Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
khùng hả nhóc
thời này là năm bao nhiêu rồi
không biết gì thì im nhé
ăn tết xong đi làm thôi

được thế này thì tốt quá, đỡ mất công dài cổ như năm nốái. Bác lấy thôgn tin ở đâu vậy? có chắc chắn ko bác để em còn liệu đường em tính! thanks bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
O qb cung lanh te tai luon rui ne....chuyen ni ra Vinh ma lanh wa chac chet cong thui suc dau ma di thi nua chu....chang ai thuong minh het:026:

bạn ơi toàn 12 13 độ thôi, chuẩn bị đầy đủ áo ấm nhé :D

J

jesuamen

Guest
10/1/11
1
0
0
43
ha noi
Thi công chức thuế

Có ai thi Vinh ko? mình phòng 49, vào làm quen đê

A

abcd12345678

Sơ cấp
3/12/10
5
0
1
bn
Ban cũng thi Thái Nguyên hả. tới thi Thái Nguyên; Bạn tỉnh nào vậy. Hỗ trợ nhau thi bạn nhé:D

Mình ở BN. Giấy báo của mình ghi là thi ở Thái Nguyên, nhưng chả thấy ghi rõ số phòng thi gì cả. Làm sao mà một số bạn cũng thi ở Thái Nguyên như mình lại biết được phòng thi nhỉ??? :wall: :wall: :wall:

M

minhngoc1810

Guest
14/12/05
3
0
0
Ha Noi
khùng hả nhóc
thời này là năm bao nhiêu rồi
không biết gì thì im nhé
ăn tết xong đi làm thôi
Bạn hãy đọc lại gần 700 trang của topic này xem các năm trước mọi người đợi điểm và quyết định lâu như thế nào nhé. Ra Tết may ra có điểm, và nếu là con em trong ngành thì còn biết được trước. Nếu được như bạn nói thì may quá, để mọi người đậu hay không đậu còn tính toán được công việc. Còn nữa, mình tốt nghiệp ĐH và đi làm từ năm 2003. Liệu bạn có đủ tuổi gọi mình là nhóc không?

N

nguyen tung duy

Guest
30/11/10
2
0
0
38
hai phong
A ta thường xuyên đi làm muộn nhưng sángnay a ta lại đến đúng giờ
dich la: He ussually goes to work late, but he is going work on time this morning
mới đúng chứ

0

0912345386

Guest
8/1/11
3
0
0
39
Bắc Ninh
Đề tin học củ chuối quá. Cũng may mình vừa chúng tuyển vào phòng R & D của samsung . 15&16 Này cứ đi thi hóng hớt với anh em thui, chứ ko có í định bon chen vào thuế

N

nguyen tung duy

Guest
30/11/10
2
0
0
38
hai phong
Thiếu: going to work, bởi vì hành động đi làm thường xuyên chia ở hiện tại đơn nhưng hành động sau là phải chia ở hiện tại tiếp diễn chu

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Đúng rồi, mình nghe nói là lâu lắm, ít ũng vài 3 tháng mới có điểm :D, nản.

K

khanhvan1312

Sơ cấp
Mình ở BN. Giấy báo của mình ghi là thi ở Thái Nguyên, nhưng chả thấy ghi rõ số phòng thi gì cả. Làm sao mà một số bạn cũng thi ở Thái Nguyên như mình lại biết được phòng thi nhỉ??? :wall: :wall: :wall:
UHM! Thật kỳ lạ. mình cũng không có. Mình là Vân, còn bạn

Đề tin học củ chuối quá. Cũng may mình vừa chúng tuyển vào phòng R & D của samsung . 15&16 Này cứ đi thi hóng hớt với anh em thui, chứ ko có í định bon chen vào thuế

Anh Thắng thi xong rùi thích nhỉ?.. cùng phòng giúp em phần Anh văn với nhé!:015:
mà em tra thành phần thí sinh ở BN em có thấy anh đâu. Anh cọi lại xem nào?

Sửa lần cuối:
C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
37
ha nam
Bạn hãy đọc lại gần 700 trang của topic này xem các năm trước mọi người đợi điểm và quyết định lâu như thế nào nhé. Ra Tết may ra có điểm, và nếu là con em trong ngành thì còn biết được trước. Nếu được như bạn nói thì may quá, để mọi người đậu hay không đậu còn tính toán được công việc. Còn nữa, mình tốt nghiệp ĐH và đi làm từ năm 2003. Liệu bạn có đủ tuổi gọi mình là nhóc không?
Cái đó là năm trước a àh,k phải là năm 2011 đâu, nghe đôn rằng sẽ đi làm sớm nhưng k bít là bao giờ hì nhưng k lâu như năm 2009 đâu àh,ai có thông tin gì mới về tg có điểm và đi làm chia xẻ với a e nghe(e cũng nghe lỏm thui)

Mai k khí lạnh tăng cường nữa,đểu thế k biết đc ôn đi đã mệt rùi lại còn rét đến oằn tà là vằn như này ai mà còn tâm trí ngồi ôn pài đây, ông trời trả thương miền bắc và trung tẹo nào cả

A

acneu

Trung cấp
6/8/08
99
1
18
Hà Nội_1,2,3,4,5,6,7
Tại sao Bác acc116 và mấy bác cứ tranh cãi mấy cái tiếng anh vớn vẩn ấy nhỉ. Theo Bác thì chuẩn A, B quốc gia là gì? Có căn cứ nào, tài liệu nào nói về chuẩn đó thì pub lên cho ae, đừng có tiểu tiết thế. Mình phải nắm được yêu cầu A, B quốc gia đến đâu chứ, còn cách dùng từ, dùng câu, lối hành văn là tùy ở mỗi người. Còn về chuyên môn nghiệp vụ thì cả nhà đaã hiểu và nhớ được các vẫn đề (đạo lý- cô nói) của từng luật chưa, còn đi vào chi tiết của bài tập thì có mà làm hết các loại bài tập vẫn còn nhều vấn đề phải bàn cãi (vì luật của mình còn phải sửa đổi nữa mà, như hoa hồng đại lý bán đúng giá, bầy gi phải chịu VAT, nhưng nay mai lại bỏ đến nơi rồi...) Có phải không cả nhà.

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Cả nhà ơi,làm giúp tôi bài này với :

Kỳ tính thuế tháng 8/2009, Công ty Thương mại Phương Đông có số liệu:
- Số thuế GTGT đầu vào tập hợp được: 600.000.000 đồng ( trong đó mua 01 tài sản cố định có số thuế GTGT đầu vào là 500.000.000 đồng dùng để sản xuất hàng hoá chịu thuế GTGT là 50% thời gian; dùng để sản xuất hàng hoá không chịu thuế GTGT là 50% thời gian.). Số còn lại đủ điều kiện khấu trừ.
- Số thuế GTGT đầu ra tập hợp được: 700.000.000 đồng
Tính số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ kỳ tính thuế tháng 8/2009?

Nabi0701 oi minh cung o Ha Tinh. Gui cho minh tai lieu word va excel 2007 voi. Mail : bocattrang_ht2003. Minh thi phong 39 ko biet ban o phong may nua

ban thi phong may vay? minh phong 39 ne
Mình thi phòng 082 bạn ah, mail của bạn là @gmail hay @yahoo?

Sửa lần cuối:
L

legiapit

Sơ cấp
3/2/10
22
0
0
40
thanh hoá
Đáp án câu 2 đề cvt nè:
Đáp án câu 2:
Xâu bit gốc 110011101 tương ứng với đa thức M(x) = x8 + x7 + x4 + x3+ x2 + 1.
Đa thức sinh G(x) = x3 + x + 1 tương ứng với xâu bit 1011 (r=3).
xrM(x) = 110011101000.
Ta tính checksum như sau:
Kết quả:
Checksum = 101 (kết quả phép chia lây so dư xrM(x) cho G(x) )
Xâu bit được truyền đi trên mạng là:
T(x) = 110011101101.
Đa thức thương là: Q(x) = 111010011.
Đa thức dư là: R(x) = Checksum = 101.

K

kekhaiketoanthuetinhoc

Sơ cấp
10/1/11
18
0
1
Sông Châu
Xin có một vài lời khuyên với các bạn Miền Bắc chuẩn bị thi. Vì mình đã dự thi năm 2005 và hiện nay đang làm tại một chi cục thuế.
Thứ nhất hãy tự tin với những kiến thức mình đã học, không lo việc tiêu cực trong thi cử vì mình thấy qua 2 lần Tổng ccụ thếu tổ chức thi rất công minh
Thứ 2: Các bạn nên chuẩn bị những tài liệu quan trọng mang theo vào phòng thi biết đâu có thể sử dụng đc.
Thi xong không nên mong mỏi kết quả làm j, những ai đã đi làm cứ yên tâm đi làm, ai đang học thì tiếp tục học bởi lẽ có thể kết quả đợt này sẽ lâu hơn đợt năm ngoái. Năm mình thi tháng 10/2005 nhưng tháng 6/2007 mới biết kết quả.
Và một điều hết sức quan trọng khi biết điểm thi những người có điểm sát với điểm chuẩn nên quan tâm một chút vì qua 2 lần đều gọi bổ xung .. vì chỉ tiêu bổ xung không nhiều nên ...

I

inmapbebong

Guest
13/9/10
4
0
0
35
HP
Theo mình câu 6 trắc nghiệm tiếng Anh phải là đáp án rather (cấu trúc would rather...than có thể ẩn than). Vì câu trả lời mang hàm ý so sánh thik ở nhà hơn đi coi phim :)

M

malmal

Guest
Cả nhà ơi,làm giúp tôi bài này với :

Kỳ tính thuế tháng 8/2009, Công ty Thương mại Phương Đông có số liệu:
- Số thuế GTGT đầu vào tập hợp được: 600.000.000 đồng ( trong đó mua 01 tài sản cố định có số thuế GTGT đầu vào là 500.000.000 đồng dùng để sản xuất hàng hoá chịu thuế GTGT là 50% thời gian; dùng để sản xuất hàng hoá không chịu thuế GTGT là 50% thời gian.). Số còn lại đủ điều kiện khấu trừ.
- Số thuế GTGT đầu ra tập hợp được: 700.000.000 đồng
Tính số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ kỳ tính thuế tháng 8/2009?

Mình thi phòng 082 bạn ah, mail của bạn là @gmail hay @yahoo?

số thuế GTGT phải nộp = 700 - 600 = 100
Tài sản vừa phục vụ sxkd cho hàng hoá chịu thuế và ko chịu thuế thì được khấu trừ toàn bộ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA