Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Y

yen20586

Trung cấp
22/7/09
55
1
8
Việt Nam
kết quả đợt 2 đang nằm ở Ban TCCB TCT, bạn có thể gọi đến : BAN TỔ CHỨC CÁN BỘ TCT : (04) 39.722.578 gặp anh Tú để biết kq

Thông tin có chính xác không vậy? Đã có ai gọi điện hỏi thử chưa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
có nhiều bạn nói là có kết quả đ2 lâu rồi, thế mà sao lại không công bố hả các bạn? hay nguồn thông tin chưa đuợc chuẩn?

Cũng có thể là vậy, cũng có thể tuỳ mỗi tỉnh và cũng có thể lý do khác các bạn đừng nóng lòng. Cái gì tới sẽ tới thôi. Chúc các bạn may mắn nhé!

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
Cũng có thể là vậy, cũng có thể tuỳ mỗi tỉnh và cũng có thể lý do khác các bạn đừng nóng lòng. Cái gì tới sẽ tới thôi. Chúc các bạn may mắn nhé!
mình không nghĩ là TCT hay BTC duyệt mỗi tỉnh vào 1 thời điểm khác nhau . Chỉ có thông tin từ các cục là khác nhau thôi :015:

N

ngokhong27

Guest
16/11/09
42
0
0
hcm
mình vừa điện ra ban tccb tct thì được trả lời là tp.hcm vẫn chưa có QĐ gọi công chức mới đi làm. Ôi chẳng biết bao giờ mới được đi làm đây.

T

trananh83

Sơ cấp
27/6/09
10
0
0
Hà Nội
Hehe đợt 2 các bạn cứ từ từ nhé, đi chơi đi cho thoải mái vào làm rồi mới biết.

N

ngokhong27

Guest
16/11/09
42
0
0
hcm
các bạn hãy nộp đơn xin một cv nào khác làm đi, chứ chờ đợi bên tct gọi đi làm chắc cũng lâu lắm. mình vừa xin được vào làm nhân viên IT cho một công ty, 10-12 này là mình đi làm, hichic tết này có tiền đi chơi rồi. chừng nào bên thuế kêu đi làm thì mình quay lại làm cho nhà nước. chứ hơi sức đâu mà ngồi chờ đợi mấy ông trên tct hay btc ký qua-ký lại, xét tới-xét lui rồi chắc 5-6 tháng nữa mới được đi làm.

Sửa lần cuối:
B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
các bạn hãy nộp đơn xin một cv nào khác làm đi, chứ chờ đợi bên tct gọi đi làm chắc cũng lâu lắm. mình vừa xin được vào làm nhân viên IT cho một công ty, 10-12 này là mình đi làm, hichic tết này có tiền đi chơi rồi. chừng nào bên thuế kêu đi làm thì mình quay lại làm cho nhà nước. chứ hơi sức đâu mà ngồi chờ đợi mấy ông trên tct hay btc ký qua-ký lại, xét tới-xét lui rồi chắc 5-6 tháng nữa mới được đi làm.

Bạn này nói rất đúng-làm ở ngoài ngon hơn nhiều

F

Franci1

Guest
26/7/09
32
0
0
38
Thanh Hoa
Bạn này nói rất đúng-làm ở ngoài ngon hơn nhiều

Mình đang làm cho 1 Công ty về xây dựng nhưng đi làm kế toán công trường oải quá, 10/12 này chuyển sang làm cho 1 công ty CP (Công ty lớn có hơn 1 ngàn nhân viên khắp Bắc Trung Nam 50%CP, 50% Nhà nước), thấy ai cũng bảo công ty này được và khuyên nếu đã vào làm ở công ty CP này thì thôi đừng chờ đợi bên Thuế nữa vì có vào Thuế thì khả năng phải đi tuyến huyện làm và lương thì không cao như bên Công ty CP này. Mình đang suy nghĩ mà bên Thuế thì cứ mãi bặt vô âm tín, cứ nói sắp gọi mà có thấy gì đâu. Chắc ngã tay chèo mất thôi dù thật lòng mình vẫn muốn vào làm bên Thuế cho thoả nguyện thi thố và ước mơ nhưng nghĩ tới nơi làm và... lương thì nhụt trí quá. Không biết lúc Thuế gọi và quyết định đi Thuế có là ...không nữa. Các bạn có kinh nghiệm tư vấn hộ mình đi.:047:

N

ngokhong27

Guest
16/11/09
42
0
0
hcm
bạn đừng lo lắng nhiều quá, cứ yên tâm mà làm bên cty cp đi, làm nhiều thì có kinh nghiệm nhiều hơn, khi nào bên thuế có qđ gọi đi làm thì lúc đó mới tính tiếp. chứ mà cứ ngồi ở nhà chờ đợi tct gọi đi làm thì bao nhiêu kiến thức học được từ thời đại học sẽ không cánh mà bay đi (lâu ngày lục nghề). THỜI GIAN KO CHỜ ĐỢI TUỔI TRẺ, HÃY HƯỚNG VỀ MẶT TRỜI, BÓNG TỐI SẼ LÙI VỀ PHÍA SAU BẠN

A

alone1210

Guest
31/7/09
39
0
0
38
Ha Noi
Mình đang làm cho 1 Công ty về xây dựng nhưng đi làm kế toán công trường oải quá, 10/12 này chuyển sang làm cho 1 công ty CP (Công ty lớn có hơn 1 ngàn nhân viên khắp Bắc Trung Nam 50%CP, 50% Nhà nước), thấy ai cũng bảo công ty này được và khuyên nếu đã vào làm ở công ty CP này thì thôi đừng chờ đợi bên Thuế nữa vì có vào Thuế thì khả năng phải đi tuyến huyện làm và lương thì không cao như bên Công ty CP này. Mình đang suy nghĩ mà bên Thuế thì cứ mãi bặt vô âm tín, cứ nói sắp gọi mà có thấy gì đâu. Chắc ngã tay chèo mất thôi dù thật lòng mình vẫn muốn vào làm bên Thuế cho thoả nguyện thi thố và ước mơ nhưng nghĩ tới nơi làm và... lương thì nhụt trí quá. Không biết lúc Thuế gọi và quyết định đi Thuế có là ...không nữa. Các bạn có kinh nghiệm tư vấn hộ mình đi.:047:

Nếu mà TCT gọi thì lúc đó hãy nghĩ đến " Công danh trước, tiền tài sau" :dance2::dance2:

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
thế mà có bao nhiêu ng phao tin sắp có đ2 , vậy là toàn tin nhảm?

F

Franci1

Guest
26/7/09
32
0
0
38
Thanh Hoa
Nếu mà TCT gọi thì lúc đó hãy nghĩ đến " Công danh trước, tiền tài sau" :dance2::dance2:

Mình biết chính xác tỉnh mình lấy thêm đợt 2 là 47 chỉ tiêu nên có khả năng mình được gọi thôi chứ chưa được nhận giấy báo. Cảm ơn nha! :015:

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
Mình biết chính xác tỉnh mình lấy thêm đợt 2 là 47 chỉ tiêu nên có khả năng mình được gọi thôi chứ chưa được nhận giấy báo. Cảm ơn nha! :015:

thông tin của bạn nhận đc từ đâu mà bạn chắc chắn thế?
đợt 1 tỉnh bạn lấy nhiều không mà đ2 đc những 47?

A

alone1210

Guest
31/7/09
39
0
0
38
Ha Noi
Ai xoá bài của mình đi mà ko thấy thông báo gì nhỉ?

F

Franci1

Guest
26/7/09
32
0
0
38
Thanh Hoa
thông tin của Fanci1 liệu có chính xác ko vậy?:015:
Đối với tỉnh mình thôi chứ tỉnh khác mình không biết. Đợt 1 tỉnh mình lấy 30 chỉ tiêu gồm chuyên viên+Kiểm soát viên còn hệ khác mình không để ý. Đợt 2 này chính xác tỉnh mình xin 70 chỉ tiêu nhưng chỉ được duyệt 47 chỉ tiêu. Xin được rồi nhưng lý do tại sao chưa gọi thì mình cũng chịu, có vài lý do được nghe và giải thích nhưng thấy không đáng tin cậy lắm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA