Làm thế nào đây? Lộ Password và Security question & Answer

• Thread starter letrans
  • Ngày gửi
L
Các bác ơi,

Mình đang nghi ngờ rằng có ai đó đang âm thầm sử dụng YM của mình. Một số người bạn của mình đã nói rằng họ đã CHAT với YM của mình trong khi tôi không hề CHAT với họ. Tôi đã thử thay đổi Pass nhưng đâu lại vào đấy và tôi nghĩ rằng tôi KHÔNG NHỮNG BỊ LỘ PASSWORD MÀ CÒN BỊ LỘ CẢ Security question & Answer nên việc đổi Pass được xem là không hiệu quả?!

Làm thế nào đây anh em ơi....ời .....

Thanksss.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Hic, CNN chưa hiểu lắm, nếu biết tất cả nội dung 3 thông tin để lấy pass mới (ngày tháng năm sinh đăng ký, câu hỏi bảo mật, mã zip code) thì YH mail gửi pass mới vào đâu? nếu người kia có thể có vào bằng pass mới YH gửi thì làm sao họ biết bạn đã change pass sang cái gì??? Tóm lại là bạn nói vẫn thiếu căn cứ

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
E hiểu thế này, YH cho chúng ta nhắc mật khẩu khi bị quên mật khẩu chứng tỏ YH có lưu mật khẩu của mỗi nick, như vậy không có gì đảm bảo rằng pass và các thông tin được bảo mật tối đa khi nó có trong tay người khác. E có nghe nói đến một loại phần mềm để tìm được pass của mỗi nick YM nhưng chưa được mục sở thị, và E nghĩ là có thể tồn tại phần mềm này thật vì nó cũng chỉ giống như spy và mọi pass tương ứng với ID đều khó bảo mật. Rất có thể bác Letrans đang là nạn nhân của phần mềm này, chắc chắn thế nào chả có bác biết về cái phần mềm này, góp ý để mọi người còn tránh chứ.

Sửa lần cuối:
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
To MaiKa: MaiKa vẫn chưa hiểu rồi. Nếu cung cấp ngay một cái pass mới loằng ngoằng đấy, thì làm sao bạn letrans nhà ta còn có thể login bình thường bằng cái pass của bạn ấy được.
To ziczac: khả năng có người đột nhập được vào database của Yahoo là không thể. Tuy nhiên nếu letrans sử dụng dịch vụ Cafe Internet thì việc lộ pass chẳng có gì là lạ. Người ta biết pass của letrans không phải vì biết câu hỏi bảo mật, mà là biết một cách directly từng ký tự gõ vào. Lời khuyên thì có rất nhiều rồi, letrans thay đổi địa điểm truy nhập YM (ko đảm bảo), chỉ truy nhập YM tại máy riêng ở nhà (đảm bảo hơn), sử dụng thủ thuật copy paste password thay vì gõ trực tiếp, ... chẹp chẹp ...

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
CNN nói:
To ziczac: khả năng có người đột nhập được vào database của Yahoo là không thể. Tuy nhiên nếu letrans sử dụng dịch vụ Cafe Internet thì việc lộ pass chẳng có gì là lạ. Người ta biết pass của letrans không phải vì biết câu hỏi bảo mật, mà là biết một cách directly từng ký tự gõ vào. Lời khuyên thì có rất nhiều rồi, letrans thay đổi địa điểm truy nhập YM (ko đảm bảo), chỉ truy nhập YM tại máy riêng ở nhà (đảm bảo hơn), sử dụng thủ thuật copy paste password thay vì gõ trực tiếp, ... chẹp chẹp ...

E không phải dân hack và cũng chưa dùng ba cái phần mềm đó bao giờ, nhưng ví dụ như trang này http://www.nhactinhyeu.com/ , ở phần "công cụ hack" E thấy có hướng dẫn khá cụ thể về cách lấy pass nhưng chưa dám sài sợ có spy, có gì các bác cứ chỉ bảo thêm

N

NTAC

Guest
Tạo PASSWORD của FILE nén bằng WINRAR

Tôi đã sử dụng nén file bằng winrar nhưng không tạo được password mong các pác chỉ giáo.
Thank a lots.

D

Dong S@

Guest
28/8/05
3
0
0
44
Quang Nam
Các bác cho mình hỏi có cách nào để đổi security question &answer trong yahoo không? Đổi cả ngày tháng năm sinh nữa càng tốt. Mấy đứa bạn mình biết cứ chôm mail mình đọc hoài làm mình khai báo quên password để được cấp PW mới muốn khùng luôn:(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA