Xác định giá thành của một sản phần phần mềm?

• Thread starter thienhuong
  • Ngày gửi
M

Me2min

Guest
28/4/04
22
0
0
em vẫn thấy mơ hồ lắm. dù bỏ trong chi phí qunả lý hay chí phí nhân công trực tiếp thì vẫn ảnh hưởng tới thuế thu nhập doanh nghiệp cơ mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
2

240703

Guest
Theo mình thì không phải giá của phần mềm phụ thuộc vào từng khách hàng mà hét giá như một số ý kiến trên. Nói thế sẽ làm cho các DN phần mềm tự ái đó. Mà giá PM phụ thuộc vào chính yêu cầu của từng khách hàng tuỳ vào yêu cầu sử dụng của mỗi doanh nghiệp, có DN chỉ cần PM đơn giản thì dẫn đến gía thành của PM cũng khác với các DN có đòi hỏi cao hơn, tất nhiên giá cũng dựa trên giá sàn của nó. Điều đó dẫn đến có DN chỉ mua PM với giá thấp hơn nhiều so với các DN khác. Nhưng khi nói đến các tính năng sử dụng thì lại khá là khác nhau, tất nhiên điều này chỉ có thể thực hiện đối với một số PM được sản xuất với quy trình mở.
Với PM Fast mà mọi người hay nói đến thì mình tham khảo ý kiến của một số bạn bè mình làm KT ở những Cty đã ứng dụng PM Fast phản ánh lại là việc tính giá thành có hơi gặp vướng mắc.
Hiện nay ở một số Cty mình thấy họ có sử dụng PM Weekend Accounting5.0 nói là PM này cũng rất khá. Có thể phát triển tùy thuộc vào yêu cầu của tứng DN. Không rõ có ai sử dụng PM này chưa, ý kiến thế nào? Vì bọn mình cũng đang tham khảo thị trường để chọn một PM ưa việt nhất đưa vào áp dụng ở Cty.
Ai biết thì cho y kiến tham khảo nhé! Rất cảm ơn!
Xin mời! :pepsi:

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Hiện nay ở một số Cty mình thấy họ có sử dụng PM Weekend Accounting5.0 nói là PM này cũng rất khá. Có thể phát triển tùy thuộc vào yêu cầu của tứng DN. Không rõ có ai sử dụng PM này chưa, ý kiến thế nào? Vì bọn mình cũng đang tham khảo thị trường để chọn một PM ưa việt nhất đưa vào áp dụng ở Cty.
Ai biết thì cho y kiến tham khảo nhé! Rất cảm ơn!
Xin mời! 
Kitten chưa biết phần mềm đó, nhưng công ty 240703 hoạt động trong lĩnh vực nào vậy ? Kitten quan tâm vì công ty kitten chuyên viết phần mềm kế toán nên tiện thể thực hành Marketing một chút hihi !
:chuoi

T

thienhuong

Guest
30/1/04
24
0
1
42
Huế
Cho hỏi, có ai đang làm kế toán ở các công ty phần mềm không?
Nếu có thì xin vui lòng cho mình hỏi: có tài liệu nào quy định đơn giá tiền công theo quy định của Ban Điều hành Đề án 112 không? Share cho mình nếu có thể!
Cám ơn rất nhiều!

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Cho hỏi, có ai đang làm kế toán ở các công ty phần mềm không?
Nếu có thì xin vui lòng cho mình hỏi: có tài liệu nào quy định đơn giá tiền công theo quy định của Ban Điều hành Đề án 112 không? Share cho mình nếu có thể!
Cám ơn rất nhiều!
Kitten cũng làm KT ở công ty Phần mềm, nhưng không được nghe đến diều bạn nói. Cả nhà có ai biết xin chỉ dùm nhé, Kitten cũng muốn được biết !

B

Blue_Flower

Guest
9/4/04
16
0
0
Hanoi
Nhân tiện mình hỏi một chút, nếu mình làm ra một sản phẩm phần mềm rồi lấy sản phẩm đó làm tài sản cố định vô hình khi thành lập công ty thì việc định giá phần mềm để cho vào tài sản như thế nào? Mình có phải đăng ký bản quyền trước không hay đăng ký sau cũng được? Bạn nào biết chỉ giùm mình với :thank

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA