KÊ KHAI HÓA ĐƠN trong BCT hàng tháng

• Thread starter kieuoanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kieuoanh

Guest
14/6/05
7
0
0
hcm
Chào các bác!

Em đang bị rắc rối chút xíu, các bác giúp em với. Những báo cáo thuế hàng tháng trước đây em đều kê khai hóa đơn mẫu 01 GTKT ( HĐGTGT) và mẫu 02 GTTT (BÁN HÀNG THÔNG THƯỜNG) vào trong bảng kê dịch vụ hàng hóa thông thường.Nay xem diễn đàn thấy các bác nói là mẫu 02 phải kê khai riêng vào bảng khác. Vậy là thế nào các bác chỉ giúp em với ? Khi kê khai như vậy có tự tách phần giá mua chưa thuế và thuế suất ra không ?Những hóa đơn này có đưa vào mẫu 01-GTGT không ?

Đa tạ các bác nhiều !

:flower:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Câu hỏi của bạn hơi bị lẫn lung tung khi dùng từ mẫu, bảng, số..

Có thể nói thể này: Bạn có thể kê khai HĐ bán hàng thông thường (không có thuế GTGT) và HĐ thuế GTGT vào "Bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào" (mẫu số 03/GTGT).

Với HĐ bán hàng thông thường sẽ ghi cột "Doanh số mua chưa thuế", không ghi cột "Thuế suất" và cột "Thuế GTGT". Con số tổng của các HĐ báng hàng thông thường sẽ nằm trong chỉ tiêu 12 trên Tờ khai thuế GTGT (mẫu số 01/GTGT).

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Có thể nói thể này: Bạn có thể kê khai HĐ bán hàng thông thường (không có thuế GTGT) và HĐ thuế GTGT vào "Bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào" (mẫu số 03/GTGT).

Hoá đơn bán hàng thông thường (không chịu thuế GTGT) thì kê vào bảng kê 05/GTGT

P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
Các bạn cho mình hỏi : trên một số Hóa đơn mình nhận từ người bán thì ghi tên Hóa Đơn là Hóa Đơn giá trị gia tăng , nhưng mục thuế suất họ lại gạch bỏ (ko có ghi thuế) vậy đối với những hóa đơn này thì phản ánh nó lên Bảng kê 03 hay Bảng kê 05 là phù hợp. Mình nghĩ nó là lọai hóa đơn GTGT nhưng là mặt hàng ko chịu thuế nên mình cho mấy cái hóa đơn này vào Bảng kê 03

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
pthao nói:
Mình nghĩ nó là lọai hóa đơn GTGT nhưng là mặt hàng ko chịu thuế nên mình cho mấy cái hóa đơn này vào Bảng kê 03

Đoạn đầu và đoạn sau chả ăn nhập gì với nhau cả pthao ơi!

Mình thường cho nó vào bảng kê số 5

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
pthao nói:
Các bạn cho mình hỏi : trên một số Hóa đơn mình nhận từ người bán thì ghi tên Hóa Đơn là Hóa Đơn giá trị gia tăng , nhưng mục thuế suất họ lại gạch bỏ (ko có ghi thuế) vậy đối với những hóa đơn này thì phản ánh nó lên Bảng kê 03 hay Bảng kê 05 là phù hợp. Mình nghĩ nó là lọai hóa đơn GTGT nhưng là mặt hàng ko chịu thuế nên mình cho mấy cái hóa đơn này vào Bảng kê 03

Mình vẫn kê giống bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA