...

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Thường thì nó tùy thuộc vào quy mô công ty của bạn, như Mina thấy bên VSP thì thủ kho làm phiếu nhập chẳng bao giờ có giá mà họ chỉ quản lý phần số lượng còn giá cả đã có kế tóan kho. Còn đối với công ty nhỏ thì kế tóan kho kiêm luôn kho thì nên có luôn giá nhập.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Phiếu NK là căn cứ ghi sổ kế toán tổng hợp và chi tiết cho hàng tồn kho. Do vậy nó cần ghi cả đơn giá và thành tiền. PNK thành phẩm có thể Sdụng giá tạm tính, cuối kỳ điều chỉnh hoặc để cuối kỳ khi có giá thành thực tế thì ghi đơn giá.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Mình cũng nghĩ như bạn Hien (xin lỗi cho mình hỏi bạn là Boy hay Girl để mình tiện xưng hô nào?) Phiếu NK cũng cần ghi đơn giá và thành tiền.

N

Nguyentienhung

Guest
27/6/05
18
0
0
40
Vung Tau
Tigon-ETC nói:
Mình cũng nghĩ như bạn Hien (xin lỗi cho mình hỏi bạn là Boy hay Girl để mình tiện xưng hô nào?) Phiếu NK cũng cần ghi đơn giá và thành tiền.

Ten em day tinh boy the ma bac lai con phai hoi nua!
cam on cau tra loi cua bac nhe!
hi vong chung ta co the gap nhau nhieu hon tren mang .
chuc bac vui ve va hoan thanh tot cong viec cua minh!
Warning: Bài viết của bạn phải có dấu nếu không sẽ bị xóa mà không cần báo!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

Tran Ngoc VU

Guest
27/8/05
13
0
0
Nam Dinh
Em cũng có một câu hỏi về phiếu nhập kho xin cac bac chi dùm:
Công ty em mới thành lập và em cung mới về làm. Khi em chưa về thì họ có một hoạt động là khảo sát thiết kế cho một công trình, nhưng khi mua vật tư về sử dụng ngay không qua kho họ không có phiếu xuất của bên bán cũng như phiếu nhập của bên mua(là bên em bây giờ) và cũng không có phiếu xuất kho đưa ra sử dụng, và sau khi hoàn thành công trình thì bên bán mới xuất hoá đơn GTGT cho bọn em, bây giơ em không biết làm như thế nào để các chi phí đã xuất dùng chở lên hợp lý, vì các chứng từ phát sinh đều là sau khi công trình đã hoàn thành.
:wall:

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Mua vật tư về sử dụng ngay không qua kho thì bình vẫn hạch tóan bình thường đựơc còn nếu như toàn bộ nguyên vật liệu đi trên đường mà không có hóa đơn thì có hôm cũng được quản lý thị trường hỏi thăm. Nếu tất cả các chứng từ cho công trình đều phát sinh sau khi công trình hòan thành thì bạn giải trình với cơ quan thuế hơi mệt đấy.

T

Tran Ngoc VU

Guest
27/8/05
13
0
0
Nam Dinh
Nhưng thưa anh Mina, các sơ xuất ở công ty em hiên tại là do trước đó không có kế toán, và đây cũng là công trình đầu tay của công ty em không rõ cơ quan thuế có châm trước cho khoản này hay không, thực sự bây giờ em cũng không biết sử lý vấn đề này như thế nào vì công trình hoàn tất thì em mới về công ty. Help me!!!
:rocker:

T

thien thanh

Guest
cong no giua don vi cap tren va cap duoi

Toi vua moi lam ke toan tong hop cho mot cua hang thuoc mot xi nghiep, cua hang nay ban vat tu, noi day chi nhan vat tu cua cong ty tren va khi ban xong phai nop lai cho cong ty cap tren. nhu vay tien thue dau ra toi phai hach toan vao tai khoan nao? va toi se hach toi nhan no ve vat tu tren tai khoan nao, va giam nop voi cong ty vao tai khoan nao?
Xin cac ban hay cho biet y kien va cho biet cach hach toan nhu the nao cho dung nghiep vu kinh te phat sinh.
xin chan thanh cam on ban ban da xem va cho biet y kien,
chao,
thien thanh.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn đánh bài không dấu khó đọc quá. Nhưng nôm na mình có thể hiểu được ý của bạn. Bạn hạch toán thuế VAT đầu vào vào TK 133 , VAT đầu ra vẫn vào TK 3331 và bạn hạch toán các nghiệp vụ với công ty cấp trên qua hai TK chủ yếu là 136 và 336 . Nếu mình chưa trả lời rõ ý bạn, bạn hãy đấnh lại bài có dấu và viết chi tiết nội dung vấn đề cần hỏi trong một nghiệp vụ nào đó như vậy mọi người sẽ giúp bạn chi tiết hơn.

H

hoatuylip

Guest
2/6/04
32
0
6
Bạn thử lên hỏi quản lý thuế của bạn xem, có lẽ cung mất chút đỉnh đấy. Còn về hoá đơn thuế đầu vào quá 3 tháng là không được khấu trừ rùi. Còn nếu chưa thì cứ tập hợp chi phí bình thường

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
thien thanh nói:
Toi vua moi lam ke toan tong hop cho mot cua hang thuoc mot xi nghiep, cua hang nay ban vat tu, noi day chi nhan vat tu cua cong ty tren va khi ban xong phai nop lai cho cong ty cap tren. nhu vay tien thue dau ra toi phai hach toan vao tai khoan nao? va toi se hach toi nhan no ve vat tu tren tai khoan nao, va giam nop voi cong ty vao tai khoan nao?
Xin cac ban hay cho biet y kien va cho biet cach hach toan nhu the nao cho dung nghiep vu kinh te phat sinh.
xin chan thanh cam on ban ban da xem va cho biet y kien,
chao,
thien thanh.

Nơi bạn làm là hạch toán phụ thuộc, nên không có gì là rắc rối cả. Chủ yếu số lượng hàng hóa đủ và nộp tiền đủ là được. Còn hạch toán thì phản ánh vào tài khoản 136, 336.Tuy nhiên, để chắc ăn bạn nên hỏi kế toán trực tiếp quản lý bạn để sổ sách tốt hơn. Bạn không phải mất nhiều thời gian. Thậm chí bạn chẳng cần phản ánh tài khoản cũng được, chủ yếu do yêu cầu quản lý cấp trên của Cửa hàng bạn thôi.
Thân.

G

gautuyet

Guest
4/3/07
17
0
1
39
tp Hồ Chí Minh
mình cũng có một câu hỏi liên quan đến vấn đề này,mong rằng sẽ được chỉ giáo.Khi nhập hàng hóa thừa hoặc thiếu so với hóa đơn thì minh cần đầy đủ những chứng từ nào để hạch toán vậy??cám ơn mọi người rất nhiều!!!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
mình cũng có một câu hỏi liên quan đến vấn đề này,mong rằng sẽ được chỉ giáo.Khi nhập hàng hóa thừa hoặc thiếu so với hóa đơn thì minh cần đầy đủ những chứng từ nào để hạch toán vậy??cám ơn mọi người rất nhiều!!!

Có thể lập thêm biên bản kiểm nhận hàng hóa nhập kho.
Trên phiếu nhập cũng thể hiện cả số lượng thực nhập và theo chứng từ rồi.

H

hongnhungbn1989

Guest
24/5/10
13
0
0
34
bac ninh
anh chi nao co mau nhap kho, xuat kho, bang tong hop nhap xua ton k gui cho e voi
CT e nhieu loai hang hoa nen roi qua, e k bit lam the nao nua

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA