Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

amatsu125

Guest
22/10/10
22
0
0
1231
Giúp mình giải mấy bài này với nhé. Mình biết đáp án nhưng ko biết cách giải:
TNDN Câu 12. Doanh nghiệp sản xuất A thành lập năm 2002, báo cáo quyết toán thuế TNDN năm 2009 có số liệu về chi phí được ghi nhận như sau :
- Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh có đầy đủ hóa đơn, chứng từ hợp pháp: 600 triệu đồng
- Tổng các khoản chi phí được trừ (không bao gồm: phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh): 5 tỷ đồng.
Vậy tổng chi phí được trừ bao gồm cả chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết khi xác định thu nhập chịu thuế trong năm 2009 là bao nhiêu?
a. 5,4 tỷ đồng.
b. 5,5 tỷ đồng.
c. 5,6 tỷ đồng.

TNDN Câu 13. Doanh nghiệp Việt Nam C có một khoản thu nhập 850 triệu đồng từ dự án đầu tư tại nước ngoài. Khoản thu nhập này là thu nhập sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước ngoài. Số thuế thu nhập phải nộp tính theo quy định của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp của nước ngoài là 250 triệu đồng.
Trường hợp này doanh nghiệp VN C sẽ phải nộp thêm thuế TNDN tại Việt Nam là bao nhiêu?
a. Không phải nộp thêm thuế TNDN
b. 20 triệu đồng
c. 25 triệu đồng

TNCN Câu 4. Ông B bán 500 cổ phiếu với giá bán là 25,000 đồng/cổ phiếu, giá mua 8,500 đồng/cổ phiếu, chi phí liên quan cho việc bán 500 cổ phiếu này là 750,000 đồng (các chứng từ mua, bán và chi phí hợp lý). Thuế TNCN ông B phải nộp là bao nhiêu?
a. 1.500.000 đồng
b. 1.750.000 đồng
c. 1.950.000 đồng
d. 2.200.000 đồng

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
Đề anh B,có đáp án,up lên mọi ng tham khảo nhé. chúc cả nhà thi tốt nhá

Cái này k có đáp an, mọi ng tự làm nhá.

Thêm tài liệu này nữa nhá.đảm bảo cả nhà học hoa cả mắt...*_^
Cảm ơn bạn nhỉều nhá. Hic...hic...:wave-smil

L

linh48cc

Sơ cấp
30/10/10
10
0
0
Bắc Giang
Mọi người cho hỏi đi thi có cần mang CMT đi không nhỉ? Mình vừa tìm CMT, không biết thất lạc đâu mất rồi.

M

miuqtkd

Guest
8/12/10
4
0
0
37
miền Bắc rét buốt
có fải mang CMT đó bạn ah! Nếu ko tìm thấy thì bạn fải gọi dth tới cục thuế hỏi, hỏi sớm đi, ko là ôn nhièu mà ko dc đi thi thì tiếc lắm.

Q

quynhvu3983

Guest
28/11/10
10
0
0
Ha Noi
Mọi người cho hỏi đi thi có cần mang CMT đi không nhỉ? Mình vừa tìm CMT, không biết thất lạc đâu mất rồi.

Không sao đâu, nếu không có CMT thì mang giấy tờ tùy thân khác có ảnh là được, như bằng lái xe chẳng hạn, trong thông báo cục thuế gửi viết vậy mà

T

thuyvic

Sơ cấp
1/12/10
8
0
0
38
Hà Nội

Có đấy bạn ạ! Phải mang CMT, Giấy báo dự thi và thẻ dự thi nữa. Bạn cố tìm CMT đi!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Ngoài HN trời rất là rét, rét ơi là rét, nhưng với tinh thần đang sôi sùng sục of ae nhà mình, hì, tớ gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới tất cả các bạn thi ngày mai. Thời gian ko còn nh, suốt time qua các bạn đã vất vả quá rồi, hãy thoải mái vào fòng thi và làm hết sức mình nhé.
Tối mai lên đàm đạo với các bạn về đề thi chiều mai, rồi tám đề thi ngày kia luôn nha.
Chào thân ái và quyết thắng

L

linh48cc

Sơ cấp
30/10/10
10
0
0
Bắc Giang
Ai có số điện thoại trên tổng cục thuế để cho mình xin luôn nhé. Mình đang rất cần vì mất CMT không biết có được thi không. Website tổng cục thuế đang không vào được. Thanks

Không sao đâu, nếu không có CMT thì mang giấy tờ tùy thân khác có ảnh là được, như bằng lái xe chẳng hạn, trong thông báo cục thuế gửi viết vậy mà

Bạn có lưu thông báo đấy không? Dạo này Website thuế không vào được. Mình gọi điện theo mấy số trên trang tài chính ứng dụng cũng không được.

Sửa lần cuối:
M

mechit

Sơ cấp
5/1/11
13
0
0
ha noi
Mùng 8 này có ai ở Hn đi học ôn không vậy? Trời rét quá mà mình vẫn chưa học được gì, chắc tự loại mình ra khỏi cuộc đua này mất thôi. Chúc các bạn SG thi tốt nhé /

P

Pham thi Nhu trang

Guest
19/10/10
7
0
0
Ha Noi
Có bạn nào đi ôn ở lớp anh Hưng có xin đc bản mềm về 10 điêề kỷ luật, 5 điêề xây và 5 điều chống có thể cho mình xin 1 bản k, miìn làm mất bản cứng mà vào hòm thư của lớp k có 10 điều kỷ luật chỉ có 5 điều xây, 5 điều chống. Mà vaà đó hỏi xin cũng chả đc trả lời nên giờ chả biết tìm đâu. Thanks

T

thuyvic

Sơ cấp
1/12/10
8
0
0
38
Hà Nội
hic hic! có bạn nào ở HB nhận được giấy báo chưa? Sao mình vẫn chưa nhận dc j cả. Lo quá!

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
Ai có số điện thoại trên tổng cục thuế để cho mình xin luôn nhé. Mình đang rất cần vì mất CMT không biết có được thi không. Website tổng cục thuế đang không vào được. Thanks

Bạn có lưu thông báo đấy không? Dạo này Website thuế không vào được. Mình gọi điện theo mấy số trên trang tài chính ứng dụng cũng không được.
Mọi liên lạc để có thông tin liên quan đến kỳ thi qua số điện thoại: 04.3972.7790 (đồng chí Trường) và 04.3972.4464 (đồng chí Thịnh)./. bản có thể lên UBND xã phương và công an xã phưuờng chứng nhận và mang theo một số số giấy tờ chứng minh nhw bằng lái xe chẳng hạn rồi ngày mai lên gặp chủ tịch hội đồng thi!

L

linh48cc

Sơ cấp
30/10/10
10
0
0
Bắc Giang
Mọi liên lạc để có thông tin liên quan đến kỳ thi qua số điện thoại: 04.3972.7790 (đồng chí Trường) và 04.3972.4464 (đồng chí Thịnh)./. bản có thể lên UBND xã phương và công an xã phưuờng chứng nhận và mang theo một số số giấy tờ chứng minh nhw bằng lái xe chẳng hạn rồi ngày mai lên gặp chủ tịch hội đồng thi!

Uh. Cám ơn bạn. Mình cũng điện rồi, không gặp được cả chú Trường và chú Thịnh. Người trả lời mình bảo gọi về cục thuế tỉnh mình thi mà hỏi. Mình gọi về tỉnh thì bảo cái này phải gọi tổng cục thuế hỏi. Hài thật đấy.

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
Có bạn nào đi ôn ở lớp anh Hưng có xin đc bản mềm về 10 điêề kỷ luật, 5 điêề xây và 5 điều chống có thể cho mình xin 1 bản k, miìn làm mất bản cứng mà vào hòm thư của lớp k có 10 điều kỷ luật chỉ có 5 điều xây, 5 điều chống. Mà vaà đó hỏi xin cũng chả đc trả lời nên giờ chả biết tìm đâu. Thanks

mình có 10 diều kỉ luật, nhưg hok bis 5 xây 5 chốg là kí rì? bạn gửi m ná!

Đính kèm

• muoi dieu ky luat.doc
    38.5 KB · Lượt xem: 109
R

rongdat88

Sơ cấp
3/12/10
21
0
0
hà Tĩnh
Có bạn nào ở Hà Tĩnh nhận được giấy báo thi chưa? Sao m chưa nhận được nhỉ

R

ringgggg

Guest
6/11/10
18
0
0
ha noi
Haha buồn cười thật mình thi ngạch cán sự tin, hôm kia nhận được giấy báo thấy được miễn thi môn ngoại ngữ. Xem trong danh sách cung thấy mọi người cũng được miễn thi hết tưởng thật mừng ơi là mừng. Nào ngờ hôm nay nhân được cái thông báo đính chính lại là “Do sai sót trong quá trình in ấn… anh chị không được miễn thi môn ngoại ngữ.” Zzz

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
Mai miền nam thi rồi, chúc tất cả các ban thi tốt. Thi xong nhớ up đề nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều