Giúp nhau sử dụng diễn đàn thuận tiện và hiệu quả hơn

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình thấy rằng:

- Phiên bản mới nhà cung cấp đã bổ sung thêm một số tính năng mới mà không phải ai cũng biết cách và chịu khó tìm hiểu.
- Một số tính năng từ phiên bản cũ không bị bỏ đi nhưng được nâng cấp và sắp xếp lại theo "logic" khác vì thế một số bạn sẽ cảm thấy không quen.
- Thời gian gần đây chúng ta bị "gí" bởi những thay đổi với cường độ chóng mặt của thuế vì vậy có thể cảm thấy bị "dị ứng" với cái mới này và ngại tìm hiểu nó.

Nếu các bạn không biết đầy đủ thì chắc là không thể có cơ hội "thưởng thức" hết cái hay của nó. Mình lập topic này hy vọng mọi người chia sẻ cho nhau những tính năng hay đã được phát hiện và sử dụng như thế sẽ tiết kiệm được thời gian chung của nhau.

Xin mời !

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Tính năng Collapse this category rất hay, giúp ta đóng lại những Category mà mình không thích điều này làm trang Web gọn gàng hơn, lăn chuột cuộn trang đỡ mỏi tay hơn...hihi...và dĩ nhiên tính năng chèn Video thì quá ngon rồi.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Thẻ theo dõi (tag): Một tiện ích hỗ trợ rất tốt cho việc tìm kiếm bài viết.

- Khi gửi bài viết mới các bạn chịu khó thêm thẻ theo dõi (tag) vào.

- Phiên bản mới chính thức hỗ trợ thêm "Tag cloud" (mình không dịch vì dịch ra còn khó hiểu hơn). Những tag phổ biến nhất sẽ hiển thị trên đó, các bạn bấm vào sẽ trả về kết quả là những bài viết có tag đó. Tag nào có nhiều bài viết thì chữ càng nỗi bật.

Hiện tại mình thấy các bạn viết bài thì không quan tâm nhưng các bạn quảng cáo thì đã tận dụng triệt để.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Tính năng Collapse this category rất hay, giúp ta đóng lại những Category mà mình không thích điều này làm trang Web gọn gàng hơn, lăn chuột cuộn trang đỡ mỏi tay hơn...hihi...và dĩ nhiên tính năng chèn Video thì quá ngon rồi.

Ùi bác Vờ Tờ Mờ ơi, cái tính năng đó nằm ở chỗ nào nhẩy, em mắt kém chưa nhìn ra hết. :004:
Nói chung nhà mới sửa của chúng ta gần giống nhà cũ của dan ke toan, chỉ khác là sơn khác màu thui. hihihihi, Bác Hải Tâm đừng giận nhá

by hai2hai:
Nói chung nhà mới sửa của chúng ta gần giống nhà cũ của dan ke toan, chỉ khác là sơn khác màu thui. hihihihi, Bác Hải Tâm đừng giận nhá
Vì đây là trao đổi tính năng mới nên mình ko muốn tạo thread mới nên viết trả lời Hiệp luôn ở thread của Hiệp (đừng trách nhé):
Hiển nhiên là giống nhau vì cùng 1 phiên bản của 1 phần mềm là diễn đàn vBulletin. Chỉ khác nhau về mặt nội dung thôi. Cũng như 2 công ty dùng PMKT của cùng 1 nhà cung cấp thì đương nhiên khi nhìn vào phần mềm sẽ giống nhau, chỉ khác nhau về font chữ, về nội dung và cùng lắm là bỏ bớt hoặc thêm các options trong cấu hình của phần mềm diễn đàn mà thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
Em vô diễn đàn một thời gian rùi nhưng vẫn gà mờ quá. Các bác giúp em chút :
*)Em muốn trích dẫn 2 bài viết khác nhau trên cùng một bài trả lời thì phải làm thế nào vì nhiều lúc trả lời 2 bài khác nhau mà post bài 2 lần liền nhau em thấy tốn tài nguyên của trang và nhìn không thẩm mỹ lắm:wall::wall::wall:
*)Khi diễn đàn thay đổi giao diện em không biết chỗ các bác có gặp vấn đề như chỗ em không chứ trong gmail của em cứ có những thư đến từ trang webketoan mà mở ra toàn là những đề tài em có bài gửi trong đó thì cứ có người post lên là nó tự động gửi cả đề tài ấy về hòm thư của em :036:. Em phải làm thía nào ak:wall::wall::wall:
Mong sớm nhận được hồi âm của các bác.Em xin chân thành cảm ơn

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To thuhien1310: Khi gửi bài bạn có chọn theo dõi đề tài không ? Nếu có và có chọn gửi qua email thì mặc định forum sẽ gửi email cho bạn. Nếu muốn bỏ theo dõi bạn vào Trang cá nhân -> Chủ đề đang theo dõi -> [chọn] -> Xóa theo dõi.

H

Hoavietnhat

Guest
em thì gặp phải rắc rối khác, tham gia diễn đàn lâu rùi mà chẳng bít gì cả! hôm trước pm hỏi các bác ở trang này hôm sau tim câu trả lời lại ở trang khác, vì thế nên mí tìm hoài không thấy, các bác có ý kiến gì giúp em kai" em xin trân thành cảm ơn!!

E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
ui!
anh chị ơi,sao mỗi khi em gửi bài lên diễn đàn và em muốn đưa cả file đính kèm lên, nhưng em không thể đưa lên được.

thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
ui!
anh chị ơi,sao mỗi khi em gửi bài lên diễn đàn và em muốn đưa cả file đính kèm lên, nhưng em không thể đưa lên được.

Em hãy tích cực tham gia diễn đàn , khi nào số lượng bài gửi đạt 50 bài trở lên thì sẽ đính kèm file được thì phải.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
ui!
anh chị ơi, sao mỗi khi em gửi bài lên diễn đàn và em muốn đưa cả file đính kèm lên, nhưng em không thể đưa lên được.

- Ảnh thì em có thể upload lên: http://imagehost.org/ và share với wkt qua thẻ
url]...

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Đa phần các câu hỏi của các bạn khi post lên wkt đều đã từng được trao đổi RẤT NHIỀU trên webketoan. Các bạn nên tìm trước thông qua công cụ Google Search đã được tích hợp sẵn trong diễn đàn như hình vẽ sau:

P/S: Rất nhiều người biết nhưng vẫn ko có thói quen tìm kiếm này

Sửa lần cuối:
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Vào diễn đàn mãi giờ mới phát hiện ra một chức năng tìm kiếm. Mọi khi muốn sang phần hành nào thì lại phải ra trang chính của diễn đàn hoặc vào mục Sơ đồ diễn đàn, qua nhiều nhấp chuột mới vào được box mong muốn. Nhưng giờ mới để ý đến cái Quick Navgation. Nhấp vào mũi tên chỉ xuống cạnh chữ Quick Navigation (phía trên khu vực Trả lời nhanh) là ra danh sách box, rất nhanh hihi!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Ở nhà cũ em muốn trích dẫn 2 bài khác nhau vào bài viết của em thì em làm được
Nhưng sao qua nhà mới em cũng làm vậy mà không được. em cũng nhấn dấu "+ của 2 bài muốn trích dẫn rồi vào nút "Trả lời với trích dẫn nhưng nó chỉ cho trích dẫn có 1 bài thôi ạ
Anh chị nào giúp em với

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Vào diễn đàn mãi giờ mới phát hiện ra một chức năng tìm kiếm. Mọi khi muốn sang phần hành nào thì lại phải ra trang chính của diễn đàn hoặc vào mục Sơ đồ diễn đàn, qua nhiều nhấp chuột mới vào được box mong muốn. Nhưng giờ mới để ý đến cái Quick Navgation. Nhấp vào mũi tên chỉ xuống cạnh chữ Quick Navigation (phía trên khu vực Trả lời nhanh) là ra danh sách box, rất nhanh hihi!

Chức năng này nằm ở chỗ nào vậy hả ms tamnt07? em tìm muốn nổ con mắt mà sao hổng thấy? hihi

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Nhưng sao qua nhà mới em cũng làm vậy mà không được. em cũng nhấn dấu "+ của 2 bài muốn trích dẫn rồi vào nút "Trả lời với trích dẫn nhưng nó chỉ cho trích dẫn có 1 bài thôi ạ
Anh chị nào giúp em với

Khắc phục tạm thời bằng cách trích dẫn 1 bài rồi copy sang word, lại làm lại trích dẫn bài 2 rồi lại copy sang word... xong xuôi thì lại dán tất vào khung trả lời hichic...!

Trích dẫn được cả 2 bài rồi này huong85. Thử lại nhé!

Nếu muốn xóa bài của mình thì làm như thế nào hả mọi người? Nhiều lúc trả lời cho bài này rồi, thấy bài khác cũng có thể trả lời được thế là pụp vào Trả lời với trích dẫn, xong 2 bài của mình nằm cùng 1 chỗ, thấy cứ thế nào.

Sửa lần cuối:
T

thuykitty2005

Sơ cấp
15/5/11
9
0
1
Long Biên, Hà Nội.
Ôi tiện thiệt đó. Em cũng mới vào wkt nên vẫn chưa wen đường, có chức năng này tiện và tiếc kiệm được khối thời gian ah.
Thanks bác tamnt07!
Anh chị nào giúp em với
Mình thấy chức năng này vẫn ổn, mà có thể trích liền lúc 3,5... cùng lúc mù..
Trích dẫn được cả 2 bài rồi này huong85. Thử lại nhé!

Nếu muốn xóa bài của mình thì làm như thế nào hả mọi người? Nhiều lúc trả lời cho bài này rồi, thấy bài khác cũng có thể trả lời được thế là pụp vào Trả lời với trích dẫn, xong 2 bài của mình nằm cùng 1 chỗ, thấy cứ thế nào.

Nếu gặp trường hợp đó em chỉ biết vào edit bài thiệt nhanh hihi!

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
muốn tìm những bài mình đã đọc thì làm thế nào hả các pác

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Giá diễn đàn có mục " các bài viết chưa trả lời " nhỉ ?!!! Nhưng như thế thì số lượng cũng khủng !!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA