Mỗi tuần một chuyên đề

Dịch sách và Chia các Box nhỏ trong EFC

• Thread starter levanduyet
  • Ngày gửi
paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Quả thật - làm Mod thì em không dám... hihi! nhưng chia sẻ kinh nghiệm thì dám xin giơ cả hai tay.
Hiện tại em đang làm quản trị hệ thống cho một văn phòng dự án nên chắc thời gian online là có tương đối. Tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn phải đi công tác, nên chắc sẽ khó đảm bảo 24/7 lắm... nhưng 1/1/7 thì có thể ạ..
Nếu có thể, mong các bác cho mở một mục về access, sau đó nội dung có lẽ nên phân chia ra như thế này không biết có được không?
I. Vấn đề chung của access - các nội dung về khái niệm.
1. Access là gì?
2. Sự phát triển của Access
3. Những thuật ngữ cổ điển
4. Giới thiệu về giao diện và VBA.
5. Thuật toán cho người không chuyên.
II. Tiếp cận hệ thống
1. Phân tích hệ thống: Cung cấp cách tiếp cận để xây dựng một ứng dụng bằng Access
2. Từ công việc đến lập trình: Cái này đưa ra những trường hợp cụ thể mà mọi người có thể áp dụng Access vào công việc.
3. Hỏi đáp về hệ thống: tại đây sẽ là nơi để các thành viên thảo luận về phân tích hệ thống.
III. Mẹo Access
1. Form
2. Report
3. SQL
4. Macro và Menubar
5. API
IV. Các ví dụ và phân tích: Các thành viên sẽ đăng bài và ví dụ và cùng nhau phân tích các vấn đề của ví dụ ở đây.
Mong các bác góp ý nhé.
Nay kính thư.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Vậy là có 2 ứng cử viên làm mod cho box mới, box access:

handung107 nói:
Chị đề nghị Hai2hai (Stonyheartedman) điều hành Box access này.

hai2hai nói:
Em thấy mình đã tìm ra 1 người có thể làm mod cho Access rồi đấy. paulsteigel là 1 thành viên rất có bầu nhiệt huyết và tận tình chia sẻ những kinh nghiệm lập trình trên Access.

W

WhoamI

Cao cấp
Các bác còn cái gì để dịch cho em tham gia với....

Anh Duyệt ơi, anh tổng kết xem còn chương nào chưa dịch để em chuyển tài liệu cho anh paulsteigel nhé!
to anh paulsteigel: Nếu anh có thể bố trí được thời gian dịch sách VBA thì nhắn tin cho em địa chỉ và số điện thoại để em chuyển sách cho anh có được không ah?

M

mysterious_girl

Guest
Em vừa mới phát hiện ra một cao thủ nữa đó là daovietcuong. Các bác xem có thể thêm vào list ứng cử được ko ạ?

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
hai2hai nói:
Chị Dung ơi,

Em thấy mình đã tìm ra 1 người có thể làm mod cho Access rồi đấy. paulsteigel là 1 thành viên rất có bầu nhiệt huyết và tận tình chia sẻ những kinh nghiệm lập trình trên Access. Sự nhiệt tình thật là quý trong thời điểm hiện nay. Đúng ko mọi người.

paulsteigel ơi, khả năng online của cậu thế nào? 1 ngày có thể mấy lần lên web hoặc có online thường xuyên ko?

Rất nhiều mem yêu quý Access đang cần có chỗ để post bài và cần người nhiệt tình chia sẻ như cậu.

Rgds,
Thật sự, chị rất ấn tượng với cái Nick này rôi nhé, lại càng vui mừng hơn khi biết là Paulsteigel đã có tác phẩm trình làng rất tuyệt. Mong rằng EFC và AFC ngày càng có thêm những thành viên như vậy.

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Quả thật các bài viết của bạn Đào việt Cường thật là ấn tượng và rất hay. Theo thiển ý của tôi, nếu câu lạc bộ Access được thành lập thì bạn Cường chắc chắn sẽ là một người quản lý nội dung tốt.
Hy vọng các bác đồng ý và cùng ủng hộ bạn Cường vào vị trí này.
Chúc mừng CLB Access đi lên.

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Dịch sách...

Lâu quá lâu quá, em lọ mọ mãi, giờ mới được chương 19 của VBA.. dummie...
E Gửi lên để mọi người đưa vào thư viện nhé - các bác thông cảm - tiếng anh em hơi củ chuối nên dịch chỉ lấy ý thôi ạ...

Đính kèm

• VBA for dummie.rar
    35.5 KB · Lượt xem: 152
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
paulsteigel nói:
Lâu quá lâu quá, em lọ mọ mãi, giờ mới được chương 19 của VBA.. dummie...
E Gửi lên để mọi người đưa vào thư viện nhé - các bác thông cảm - tiếng anh em hơi củ chuối nên dịch chỉ lấy ý thôi ạ...
Hoan hô P,
Còn bạn nào đã được chương nào chưa?

Thân,
Lê Văn Duyệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA