Mỗi tuần một chuyên đề

Gặp gỡ những người làm kế toán đang... độc thân!

• Thread starter hvtgroup
  • Ngày gửi
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Sau một thời gian chờ đợi và cố cứu vớt tình thế xem có thay đổi được gì không???Cuối cùng cái số vẫn hẩm hiu...Đành nộp đơn xin vào Hội ta, mà em nói trước em đã hạ bút viết đơn là khó có cơ hội lần hai đặt bút rút đơn lắm đó.Hic!!!Hic!!! Rất hân hạnh được làm wen!!!Em còn trẻ người non dạ mong các bặc lão làng chỉ giúp em kinh nghiệm:"Làm sao để trụ vững lâu trong hội?"

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hội độc thân sẽ tổ chức gặp mặt hoành tráng khi chỉ còn 2 người(với điều kiện 1 nam + 1 nữ). Đảm bảo sẽ rất hoành tráng!
Hoan nghênh nhưng ai gia nhập bản hội(nhưng đơn xin gia nhập hội nhớ kèm theo phong bì nhé, chứ cứ để không mà nộp là không tiếp nhận đâu - Nội qui mới của hội độc thân).

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
tranchan79 nói:
Hoan nghênh nhưng ai gia nhập bản hội(nhưng đơn xin gia nhập hội nhớ kèm theo phong bì nhé, chứ cứ để không mà nộp là không tiếp nhận đâu - Nội qui mới của hội độc thân).

Bác tranchan79 ơi!!!thế này thì bác mãi mãi ở trong hội thôi!Cùng hoàn cảnh phải động viên giúp nhau chứ bác?:beernow: :food-smil

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phunganh285 nói:
Bác tranchan79 ơi!!!thế này thì bác mãi mãi ở trong hội thôi!Cùng hoàn cảnh phải động viên giúp nhau chứ bác?:beernow: :food-smil
Chưa gì đã nghĩ xấu rồi...
Phong bì ở đây có nghĩa là: Viết đơn ==> bỏ vào phong bì đem nộp (Đừng có cầm tờ đơn xin gia nhập hội độc thân tung tăng ngoài đường người ta lại tưởng hội mình...).
Khổ lắm biết là mình forever trong hội rồi nên đành phải cam chịu nhận chức hội trưởng đấy chứ!

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
tranchan79 nói:
Khổ lắm biết là mình forever trong hội rồi nên đành phải cam chịu nhận chức hội trưởng đấy chứ!

Hay em giúp bác nhỉ?Nghe bác than thở thâm tâm em cứ thấy áy náy thế nào ý, không khéo đêm nay lại chong chong ...2 đầu gối mất thôi.Em biết một chỗ hay lắm...Đảm bảo bác vào đấy sẽ được ngưỡng mộ, không khéo lại còn được coi là thần tượng và ai cũng muốn làm nửa còn lại của bác y chứ.

Bác phải bí mật đó,em quý nhất bác,nên mới mách riêng cho bác đó?:ladiesman

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Hu ra, họp mặt thôi các bác ơi, em đang nhàn rỗi, lâu rồi không gặp các mem!

:drummer:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thôi khỏi phải chỉ chỗ đó... nghe qua là biết đó là ở đâu rồi!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
ơ, anh tranchan79 nói chuyện một mình à? lêu lêu

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
ơ, anh tranchan79 nói chuyện một mình à? lêu lêu
Này nhá! em còn quên cái vụ anh vote sao cho cháu em có gấu bông rồi đấy nhá... cứ ở đó mà lêu lêu đi...

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Sao bác biết?Bác đã vào đó rùi mà giờ vẫn giữ chức thì...Em hết cách rùi, đến như Đường Tăng vào đó suýt tí nữa phải bỏ cuộc hành trình đi Tây Trúc nứa là...hic!!hic!!!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Uí chà, em xin lỗi, em nhớ rùi nhớ rùi.

Vậy thì khi nào họp em sẽ dùng tiền của hội đãi anh ly cafe luôn nhỉ. :dzo:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phunganh285 nói:
Sao bác biết?Bác đã vào đó rùi mà giờ vẫn giữ chức thì...Em hết cách rùi, đến như Đường Tăng vào đó suýt tí nữa phải bỏ cuộc hành trình đi Tây Trúc nứa là...hic!!hic!!!
Thiện tai... thiện tai!!!
Đường Tăng là Đường Tăng, TC là TC làm sao so sánh được.... Thiện tai.. Thiện tai!!
Xungdanhanhhung nói:
Uí chà, em xin lỗi, em nhớ rùi nhớ rùi.

Vậy thì khi nào họp em sẽ dùng tiền của hội đãi anh ly cafe luôn nhỉ. :dzo:
Ý kiến cũng hay đấy! Anh thì chỉ quan tâm tới cafe thôi còn cái vụ dùng tiền của ai thì ... mặc kệ nó!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
phunganh285 nói:

ơ, bạn mới nhập hội à? Bạn không biết anh tranchan79 chỉ còn đợi ngày tốt là đưa Smod lừng danh của chúng ta về dinh à? Chỉ tiếc là từ đầu năm đến giờ chưa có ngày nào là ngày tốt cả.

To tranchan79: đấy anh sướng nhá, cả trong topic này mỗi em là bênh anh thôi. (Khổ thế đấy, chung quy cũng chỉ vì một con gấu bông)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
ơ, bạn mới nhập hội à? Bạn không biết anh tranchan79 chỉ còn đợi ngày tốt là đưa Smod lừng danh của chúng ta về dinh à? Chỉ tiếc là từ đầu năm đến giờ chưa có ngày nào là ngày tốt cả.

To tranchan79: đấy anh sướng nhá, cả trong topic này mỗi em là bênh anh thôi. (Khổ thế đấy, chung quy cũng chỉ vì một con gấu bông)
Smod nào thế em? tại sao anh lại không biết nhỉ? lạ thật đấy!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Thế anh thích Smod nào? Hihi, ý em nói là chị Tú nhà mình ấy, bao nhiêu là ưu điểm, này nhé: nổi tiếng trong giang hồ, ấy chết trên diễn đàn, bằng tuổi anh (các cụ bảo cùng tuổi nằm duỗi mà ăn).

Híc, còn nếu không phải thì em doạ bạn ấy cho bạn ấy không...bắt nạt anh nữa. Anh cứ nhận đi, cho oách, nhỉ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
Thế anh thích Smod nào? Hihi, ý em nói là chị Tú nhà mình ấy, bao nhiêu là ưu điểm, này nhé: nổi tiếng trong giang hồ, ấy chết trên diễn đàn, bằng tuổi anh (các cụ bảo cùng tuổi nằm duỗi mà ăn).

Híc, còn nếu không phải thì em doạ bạn ấy cho bạn ấy không...bắt nạt anh nữa. Anh cứ nhận đi, cho oách, nhỉ?
Tú Anh lên tiếng cái nhở! không mọi người lại nhầm tưởng mình toan tính mở hội độc thân để ... này!

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Ôi dào!Em thấy các Web khác họ cứ "Web ta lại lấy Web mình" đấy chứ.Tại sao nhà mình lại không vậy nhỉ?Hay bác TC và chị Tu Anh mở màn, khai hội đi cho tụi em theo với.
Husband làm KT, Wife làm KT...Sau này Children lại làm KT, thế thì còn gì bằng...

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Bạn phải nói thế này này:

Chồng làm kế toán, vợ làm kiểm toán. Đúng là ghét của nào trời trao của ấy.

Bập bập, nhỡ anh TC là kiểm toán thì sao. Thì lại nói:

Vợ chồng cùng nghề dễ thông cảm.

:freddy:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xungdanhanhhung nói:
Bạn phải nói thế này này:

Chồng làm kế toán, vợ làm kiểm toán. Đúng là ghét của nào trời trao của ấy.

Bập bập, nhỡ anh TC là kiểm toán thì sao. Thì lại nói:

Vợ chồng cùng nghề dễ thông cảm.

:freddy:
Mình không làm kế toán và cũng chẳng làm kiểm toán mới đau chứ :wall: :wall: :wall:

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
tranchan79 nói:
Mình không làm kế toán và cũng chẳng làm kiểm toán mới đau chứ :wall: :wall: :wall:

Tụi em không cần biết!!!Miễn là 2 bác TC và TA phải nổ phát súng đầu tiên đi.Ai đồng ý giơ chân lên nào?:music-smi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA