Giúp nhau sử dụng diễn đàn thuận tiện và hiệu quả hơn

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
P

phamtrinh1512

Guest
12/8/11
1
0
0
42
Hồ Chí Minh
MÌnh vào diễn đàn, tìm kiếm mục, thông tin mà cứ rối hết cả lên. giao diện này khó xem quá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
MÌnh vào diễn đàn, tìm kiếm mục, thông tin mà cứ rối hết cả lên. giao diện này khó xem quá!

Bạn muốn giải quyết vấn đề gì? Tôi sẽ tìm kiếm cho bạn trong 0.5 giây với công cụ Tìm kiếm... (google) tích hợp sẵn trên diễn đàn. Vấn đề là bạn bạn cần có câu hỏi, đặt vấn đề rõ ràng. Sẽ không quá 0.5 giây cho yêu cầu của bạn (chứng minh luôn trên máy bạn thông qua TeamViewer)

Ví dụ: Tìm các bài viết về Tài liệu Phân tích báo cáo tài chính

Sửa lần cuối:
R

rosetran1010

Sơ cấp
14/8/11
14
0
0
38
hcm
em cũng vậy các bác à. em thì mới tham gia diễn đàn thôi nhưng em chẳng biết gửi bài thế nào và theo dõi bài thế nào cả, mặc dù em đã xem hướng dẫn rồi. Hôm nay em gửi thế này nhưng ngày mai em lại chẳng biết vào đâu để xem câu trả lời của mọi người cả. Các bác giúp em với vì em đang có rất nhiều điều muốn chia sẽ cùng mọi người.

em thì gặp phải rắc rối khác, tham gia diễn đàn lâu rùi mà chẳng bít gì cả! hôm trước pm hỏi các bác ở trang này hôm sau tim câu trả lời lại ở trang khác, vì thế nên mí tìm hoài không thấy, các bác có ý kiến gì giúp em với" em xin chân thành cảm ơn!!
bác nào biết thì gởi mail dùm em với
địa chỉ mail: rosetran1010@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
em thì gặp phải rắc rối khác, tham gia diễn đàn lâu rùi mà chẳng bít gì cả! hôm trước pm hỏi các bác ở trang này hôm sau tim câu trả lời lại ở trang khác, vì thế nên mí tìm hoài không thấy, các bác có ý kiến gì giúp em với" em xin chân thành cảm ơn!!
bác nào biết thì gởi mail dùm em với
địa chỉ mail: rosetran1010@yahoo.com.vn

Bạn tham gia nhưng bạn có để ý ko?

Diễn đàn được sắp xếp như những cây thư mục trong ổ cứng, ví dụ:

\Music
-----\Beethoven
-----\...
-----\TrinhCongSon

Nếu file bài hát của Trịnh Công Sơn mà bạn copy vào thư mục Beethoven thì rõ ràng người khác sẽ phải copy lại cho đúng vị trí của file đó rồi

Diễn đàn có khái niệm Khu vực\Box\Box con chứ ko có khái niệm trang bạn ạ

Mà đọc xong câu hỏi của bạn cũng chả hiểu bạn hỏi cái gì, đưa email để hỏi cái gì nữa. Có lẽ bạn cần học đầu tiên là học suy nghĩ logic.

P/S: Diễn đàn được phát triển bởi vBulletin được sử dụng làm diễn đàn cho hầu hết các diễn đàn VN và trên thế giới, diễn đàn nào cũng tổ chức giống nhau hết, vấn đề ở đây là các bạn cần phải học cách sử dụng Internet và học tiếng anh.

Sửa lần cuối:
H

huyendiep

Sơ cấp
15/11/10
2
0
0
38
tp ho chi minh
đâu có mình lính mới mà cũng gửi kèm fie được mà. Cứ làm giống như bên gửi mail thui nhưng có hơi khác biệt một chút vừa làm vừa để ý từng bước là được. Còn mình thì rắc rối vì ngày hom qua gửi bài lên 3,4 lần mà lần nào cũng phạm quy. KHông biết cách xác định đúng diễn đàn là sao nữa vì mình hỏi về hóa đơn thì vô mục hóa đơn chứng từ chứ sao mà cũng sai hĩhix

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
KHông biết cách xác định đúng diễn đàn là sao nữa vì mình hỏi về hóa đơn thì vô mục hóa đơn chứng từ chứ sao mà cũng sai hĩhix

Cách post bài đúng nội quy có 2 trong nhiều điều cơ bản:

- Post đúng box (căn cứ theo tính chất, nội dung và tiêu đề của topic)
- Tiêu đề bài viết đúng quy định:
------+ Không trùng lặp (sử dụng chức năng Tìm kiếm... trước)
------+ Không trùng tên box (ví dụ: Hóa đơn chứng từ), không chung chung (ví dụ: Các anh chị ơi cho em hỏi về Hóa đơn...; Chỉ giúp mình mấy vấn đề liên quan đến hóa đơn), v.v... Bạn hình dung ai cũng post "...mấy vấn đề liên quan đến hóa đơn" thì người đọc làm sao có thể tra cứu được vấn đề của mình. Kiểu như thư mục nào trong máy tính cũng là New Folder1, New Folder2,....
------+ Tiêu đề cần ngắn gọn, ko phải văn nói (kiểu: anh chị ơi..., cả nhà ơi..., cho em hỏi....) và khi đọc toát lên nội dung của bài viết

Sửa lần cuối:
A

anhduongtalents

Guest
20/6/11
5
0
0
HCM
sao không có cám ơn 1 reply nào vậy? một số câu trả lời/topic rất hay cần được like/thanks. Mình chỉ thấy "Thank for this post"

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
sao không có cám ơn 1 reply nào vậy? một số câu trả lời/topic rất hay cần được like/thanks. Mình chỉ thấy "Thank for this post"

Thank for this post: là cám ơn bài viết, like this post: là thích bài viết và dislike this post: là ko thích bài viết, đơn giản vậy mà bạn ko hiểu sao

B

bichhong902011

Guest
4/10/11
4
0
0
33
ha noi
Hoá đơn

em thì không biết bops bài của mình lên thế nào để hỏi các anh chị về những việc em còn thắc mắc và chưa biết,em dân mới vào nghề lên còn lúng túng lắm mong các anh chị gúp đỡ nhiều

các bác cho em hỏi là em công ty mới thành lập, đầu năm vừa rồi thì em đăng ký doanh nghiệp siêu nhỏ lên vẫn chưa phải đặt in hoá đơn nay em nghe noi la phải đăt in ngay không la qua han cua cơ quan thuế đưa ra ah. thế các bác cho em hỏi bao giơ thì han đặt in hoá đơn la hểt hạn ah, và em phai lam các thủ tục gì để làm cái này ah .mong các anh chị giúp em với

Sửa lần cuối:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
em thì không biết bops bài của mình lên thế nào để hỏi các anh chị về những việc em còn thắc mắc và chưa biết,em dân mới vào nghề lên còn lúng túng lắm mong các anh chị gúp đỡ nhiều

các bác cho em hỏi là em công ty mới thành lập, đầu năm vừa rồi thì em đăng ký doanh nghiệp siêu nhỏ lên vẫn chưa phải đặt in hoá đơn nay em nghe noi la phải đăt in ngay không la qua han cua cơ quan thuế đưa ra ah. thế các bác cho em hỏi bao giơ thì han đặt in hoá đơn la hểt hạn ah, và em phai lam các thủ tục gì để làm cái này ah .mong các anh chị giúp em với

Tôi hướng dẫn cho bạn (và các bạn khác mới tham gia diễn đàn) cách viết bài khi tham gia diễn đàn. Coi như bài của bạn là 1 ví dụ minh họa nên tôi sẽ ko xóa bài vi phạm của bạn ở trên.

1. Bạn ko được "bạ đâu viết đó", đây là topic "Giúp nhau sử dụng diễn đàn thuận tiện và hiệu quả". Ở topic này bạn chỉ được hỏi/trả lời về cách sử dụng các tính năng của diễn đàn mà thôi. Bài của bạn hỏi như thế gọi là vi phạm nội quy với lỗi Chen ngang chủ đề

2. Câu hỏi của bạn thì tôi sẽ phân tích như sau để lần sau bạn biết cách giải quyết vấn đề:

- Xác định vấn đề của mình 1 cách rõ ràng, ngắn gọn: Mục đích của bạn hỏi là "DN Siêu nhỏ có phải đặt in hóa đơn hay ko? Bao giờ hết hạn?", như vậy, chỉ với 1 đoạn ngắn đã toát được câu hỏi. Bạn có thể dùng đoạn trên để làm tiêu đề topic.

- Tìm kiếm về vấn đề của mình trước khi hỏi bài: Bạn hãy kéo con chuột lên vùng trên cùng của diễn đàn, dưới cái banner quảng cáo dài dài ở góc phải trên cao, ở ngay dưới banner đó bạn sẽ nhìn ô Tìm kiếm, bạn gõ nội dung: Doanh nghiệp siêu nhỏ + Đặt in hóa đơn thì sẽ ra 1 rừng bài viết để bạn đọc tham khảo.

- Xác định box mà mình sẽ post bài: Nếu tất cả các bài viết mà bạn tìm kiếm ko thỏa mãn câu hỏi của bạn, thì bạn có thể tìm 1 trong các topic đó sát với câu hỏi của bạn nhất để post nội dung như ở trên vào hỏi. Đó là cách tối ưu nhất khi post bài mới. Nếu bạn ko thể tìm ra topic nào trong phần tìm kiếm liên tới câu hỏi của bạn thì bạn có thể tạo topic với tiêu đề như ở trên tôi đã gợi ý ở trên. Bài của bạn bàn về chính sách đặt in hóa đơn GTGT cho doanh nghiệp, như vậy, box phù hợp sẽ là "Hóa đơn chứng từ", bạn có thể vào diễn đàn chính tại http://www.webketoan.vn/forum/ và tìm đúng box Hóa đơn chứng từ trên diễn đàn, rồi bấm nút "Gửi đề tài mới" ở góc trái trên/hoặc dưới của box đó.

- Kỹ năng khác: Bạn nên biết cách soạn thảo văn bản để không chỉ nâng cao kỹ năng soạn thảo cho chính mình mà còn để tôn trọng người đọc, người trả lời giúp bạn. Trong bài viết, bạn viết nhiều từ tiếng Việt không dấu, chữ đầu câu ko viết hoa, cuối câu ko có dấu chấm, ko nên (hạn chế) dùng từ "em" mà nên xưng "tôi" vì đây là thế giới mạng. Bạn hình dung là sau 10 năm nữa, rất có thể topic của bạn sẽ được hàng nghìn em sinh viên mới ra trường và đi làm đọc lại.

Hope that helps,

Sửa lần cuối:
N

NGUYEN VIET MINH

Guest
27/7/12
0
0
0
Thanh Hoá
Ðề: Giúp nhau sử dụng diễn đàn thuận tiện và hiệu quả hơn

em đăng ký nhưng chưa thạo cách sử dụng diễn đàn. mong làm quen tất cả ace

C

chieutimnh

Sơ cấp
23/11/12
21
0
0
quang nam
Ðề: Giúp nhau sử dụng diễn đàn thuận tiện và hiệu quả hơn

minh k biet lam sao để gửi bài viết được, có ai biết giúp mình với. Thanks!

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
fai 50 bài mới kèm file đc đúng ko ah? :(

H

haiminh19

Guest
4/12/15
1
0
1
26
Khi muốn đăng bài để hỏi gì đó thì em phải làm sao ? Đăng trạng thái có được không?? Em là thành viên mới nên chưa biết. Xin mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn

P

provan102

Guest
11/4/16
0
0
3
34
Uhm thích cái tính năng Collapse this category hay quá

N

Năm2020

Sơ cấp
16/10/20
17
3
3
51
Em vô diễn đàn một thời gian rùi nhưng vẫn gà mờ quá. Các bác giúp em chút :
*)Em muốn trích dẫn 2 bài viết khác nhau trên cùng một bài trả lời thì phải làm thế nào vì nhiều lúc trả lời 2 bài khác nhau mà post bài 2 lần liền nhau em thấy tốn tài nguyên của trang và nhìn không thẩm mỹ lắm:wall::wall::wall:
*)Khi diễn đàn thay đổi giao diện em không biết chỗ các bác có gặp vấn đề như chỗ em không chứ trong gmail của em cứ có những thư đến từ trang webketoan mà mở ra toàn là những đề tài em có bài gửi trong đó thì cứ có người post lên là nó tự động gửi cả đề tài ấy về hòm thư của em :036:. Em phải làm thía nào ak:wall::wall::wall:
Mong sớm nhận được hồi âm của các bác.Em xin chân thành cảm ơn
m cho đc mail thì khi có bài viết củ m thì họ chuyển vào ah b. nhưng có trả lời k v?m chưa gặp thế !

N

Năm2020

Sơ cấp
16/10/20
17
3
3
51
m phải change đi chứ , mới thấy cái mới mẻ pk các ae ơi ! năm 2020 r mà

• Like
Reactions: MINA

Xem nhiều