Dịch sách về ABC

• Thread starter badtiger
  • Ngày gửi
B

badtiger

Guest
7/4/05
12
0
0
40
Viet Nam
Mình đang làm đề tài về dịch sách nhưng không biết nên chọn về đề tìa gì. Mọi người cho vài lời tham khảo đi. Mình định dịch về ABC đó. Mong dc mọi người góp ý kiến hoặc là những cuốn sách nào nên dịch

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hiện nay ở Việt Nam mình tài liệu về Kế toán tài chính, Quản trị rất hiếm (bản tiếng Việt), hoan nghênh ý định dịch sách của bạn.
Bạn dịch cuốn nào cũng được(đừng có dịch những cuốn có người dịch rồi). Cuốn sách nào cũng tốt cả, nhất là sách dịch(bởi đâu phải ai cũng biết ngoại ngữ đâu, mà kiến thức mỗi nơi một khác ....)

B

badtiger

Guest
7/4/05
12
0
0
40
Viet Nam
Sách kế toán tài chính thì rất nhiều nhưng nó chỉ nói chung thôi. Nó không chi tiết về ABC mà vấn đề này còn mới so với tụi em. Nên định tham khảo về nó bằng cách dịch sách và học hỏi kinh nghiệm ở đó. Mong mọi người chọn giúp một quyển dc không vậy vì mọi người ở đây có nhiều kinh nghiệm cho đàn em phải học hỏi

N

Nouveau

Guest
2/11/05
10
0
0
HN
Theo tôi, có một cuốn sách có thể nói là kinh điển về KTQT và về ABC không bao giờ vắng mặt trong các nghiên cứu về kế toán, tôi đã xem qua nhưng thực sự rất khó hiểu, nếu bạn dịch ra cho mọi người thì thật là tuyệt vời. Cuốn sách có tiêu đề "Relevance Lost: The Rise and Fall of Management Accounting" by H. Thomas Johnson, Robert S. Kaplan (Hardcover - March 1987).
Cảm ơn vì ý định tốt đẹp và chúc bạn thành công

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nouveau nói:
Theo tôi, có một cuốn sách có thể nói là kinh điển về KTQT và về ABC không bao giờ vắng mặt trong các nghiên cứu về kế toán, tôi đã xem qua nhưng thực sự rất khó hiểu, nếu bạn dịch ra cho mọi người thì thật là tuyệt vời. Cuốn sách có tiêu đề "Relevance Lost: The Rise and Fall of Management Accounting" by H. Thomas Johnson, Robert S. Kaplan (Hardcover - March 1987).
Cảm ơn vì ý định tốt đẹp và chúc bạn thành công

Cho mình hỏi phát nhé! Sách về ABC là gì vậy? Có phải nói về phương pháp Kế toán giá thành ABC (Activity Based Costing) không?

N

Nouveau

Guest
2/11/05
10
0
0
HN
xuantham nói:
Cho mình hỏi phát nhé! Sách về ABC là gì vậy? Có phải nói về phương pháp Kế toán giá thành ABC (Activity Based Costing) không?

Đúng là như thế rồi, hình như chưa có ai dịch sách về ABC đâu, tôi cũng muốn tìm để đọc mà tìm không ra, đọc sách tiếng Anh thì nản quá, các bạn dịch nhanh nhé!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
badtiger nói:
Mình đang làm đề tài về dịch sách nhưng không biết nên chọn về đề tìa gì. Mọi người cho vài lời tham khảo đi. Mình định dịch về ABC đó. Mong dc mọi người góp ý kiến hoặc là những cuốn sách nào nên dịch

Bạn ạ! Theo tôi thì bạn không nên dịch Phương Pháp ABC.
Trên diễn đàn có topic về pp ABC rồi, bạn tham khảo đó xem
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=4959

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA