Những điều ước ... xa xỉ!?

• Thread starter vu minh
  • Ngày gửi
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
1.Mỗi sáng dậy, bạn sẽ nhận được một tin nhắn dễ thương? Đừng mơ! Chồng bạn còn đang vội lao vào nhà tắm với bộ dạng lôi thôi.

2. Bạn vừa may một chiếc váy đẹp. Dù có xoay nghìn vòng trước mặt chồng rồi thề thốt: “Từ lúc em mặc cái váy mới này, chưa thấy anh khen lần nào?”, chồng bạn vẫn chúi mũi vào trận bóng trên tivi, rồi ừ hử cho qua chuyện. Chẳng bù cho lúc yêu nhau, câu cửa miệng của anh ấy là: “Em xinh quá!”

3. Mới yêu nhau, chỉ cần bạn hơi đau đầu, chàng sẵn sàng ở bên cạnh, không rời nửa bước. Còn giờ đây, nghe bạn ho cả tràng dài, anh ấy chỉ hỏi: “Em ốm à?” rồi lăn ra ngủ, mặc cho bạn tức anh ách.

4. Bạn không thích cho nhiều đường vào nước hoa quả, không thích nuôi chó vì bị dị ứng, thích hoa hồng trắng hơn hồng đỏ… Nói chung trước khi cưới, đối với tất cả các sở thích của bạn, anh ấy đều “nghiên cứu” và tuân thủ nghiêm ngặt. Thế nhưng sau khi cưới, những điều trên không còn tồn tại trong bộ nhớ của chồng bạn nữa.

5. Thật xa xỉ nếu được nghe những lời khen của chồng: “Em nấu món này ngon quá!”. Anh ấy sẽ nghiễm nhiên coi đấy là nghĩa vụ hàng ngày mà những bà vợ phải làm.

6. Ăn ở nhà hàng xong, anh ấy sẽ đứng lên và tranh trả tiền với bạn? Quên đi!

7. Đừng nhầm lẫn khi nghĩ rằng chồng mình vẫn còn ga-lăng như thời đang yêu. Anh ấy thường kéo ghế, gọi thức uống mà bạn thích? Chuyện đó xưa rồi. Nếu bạn yêu cầu, chàng sẽ cho là bạn dở hơi đấy!

8. Ngày cuối tuần, bạn muốn đi mua sắm vài thứ. Lúc trước, chỉ cần một cú điện thoại là chàng tình nguyện làm “xe ôm” ngay. Còn bây giờ anh ấy bảo: “Nhiều đồ quá, em gọi taxi mà đi. Có mỗi ngày nghỉ, để yên cho người ta còn ngủ”.

9. Trời lạnh, nhưng bạn bỗng thèm ăn kem nên nhờ chồng đi mua giúp. Sao bạn lại có một ý tưởng điên rồ thế nhỉ? kiềm lại mau nếu không muốn anh ấy quắc mắt lên.

10. Hôm nay là ngày sinh nhật của bạn. Đừng vòng vo hoặc gợi ý để anh ấy tự hiểu, cứ nói thẳng ra đi, ông xã sẽ buông thõng một câu: “Thế à, anh quên mất!”

11. Bạn rủ chồng đi uống cà phê với bạn bè hay lang thang trên phố như thời yêu nhau, anh ấy: “Mất thời gian quá, nằm ở nhà xem tivi còn sướng hơn” hoặc “Có mà điên, chỉ tổ hít bụi”.

12. Đừng thất vọng khi chồng bạn không còn tỏ ra là anh hùng che chở cho mỹ nhân như thủa nào. Chỉ cần hơi sổ mũi, nhức đầu, anh ấy đã nằm đắp chăn rên hư hử để trốn việc.

13. Bạn đi học một lớp nâng cao nghiệp vụ vào buổi tối. Trời đổ mưa tầm tã, chồng bạn sẽ đứng đón ở cổng trường với chiếc áo mưa dang rộng? Ôi, sao bạn hão huyền thế!.

14. Lúc chưa cưới, anh ấy phải giục bạn đi thăm hỏi người thân, bạn bè… Bây giờ nếu thích, bạn cứ việc đi một mình.

15. Đừng mơ mộng khi hỏi chồng: “Anh có nhớ mình hẹn nhau lần đầu tiên ở đâu không?” “Em chỉ toàn làm khó anh”.

16. Ngày xưa, anh ấy rất thích nghe giọng nói líu lo như chim sơn ca của bạn. Còn bây giờ, anh ấy bịt tai lại và hét lên: “Nói lắm thế, có để cho tôi yên không?”.

17. Thú vui thủa yêu nhau của hai người là đi xem phim ngoài rạp. Giờ thì hiếm lắm! Chồng bạn bảo thuê đĩa về nhà mà xem, tội gì phải chen chúc ở chỗ đông người. Thế là bạn đành chọn giải pháp xem phim một mình vào buổi trưa.

18. Buổi tối, ông xã hứa sẽ chở bạn đi công chuyện, nhưng lại bận nhậu với bạn bè. Đừng chờ, hãy chủ động rủ người khác đi cùng nếu bạn không muốn bị lỡ việc. Còn lời hứa kia, đừng tin!.

19. Bạn quá ảo tưởng nếu nghĩ việc gì nặng nhọc đều dành cho đàn ông. Hãy tập đóng đinh, thay bóng đèn bị cháy, dắt xe ra hiệu sửa… vì chồng bạn có nhiều lý do để từ chối.

20. Yêu nhau, lúc nào chàng cũng nắm chặt tay như sợ bạn biến mất. Thậm chí, có lúc chàng còn thể hiện tình cảm trước đám đông khiến bạn vừa xấu hổ, vừa tự hào. Thế nhưng sau khi cưới, nếu không nhanh chân, bạn sẽ chẳng đuổi kịp chồng đâu

Sưu tầm

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Sao vuminh viết về phái chúng tôi "xấu" vậy. Mình không phủ nhận nhưng cũng không phải là đúng hết. Hì

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Bởi vậy, trước khi lấy vợ phải tranh thủ yêu chừng 10 cô, rồi sau đó cưới một cô. Như vậy mình đã làm đúng nhiều hơn làm sai 10 lần! :biggrin:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
phuonghoanglua nói:
Ôi trời, lo gì nhỉ, chồng tớ mà thế, thì tớ...không lấy đâu! :D
Ối trời ơi đã nói là chồng tớ mà lại không lấy thế thì chắc chỉ cưới thôi.

T

Ta Bich Ngoc

Guest
12/9/05
16
0
0
45
Ha Noi
Lấy chồng khổ lắm ai ơi. Đọc "Những điều ước... xa xỉ!" của Vuminh chắc chẳng ai dám lấy chồng nữa nhỉ!

H

hiepsibuon

Guest
30/1/05
0
0
0
43
Noi tinh yeu bat dau!
Ta Bich Ngoc nói:
Lấy chồng khổ lắm ai ơi. Đọc "Những điều ước... xa xỉ!" của Vuminh chắc chẳng ai dám lấy chồng nữa nhỉ!

He he. Thế mà chị em chẳng ai thực hiện được điều đó. Chưa gì đã chỉ lo lấy chồng rồi. :dzo:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Phải công nhận phe mày râu của mình hiền quá nhỉ! ( Hay là đang ân thầm cho một chiến dịch phản công?)

Phe "tóc dài" ơi đừng có bị bài sưu tầm của vuminh "khủng bố", coi chừng "spy" cung cấp cho vuminh để phá hoại mà vuminh không hay thôi.
Chứ nếu là vợ của một người đàn ông "hoàn hảo" đến thế thì cũng đáng để......"xù". Buồn chết đi được. Chả quan tâm gì đến cảm giác của vợ !

Nhưng an tâm đi, làm gì mà tệ "tòan diện" được!?.

Bạn thấy trong wkt không? Mặc dù underware "phán" rằng:
Lấy chồng kế toán làm chi!
Nó về nó tính chi li từng đồng!
Và TSF : Lấy vợ kế toán làm chi!
Cọng tóc cũng đếm, nói chi là tiền!

Dân nhà kế chê nhau thậm tệ vậy đó, mà trong wkt vẫn có ketoancon. Hi hi

Có người sẽ nói rằng: yên tâm đi, ông trời sẽ sinh ra một người tệ hơn người đàn ông đó; và ông ta sẽ thua ngươì này một cách tâm phục khẩu phục.
Các bạn biết ai rồi chứ?

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
hiepsibuon nói:
He he. Thế mà chị em chẳng ai thực hiện được điều đó. Chưa gì đã chỉ lo lấy chồng rồi. :dzo:
Hơ hơ, nick này có cái location quen quen... bạn ơi, ra Giao Lưu tự giới thiệu đi bạn... hi hi hi, cho mình làm quen với.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
vitconlonton nói:
thui, tui chỉ yêu chứ không lấy chồng đâu
Đừng có vậy: Hãy làm ngược lại đi nhé: Thui, tui chỉ lấy chồng thôi chứ không yêu đâu.
Yêu rồi lấy nên mới thất vọng như Vuminh sưu tầm, còn nếu lấy rồi mới yêu là .....

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
tranchan79 nói:
Đừng có vậy: Hãy làm ngược lại đi nhé: Thui, tui chỉ lấy chồng thôi chứ không yêu đâu.
Yêu rồi lấy nên mới thất vọng như Vuminh sưu tầm, còn nếu lấy rồi mới yêu là .....
mem này định "vẽ đường cho hươu chạy" đây mà...

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
tranchan79 nói:

tranchan79 có ý kiến hay quá. Em sẽ note và thực hiện theo. Không yếu nhưng lấy chồng -----------> lựa ông nào vừa già vừa yếu vừa giàu lấy về chọc mau chết hưởng gia tài .hehehe. ông già và giàu thì dù có phũ phàng cách mấy em cũng chịu miễn là die sớm.

C

click&go

Guest
8/9/05
29
1
0
Vietnam
Đọc bài của Vu Minh mình chột dạ, không hiểu VM phỏng vấn mình hồi nào mà đúng quá đi.

Còn bài của Xuantham thì :biggrin:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
vitconlonton nói:
tranchan79 có ý kiến hay quá. Em sẽ note và thực hiện theo. Không yếu nhưng lấy chồng -----------> lựa ông nào vừa già vừa yếu vừa giàu lấy về chọc mau chết hưởng gia tài .hehehe. ông già và giàu thì dù có phũ phàng cách mấy em cũng chịu miễn là die sớm.
ối trời ơi ! đúng là vitconlonton có khác. Thế vitbo và vitme đâu để vitcon suy nghĩ kiểu vậy. Vitcon ơi đừng nghĩ như thế hãy yêu rồi lấy. Oh nhưng mà có phải cứ yêu là lấy không nhỉ? Thế nhưng mà lấy nhau phải dựa trên cơ sở tình yêu. Mâu thuẫn quá, mâu thuẫn quá. Tigon là người như vậy có ai giúp Tigon bớt mâu thuẫn được không? Đa tạ, đa tạ

K

khoaheniken

Guest
15/9/05
7
0
0
HaNoi
Tigon-ETC nói:
ối trời ơi ! đúng là vitconlonton có khác. Thế vitbo và vitme đâu để vitcon suy nghĩ kiểu vậy. Vitcon ơi đừng nghĩ như thế hãy yêu rồi lấy. Oh nhưng mà có phải cứ yêu là lấy không nhỉ? Thế nhưng mà lấy nhau phải dựa trên cơ sở tình yêu. Mâu thuẫn quá, mâu thuẫn quá. Tigon là người như vậy có ai giúp Tigon bớt mâu thuẫn được không? Đa tạ, đa tạ
Tien len ta tien ve dau?
Tien len ta quyet hang dau tien len!
Tien len ta tien ve dau?
Ve dau mac me,hang dau tien len!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA