Mỗi tuần một chuyên đề

Dân Học viện tài chính ơi!!!!!!!

• Thread starter trangHVTC
  • Ngày gửi
T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
ngocnguyen nói:
...em là thành viên trẻ nhất trong hội HVTC trên webketoan đây.
...cập nhập một số thông tin mới về HVTC : đường Cổ Nhuế từ hơn 1 năm nay đã khá lên rất nhiều rùi. .... Còn vụ sữa chua nếp cẩm (hình như mình trường ta có thì phải) ...
...văn minh sông Nhuệ ngày càng khá thì phải, K43 năm nay vào gấu lắm, trông bọn nó sáng sủa thông minh, ghê gớm, ko lơ ngơ như thời tụi em mới vào đâu. ^_^
Chào mừng em gia nhập cộng đồng kế toán :1luvu:
Từ ngày chị còn học (K39) thì đường xá cũng đã được sửa sang. Bọn chị chỉ tiếc là đi đường ngon được 1 năm thì phải xa trường mất rồi :biggrin: . Còn vụ tắc đường thì sao hả em??? Chắc là không cải thiện được đúng không? Hồi chị đi hoc, đường tắc là chuyện "bình thường", muốn ra được đường cái, bọn chị phải luồn lách mọi ngóc ngách trong làng.
Nếp cẩm cũng đã có ở một vài nơi, nhưng chị vẫn thấy ở trường mình là ngon nhất :lol: .
Các pác ơi, em nóng lòng trở về trường lắm rùi đây :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ðề: Dân Học viện tài chính ơi!!!!!!!

Thế dân XHĐ sao ko mau lên khuôn vài chục lít Nếp cẩm sữa chua ra họp mời anh em HVTC đi , cứ thấy hô hào nói mãi .
Mà K39 thì làm sao mà bằng K99 chứ lị !
Thân.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Hoadonbanle nói:
Thế dân XHĐ sao ko mau lên khuôn vài chục lít Nếp cẩm sữa chua ra họp mời anh em HVTC đi , cứ thấy hô hào nói mãi .
Mà K39 thì làm sao mà bằng K99 chứ lị !
Lạy cụ HĐBL, ra chỗ khác chơi, cứ vào đây lộn xộn hoài vậy

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
trangHVTC nói:
Lạy cụ HĐBL, ra chỗ khác chơi, cứ vào đây lộn xộn hoài vậy
Kêu gào dân HVTC thế mà... Vậy Chào thân ái và quyết thắng ! :banana:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Mấy pác ơi, sắp sinh nhật WKT rùi đấy. Mấy anh chị em HVTC cố gắng đi tham dự nhé. Hoành tráng lắm lắm :1luvu:

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
trangHVTC nói:
Mấy pác ơi, sắp sinh nhật WKT rùi đấy. Mấy anh chị em HVTC cố gắng đi tham dự nhé. Hoành tráng lắm lắm :1luvu:
Nhân dịp sinh nhật WKT, Trang làm một lố sữa chua nếp cẩm đi vừa gặp mặt anh em HVTC vừa dứ thèm mấy tên không phải HVTC mà lại vào đây quấy phá cho bõ ghét. Đồng thời thêm đồng minh để tẩn tên HĐBL. Không cần phải có ZZ đâu. hehehe

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Quynh Huong nói:
Nhân dịp sinh nhật WKT, Trang làm một lố sữa chua nếp cẩm đi vừa gặp mặt anh em HVTC vừa dứ thèm mấy tên không phải HVTC mà lại vào đây quấy phá cho bõ ghét. Đồng thời thêm đồng minh để tẩn tên HĐBL. Không cần phải có ZZ đâu. hehehe

HĐBL có mặt, yên tâm hôm đấy tha hồ cho các em HVTC chăm sóc ...:banana:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Quynh Huong nói:
Nhân dịp sinh nhật WKT, Trang làm một lố sữa chua nếp cẩm đi
Oái, sao ý kiến hay thế này mà mình không nghĩ ra nhỉ :biggrin: Nhất trí luôn.
Quynh Huong nói:
... thêm đồng minh để tẩn tên HĐBL. Không cần phải có ZZ đâu.
Chị ơi, "công lý ở lòng người" mà :biggrin: Chẳng cần lôi kéo đồng minh, mấy tên "quấy rối" này sẽ bị xử ĐẸP.

Q

quyt_chua

Guest
6/11/05
0
0
0
44
Viet Nam
cha`o ca? nhà, mình cung là dân TC K33 , hom nay mo` mam duoc den day mong cac anh , chi , em giup do~ chi? bảo. thanh kiu ca nha`. a'n tuong nhat khi bo` dzo dây là .....cam thay co' rat nhieu dong nghiep..suo'ng pa` co' luon chu' ko gio'ng ma'y s'ep o? pho`ng ke' toan. cu' tre~ ki'nh soi ke toan trẻ ko ah..hehhêhhhe

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
quyt_chua nói:
cha`o ca? nhà, mình cung là dân TC K33 , hom nay mo` mam duoc den day mong cac anh , chi , em giup do~ chi? bảo. thanh kiu ca nha`. a'n tuong nhat khi bo` dzo dây là .....cam thay co' rat nhieu dong nghiep..suo'ng pa` co' luon chu' ko gio'ng ma'y s'ep o? pho`ng ke' toan. cu' tre~ ki'nh soi ke toan trẻ ko ah..hehhêhhhe
Chít rùi, sao lại đánh lo có dấu má gì thế này. Suỵt, nói nhỏ thôi, ko khéo các pác Mod biết được lại Del bài đó :biggrin:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
VuHoaiDuc nói:
Anh cũng là dân Tài Chén Khéo Tán đây TrangHVTC ơi.
:1luvu: :1luvu: :1luvu:

Chào mừng anh về với HVTC (trước đây là TCKT :biggrin: )
VuHoaiDuc nói:
Giờ vẫn còn hằn in kỷ niệm thời sinh viên xưa bên đồi Cấm & Sông Cà Lồ... thơ mộng
Heeeeheee, trước đây là văn minh sông CàLồ, giờ chuyển thành văn minh sông Nhuệ rồi anh ạ.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Rượu chữa chua nếp cẩm đê . Sao chả thấy em Hậu Vệ - Thể Công nói năng gì đến vấn đề này nhỉ ? :lol:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Hoadonbanle nói:
Rượu chữa chua nếp cẩm đê
Trời đất, mê rượu thế là cùng.

Hôm trước đi SN WKT miền Bắc cũng máu mang sữa chua nếp cẩm cho bà con thưởng thức lắm. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại rồi quyết định không mang đi nữa. Vì sao á, vì sợ không ngon. Sữa chua nếp cẩm mà ăn ko đúng kiểu là không ngon :biggrin: . Mà kiểu gì thì chỉ có dân HVTC "sịn" mới bít thôi :biggrin:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
trangHVTC nói:
Sữa chua nếp cẩm mà ăn ko đúng kiểu là không ngon :biggrin: . Mà kiểu gì thì chỉ có dân HVTC "sịn" mới bít thôi :biggrin:
Trời ơi! nghe phát thèm luôn.
Nhân tiện cho anh hỏi HVTC có mở lớp mới nào không nhỉ? tham gia một khoá để thưởng thức sữa chua nếp cẩm.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
trangHVTC nói:

Hôm trước đi SN WKT miền Bắc cũng máu mang sữa chua nếp cẩm cho bà con thưởng thức lắm. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại rồi quyết định không mang đi nữa. Vì sao á, vì sợ không ngon. Sữa chua nếp cẩm mà ăn ko đúng kiểu là không ngon :biggrin: . Mà kiểu gì thì chỉ có dân HVTC "sịn" mới bít thôi :biggrin:
Chỉ đc cái ngồi nói thôi à , chả thấy bé TRang Hậu Vệ - Thể Công làm gì cả
Chả hiểu xịn gì đây ? :wall:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Hôm nay, em xin thành thật khai báo (và vô cùng ăn năn). Chuyện là thế này:

- Chiều thứ 7 đẹp trời, em phi xe vào trường (tất nhiên là HVTC) và mua 3 gói nếp cẩm. Định bụng sẽ mời các cổ động viên HVTC (nếu có) - tham dự trận đấu nảy lửa của WKT và Bravo - một bữa sữa chua nếp cẩm tuyệt sờ vời.

- Sáng ngày chủ nhật, em hí hửng mang nếp cẩm đi tới chỗ chạy Maraton hy vọng khoe với HĐBL.

- Chiều chủ nhật, hic, em có việc đột suất, không thể đi coi đá bóng. hic. Thế nên, hic... mấy gói nếp cẩm không được mang ra cho mọi người thưởng thức ... Hic, mà nằm gọn trong dạ dày của em và gia đình. HIC...

Do đó, tới tận giờ phút này, các Mem WKT (ko phải dân HVTC) vẫn chưa biết đuợc mùi vị "để đời" của món đặc sản HVTC này. Em chân thành cáo lỗi cùng các pác. Và hẹn các pác trong một ngày thứ 7 đẹp trời gần nhất, các pác sẽ được dịp "nếm thử" :biggrin:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
À ra là tới tận 3 gói thế mà kêu "Em mua 1 gói 13 người ăn " .
Hic đem khoe thế mà mình mon men định thử tý thì .. .. :lol:
Đến chiều hôm đấy đã gọi điện cho Hậu Vệ - Thể Công rồi thế mà :wall: , ngồi đâu ăn hết cả 3 gói cơ đấy :banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA