Tổng hợp bài giới thiệu về ERP

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Ðề: Tổng hợp bài giới thiệu về ERP

Có chứ, nhưng mà tui thấy toàn là khái niệm, dân VN nhà mình toàn là cụ thể, chi tiết về vấn đề erp. Tôi thấy ý kiến của ông yukos hay đó - tôi nghĩ nếu làm theo hướng này thì Bác không ngại gì không có người đọc cả. Bên diễn đàn bên kia chưa có hướng này, nên làm cái gì mới và hay, phục vụ thiết thực chứ lý thuyết suông thì khó lòng lắm.

Tỷ như, lợi ích của ERP thì ai cũng rõ rồi - ví như Bác thấy Coop Sài gòn không, 1.5 triệu usd chứ đâu phải đùa - nhưng chọn cái nào, làm sao chọn - thiết thực đi Bác ơi, đừng nên lún sâu vào mấy cái định nghĩa: thế nào là ERP, là gì gì đó - không quan tâm. Nói nhỏ tí nhe - đâu có ai quan tâm: Thế nào là phụ nữ (đàn ông), lợi ích của phụ nữ (đàn ông) là gì?,.... mà như tớ thì chọn ai trong số các cô gái mà tớ đang quen biết, làm thế nào để cặp bồ với cô gái đó, tiến tới hôn nhân, vân vân và vân vân thôi bác ạ (bài này tớ chôm chỉa của Bác yukos - cho tớ chôm bản quyền tí nhe yukos)

Đúng rùi ! bài viết rất hay

Nhưng cái khó ở VN là làm sao triển khai

Mà trong khi dân trí kém hiểu

Coi như là bán phần mềm

khuyến mại khóa học quản trị cho toô công ty

và khóa học MBA cho các lãnh đạo công ty !

Khóa học Quản trị dòng tiền
haizapo

haizapo

Trung cấp
18/4/06
67
1
8
HCMC
Ðề: Phần mềm quản lý doanh nghiệp ERP

Bạn ơi, ERP mà nói SAP B1, ko nói SAP A1 hả?

C

cayvicamdo

Guest
24/7/15
1
0
0
34
Ðề: Tổng hợp bài giới thiệu về ERP

Có ai cho biết ở VN có những nhà cung cấp ERP chuyên nghiệp nào nhé. Cảm ơn!
Ở Việt Nam hiện có hai dạng phần mềm ERP (tạm gọi phần mềm ERP, chứ ERP chính xác chỉ là giải pháp )
1. Các nhà CC là đại lý của SAP, Oracle tại Việt Nam.
2. Các nhà CC trong nước tự sản xuất phần mềm : Fast, Bravo, ASOFT, Lemon Tree...

Một số doanh nghiệp VN có cung cấp phần mềm kế toán - họ tự gọi nó là ERP nhưng về bản chất thì nó chỉ là một phần nghìn của ERP. :)

A

Anjinsan

Sơ cấp
4/11/15
10
5
3
47
Quy trình nghiệp vụ, là cái phải bước qua nó đã, mới nói đến ERP...

S

Ship24h

Vận chuyển hàng đi nước ngoài
18/9/16
2
0
1
39
www.ship24h.net
thật tuyệt, mình đang cần tìm hiểu về phần này . cảm ơn Add

T

thao nguyen1816

Guest
3/8/16
15
3
3
32
Thành phố Hồ Chí MInh
vừa dài vừa nhiều chưa biết tóm tắt nội dung chính là gì, nhưng thỉnh thoảng có nghe các chị phòng kế toán nhắt đến.......

ErpInsider

ErpInsider

The ABCs of ERP
11/11/16
5
0
1
erpinsider.net
Trước đây có diễn đàn erpsolution rất nhiều bài viết bổ ích nhưng thật tiếc là ko còn tồn tại nữa. Các bác ấy lại phải dạt sang đây sống nhờ webketoan, bên này không được xôm cho lắm :(

N

ngloc

Guest
8/5/17
1
0
1
31
Hiện tại thì e cũng mới vào làm sale cho 1 công ty erp, hiện tại e đang gặp khó khăn là chưa biết giới thiệu sao cho người nghe dễ hiểu, ai có thể giúp em không ạ

T

Trần Thái Bình

Sơ cấp
12/7/18
1
0
1
42
Chào cả nhà!!!
Tui mới tiếp xúc và tìm hiểu ERP. Theo tui hiểu, ERP là giải pháp phần mềm hỗ trợ quản trị doanh nghiệp. Nó là phần mềm tích hợp các hoạt động của công ty trông một hệ thống. Vậy câu hỏi đặt ra là: không dùng ERP thì quản trị doanh nghiệp như thế nào? Doanh nghiệp dùng công cụ gì để quản trị? Theo tôi, khi chúng ta trả lời được câu hỏi này thì chúng ta làm rõ được ERP là gì và tại sao phải sử dụng ERP. :)):)):)):))
Đúng không cả nhà???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA