Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lyhan

Trung cấp
28/2/10
102
0
0
nam dinh
Đề chuyên ngành đây:
Mình mừng quá, chắc ổn tin học rồi, mình cộng thử rồi chắc được 300 điểm. hihihi

Câu 1: Kể tên các phương pháp tính thuế GTGT? Điều kiện để được khấu trừ thuế GTGT.
Câu 2: Luật thuế thu nhập doanh nghiệp (năm 2008) có quy định các khoản chi phí không được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp, trình bày 5 khoản chi phí trong số đó?
Câu 3: Theo quy định của pháp luật thuế TNCN thì giảm trừ gia cảnh bao gồm những phần nào (tính giảm trừ gia cảnh cho đối tượng nào) và mức cụ thể?
Câu 4: Doanh nghiệp X thành lập từ năm 2008, có trụ sở chính tại thành phố Hải Phòng, không có cơ sở sản xuất phụ thuộc, kỳ tính thuế được xác định theo năm dương lịch. Trong năm 2009, doanh nghiệp có doanh thu tính thu nhập chịu thuế là 2 tỷ, chi phí của doanh nghiệp bao gồm các khoản chi phí các khoản chi phí thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh và có hóa đơn chứng từ hợp pháp 1 tỷ đồng, trong đó khoản chi phí quảng cáo, tiếp thị của doanh nghiệp là 300 triệu đồng. Biết rằng ngoài khoản chi phí quảng cáo, tiếp thị nêu trên thì tất cả các khoản chi phí còn lại của doanh nghiệp đều là khoản chỉ phí được trừ. Ngoài ra, trong năm doanh nghiệp có thêm khoản thu nhập từ lãi tiền gửi là 100 tr đồng.
1. anh chị hãy xác định thu nhập chịu thuế TNDN của doanh nghiệp X trong kỳ tính thuế năm 2009. Hãy giải thích về cách xác định thu nhập chịu thuế đó.
2. hãy xác định thời điểm doanh nghiệp X phải khai thuế tạm nộp theo quý đối với số thuế tạm nộp quý I/2009 và khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp đối với số thuế phải nộp năm 2009.
3. xác định nơi nộp thuế của doanh nghiệp X

Siêu quá.Tối nay được ngủ ngon rùi.Hix. Vậy còn đề thi chuyên ngành CNTT sao thấy mọi người im hơi lặng tiếng thế!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Vẫn biết là bạn bức xúc. Nhưng mà không nên nói như vậy. Nếu như bạn nói hoá ra những người làm được bài đều có bùa+$ ah`. Cảm ơn vì chia sẻ kn

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Siêu quá.Tối nay được ngủ ngon rùi.Hix. Vậy còn đề thi chuyên ngành CNTT sao thấy mọi người im hơi lặng tiếng thế!!!!!!!!!!!!

bạn chờ ngày mai có ai post ko, nếu ko mình sẽ hỏi dùm cho

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
Tiền tiền nong nong j ở đây. Học không học kỹ đi thi kết quả kém rồi vào đây nói này nói nọ ak. Mang tiếng thành viên tích cực !!!

tại bạn chưa thi thôi
haaaaaaaaaaaa
đồng tiền đi trước vẫn là đồng tiền khôn
haaaaaaa

Nhiều thứ không nên nói thì tốt hơn. Nói ra chỉ sợ người khác cười thôi

nó vẫn còn nhỏ và ...
chưa hiểu cái sự đời là gì

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
ac ơi, đánh giá về đề thi trắc nghiệm đi, ở trong 300 câu we ôn có nhiều ko, hay ở ngoài nữa

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
Haizzz tôi không ngờ công chức là thế, có nhiều điều kinh khủng quá, tôi không tưởng tượng nỗi các bạn àh. Tốt nhất khi đi thi, đem bùa vào nhá, và thêm nhiều tiền nữa, đừng như thôi, không bùa, không tiền suy ra hỏng
Kinh khủng

chia bùn cùng bạn
nhưng đó là quy luật chung bạn à
khó mà đi ngược lại đâu

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
ai cần chia sẽ thì alo minh chỉ kinh nghiệm cho
mình có đứa bạn học chung cấp 3.đi thì vì gia đinh ép
không học chữ nào và cung không có tài liệu gì
mà còn ok và có lẽ đậu

Sửa lần cuối:
litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
tại bạn chưa thi thôi
haaaaaaaaaaaa
đồng tiền đi trước vẫn là đồng tiền khôn
haaaaaaa

nó vẫn còn nhỏ và ...
chưa hiểu cái sự đời là gì
Có thể là mình nhỏ thật, chưa hiểu sự đời thật. Nhưng mà, có nên không khi mà có những người dùng thực lực để thi và đặt hi vọng vào kỳ thi, mà bạn post những dòng này lên. Thử hỏi là có nên làm thế hay không.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Có thể là mình nhỏ thật, chưa hiểu sự đời thật. Nhưng mà, có nên không khi mà có những người dùng thực lực để thi và đặt hi vọng vào kỳ thi, mà bạn post những dòng này lên. Thử hỏi là có nên làm thế hay không.

Trời ạh, không hiểu ý tôi nói àh, đó là vấn đề tôi đang bức xúc, thừ hỏi ai cũng dùng thực lực thì tôi nói làm gì, đằng này như thế tôi mới nói bất công chứ

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Hic.thanks ac.mình đang lo kinh khủng khiếp.Chẳng biết mấy nữa thi thế nào.Lo wa.

khỏi ôn trắc nghiệm nữa, cứ lấy luật ra đọc, thông tư coi 1 chút cũng được, đề dễ như ăn cháo. hihi. làm khoảng 10p xong.

C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
37
ha nam
khỏi ôn trắc nghiệm nữa, cứ lấy luật ra đọc, thông tư coi 1 chút cũng được, đề dễ như ăn cháo. hihi. làm khoảng 10p xong.
thế thì ngon,nhưng mà có phải ai cũng thế đâu, bạn có xin ai đc đề chuyên viên tin k bạn

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Cứ trong luật thuế mà học, đừng học đâu xa xôi các bạn nhé

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh

có nên làm hay kkhoong thi tự bạn nghĩ nhé
nên nghĩ là bạn thi vào đâu
sẽ làm gì
vì sao như thế
suy nghĩ tý nhé
lương các ông to to la bao nhiêu......
1 tháng nhiêu đó không ....
............
thì bao lâu mới đủ ............
cứ suy nghĩ đi nhé
quy luất sẽ đào thải nếu bạn không thay đổi để phù hợp với môi trường
hi
mình không dám nói tuổi tác bạn nhỏ
chỉ nói suy nghĩ của bạn còn hạn hẹp quá

C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
37
ha nam
ngày mai ko ai post thì mình xin
uh cố gắng giúp bọn mình nhé, chúc những ngày đầu tuần ngỉ ngơi thoải mái, mình đi ôn pài cái

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
haaaaaaaaaaaaaaaa thế là xong pipi dd nhé
1 thời gian sau quay lai

R

ringgggg

Guest
6/11/10
18
0
0
ha noi
Các bạn Miền nam thi song môn nghiệp vụ chuyên ngành CNTT ngạch cán sựngạch chuyên viên post đề thi hoặc dạng đề thi như thế nào hay chỉ ra một vài kinh nghiệm thi cho anh em Miền Bắc coi đi,bác nào trước khi thi có nói thi song post lên ma sao chẳng thấy post gi cả vậy, suốt ruột quá! Chia sẻ chút kinh nghiệm di nao.

K

kokochoco21

Guest
24/9/10
4
0
0
36
Hà Nội
Tớ giải câu 4 thế này đúng ko bạn Ac116?
1. Tính thu nhập chịu thuế và giải thích cách xđ:
Thu nhập chịu thuế của DN = Doanh thu - các khoản chi đc trừ + các thu nhập khác (kể cả thu nhập nhận đc ngoài VN)
Theo đầu bài:
Doanh thu = 2tỷ
Các khoản chi phí hợp lý = 1tỷ - 300 = 700tr
Tiền quảng cáo tiêp, tiếp thị đc trừ = 10%*700tr = 70tr
=> tổng số các khoản chi đc trừ = 70 + 700 = 770tr
Vậy thu nhập chịu thuế của DN X = 2tỷ - 770tr + 100tr = 1330tr
2. Chưa làm đc vì chưa học cái này :047::047:
3. Nơi nộp thuế : Thành phố Hải phòng

Sửa lần cuối:
M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
cảm ơn ac116 nha.bạn có thể xin giùm đề tiếng anh B nữa được không?mình lo quá.cảm ơn bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA