Cách tra cứu những doanh nghiệp bán hoá đơn GTGT

• Thread starter nguyenthuphuong
  • Ngày gửi
N

nguyenthuphuong

Guest
27/5/05
8
0
0
Hanoi
Công ty em chuẩn bị quyết toán, theo chi cục thuế có một số doanh nghiệp bán hoá đơn GTGT đã bị đóng cửa. Nhờ các bác chỉ giúp em cách tra cứu danh sách các công ty bán hoá đơn GTGT đã bị đóng cửa (tên công ty, thời gian bị đóng cửa). Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Mina không biết ở HN thì như thế nào chứ còn ở thành phố HCM bạn vào website của cục thuế TP. HCM, vào mục các doanh nghiệp có dấu hiệu vi phạm pháp luật thì sẽ lấy được hết tất cả các thông tin về giám đốc và ngày phát hiện bỏ trốn.
Thân

H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Dù doanh nghiệp ở đâu nhưng nếu bạn có MST thì bạn có thể vào trang web của tổng cục thuế để tra cứu. Cục thuế HN ko có trang web riêng nên mọi thông tin bạn phải lấy từ trang web của tổng cục thuế thôi.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Bạn vào thử trang web của Sở kế hoạch đầu tư xem.
Chúc bạn thành công.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Các bạn cứ đưa ra các phép "thử". Sao không làm thử một lần cho bạn ấy coi?

mysterman

mysterman

Guest
He he...

Nghe các bạn nói sao dễ quá, các bạn đã vô chưa mà sao chỉ tùm lum hết vậy? Mấy trang web của mấy ông nội Thuế tui vô hết rồi ko có, còn Sở KHDT thì làm sao có MST của Doanh nghiệp? :wall:

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
mysterman nói:
Mấy trang web của mấy ông nội Thuế tui vô hết rồi ko có, còn Sở KHDT thì làm sao có MST của Doanh nghiệp? :wall:
Mysterman à, trang web của Tổng cục Thuế là một trang web nội bộ chỉ có các bác thuế mới vào được thôi người trần mắt thịt như mình thì vào làm sao được. Trên trang web đó đúng là có liệt kê danh sách các công ty bỏ trốn khỏi địa điểm kinh doanh trên cả nước đấy.

mysterman

mysterman

Guest
Bác ko hiểu ý em, em chỉ tìm thông tin DN theo mã số thuế (người ta không có trốn).

Không biết chừng nào Việt Nam có dịch vụ này đây, lạc hậu quá, cái này mà mấy ông Thuế cũng dấu nữa!

Bó tay! Bó chân! Bó đầu luôn!

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
nguyenthuphuong nói:
Nhờ các bác chỉ giúp em cách tra cứu danh sách các công ty bán hoá đơn GTGT đã bị đóng cửa (tên công ty, thời gian bị đóng cửa). Cảm ơn các bác nhiều nhiều
Bạn vào trang web của tổng cục thuế mà tra cứu, nó ở mục thông tin tham khảo về ĐTNT ấy:
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=0&progid=26051
Trong đó có đầy đũ thông tin, kể cả tình trạng hoạt động ví dụ: ĐTNT ngừng hoạt động và đã đóng MST

Sửa lần cuối:
Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
NgânGiang nói:
Bạn vào trang web của tổng cục thuế mà tra cứu, nó ở mục thông tin tham khảo về ĐTNT ấy:
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=0&progid=26051
Trong đó có đầy đũ thông tin, kể cả tình trạng hoạt động ví dụ: ĐTNT ngừng hoạt động và đã đóng MST
To NganGiang
Bạn có địa chỉ nào có nhiều dữ liệu về mảng này hơn không cho mình biết với vì mình đã thử vào địa chỉ trên nhưng có quá ít dữ liệu?

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Quynh Huong nói:
To NganGiang
Bạn có địa chỉ nào có nhiều dữ liệu về mảng này hơn không cho mình biết với vì mình đã thử vào địa chỉ trên nhưng có quá ít dữ liệu?
Em mách nhỏ các bác nhé: các bác lên chi cục thuế quản lý, vào phòng dữ liệu sau đó "làm quen" với một cán bộ trong đó. Sau đó thì các bác muốn tra cứu DN nào cũng oke.
Cách này nghe có vẻ hơi tiêu cực nhưng rất hiệu quả đấy. Kinh nghiệm bản thân mà.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tui cũng thấy rồi mà tra cứu chẳng thấy kết quả đâu. Là sao dạ? Có cần phải gỏ đầy đủ MSA, Tên người ĐDtheo PL, điạ chỉ vào không? Và có được viết tắt không? Tụi nhập vào thì nó cứ quay trở về trang chủ , làm sao đây?

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tôi cũng vào và.... nó cũng trở về trang chủ

N

NgânGiang