Dành cho người lập trình: Những Components làm Ứng dụng có thể được như Excel

• Thread starter the7habitsman
  • Ngày gửi
T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
1. FarPoint Spread (www.fpoint.com) - Đồ này cũng thuộc dạng nổi tiếng. (Xem thêm trong website của nó)
- ActiveX Control
+ FarPoint Spread v7.0.31

- .NET Controls
+ FarPoint Spread for Windows Forms v1.0.9.0
+ FarPoint Spread for Web Forms v1.0.7.0

2. Formula One ActiveX Component hay được biết dưới cái tên là F1Book - Hình như nó ko còn được bản hãng (Tidestone Technologies, Inc. http://www.tidestone.com) phát triển nữa. Nhưng bản hãng hiện nay đang phát triển 1 loại tương tự nhưng lại cho Java thì phải. (Xem: http://developer.novell.com/yes/49448.htm)

Phải nói là control này tương đương với nhân của MS Excel 97. Dùng VB + F1Book thì có thể viết được chính cái phần mềm MS Excel 97 (Y chang luôn). Không hiểu bọn này trước nó có làm cái dự án phát triển MS Office của M$ hay không mà giống kinh khủng.

3. Hic, còn vài cái Grid na ná như Excel nữa (Cũng có workbook, worksheet,... cũng có fomulars.... tóm lại là giống Excel)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luongvanluyen

Guest
2/9/05
27
0
0
HCM CITY
the7habitsman nói:
1. FarPoint Spread (www.fpoint.com) - Đồ này cũng thuộc dạng nổi tiếng. (Xem thêm trong website của nó)
- ActiveX Control
+ FarPoint Spread v7.0.31

- .NET Controls
+ FarPoint Spread for Windows Forms v1.0.9.0
+ FarPoint Spread for Web Forms v1.0.7.0

2. Fomular One 6 hay được biết dưới cái tên là F1Book (ActiveX Control) - Hình như nó ko còn được bản hãng (ko nhớ hãng nào nữa) phát triển nữa. Nhưng bản hãng hiện nay đang phát triển 1 loại tương tự nhưng lại cho Java thì phải.

Phải nói là control này tương đương với nhân của MS Excel 97. Dùng VB + F1Book thì có thể viết được chính cái phần mềm MS Excel 97 (Y chang luôn). Không hiểu bọn này trước nó có làm cái dự án phát triển MS Office của M$ hay không mà giống kinh khủng.

3. Hic, còn vài cái Grid na ná như Excel nữa (Cũng có workbook, worksheet,... cũng có fomulars.... tóm lại là giống Excel)

Thử cho biết, chứ có tiền đâu mà mua! Bạn có bản nào có bản quyền không chia sẻ với.
Lương Văn Luyện

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
luongvanluyen nói:
Thử cho biết, chứ có tiền đâu mà mua! Bạn có bản nào có bản quyền không chia sẻ với.
Lương Văn Luyện

Chịu khó evaluate thôi. Nếu SP của bạn là SP chiến lược thì chắc bạn sẽ bỏ tiền ra để mua lisence. (kể cả có **** thì cũng nên mua). Tớ chỉ giới thiệu thôi :), ko thể cung cấp được.

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
3. Pagos Spreadsheet Component (PSC) - for .NET and for COM - v3.0
by Pagos - Professional Partner
Convert your spreadsheet applications into enterprise solutions. Using Pagos Spreadsheet Component you can connect existing Excel spreadsheets into your Web-based application. Pagos Spreadsheet Component interprets the formulas and data in Excel by turning them into high performance calculations engines. As a result you don’t have to understand and rewrite complex calculations or business logic already built into your Excel files. Developed in C++, it offers superior performance running even the most complex Excel applications at unparallel speeds.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Bác the7habitsman có tài liệu gì về Formula one ActiveX control ko, share cho em với ạ. Email của em là dangtranphu@gmail.com. Thanks pác!

Control đó nhà cung cấp ngừng phát triển rồi. Họ chỉ tiếp tục hỗ trợ bản "For Java" thôi. Tuy nhiên nếu bạn có F1Book rồi thì dĩ nhiên là có Help file kèm theo.

Bạn nên chuyển sang FarPoint SpreadShett COM (ActiveX Control). Latest version là v8.06.

Sửa lần cuối:
T

tphu

Guest
13/11/07
2
0
0
36
Hà Nội
Em chỉ có được file .ocx thôi mà lại ko có help file đi kèm. Bản em đang có cũng hơi cũ, 3.04. Em dùng cho mục đích tham khảo, nghiên cứu, thấy cái này hay nhưng chả có tài liệu gì cả, mệt thật!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Em chỉ có được file .ocx thôi mà lại ko có help file đi kèm. Bản em đang có cũng hơi cũ, 3.04. Em dùng cho mục đích tham khảo, nghiên cứu, thấy cái này hay nhưng chả có tài liệu gì cả, mệt thật!

Oh, thế thì phiên bản cũ quá. Mình nhớ bản cuối cùng dòng ActiveX là 6.0 rồi mà (tương đương với Excel 2003 thì phải). F1Book thì mạnh nhưng mà khi viết báo cáo theo group thì phải viết thành thư viện chuẩn để áp dụng. Được cái là có thể design báo cáo theo excel template.

Cái dở nhất của F1Book là dùng ODBC để connect trực tiếp vào CSDL chứ ko phải lấy dữ liệu từ Recordset đổ sang (muốn đổ thì phải làm manual chứ ko như các grid khác là Set .DataSource = oRS được)

Lúc nào rảnh mình tìm lại món đó và nếu tìm được thì mình gửi help manual cho. (nhưng ko hứa trước là tìm được)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA