Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
13. Doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật Việt Nam nộp thuế thu nhập doanh nghiệp đối với:
a) Thu nhập chịu thuế phát sinh tại Việt Nam
b) Thu nhập chịu thuế phát sinh ngoài Việt Nam
c) Cả hai phương án trên
3. Giá tính thuế GTGT được xác định bằng
a) Đồng Việt Nam hoặc đồng Đô la Mỹ
b) Đồng Việt Nam hoặc ngoại tệ tự do chuyển đổi
c) Đồng Việt Nam
Đáp án nào chính xác nhỉ?,......

uhm, đúng đó, quan trọng j lương lậu, đỗ cái biết liền ah:D

chắc là lương cao, thi vất vả, tốn tiền, mà lương thấp nữa.huhu.......mình nghí chắc cao

Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Đáp án nào chính xác nhỉ?,......

chắc là lương cao, thi vất vả, tốn tiền, mà lương thấp nữa.huhu.......mình nghí chắc cao

3. c. cái này mình coi rồi, theo nguyên tắc là nộp bằng đồng VN, trừ trường hợp nộp ngoại tệ nếu chính phủ cho phép, bạn muốn nộp ngoại tệ thì bạn phải làm đơn xin, lý do nộp ngoại tê, nếu được chính phủ cho phép thì mới nộp ngoại tệ được.
13. c. cái này trong đối tượng nộp thuế TNCN có quy định mà.

T

trang le

Guest
9/2/07
34
0
0
Ha Noi
Cùng làm nha cả nhà ơi :
Ngoai ngu 1.pdf
nabi ui, đề này ở đâu thế, ra là 2 đề ah?? thế mà mình cứ tưởng chỉ có 1 đề hôm trc mọi người post, làm xong là xong. huhu. mà từ hôm web nâng cấp mình ko vào trả lời đc

hôm nay giá vàng và đô la mỹ đều tăng mạnh khắp thị trường Việt Nam
today gold anh úd price all shawply increased in the whole vietnam market
phải ko nhỉ???

The price of gold and US dollar increases sharply on the Vietnamses markets today.

Sửa lần cuối:
wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
đề mình giải thích lương bổng cái, rồi đi làm công việc tiếp nhe, vấn đề này mình am hiểu lắm nè, hihi.

lương hàng tháng nhe trước nhe: 2,34*730*1,6 = ...(sang tháng 5 thì lương cơ bản đã tăng lên, tự nghiên cứu nhe)
cuối năm: nếu bạn đạt chỉ tiêu đề ra, bạn được lãnh thêm: 0,2*12*730 (tức là thay gì hàng tháng bạn *1,8, but nó bắt bạn phải đạt chỉ tiêu gì đó, thì mới được lãnh 0,2)
tiền thưởng cuối năm, chắc là tùy nơi thôi, mình chỉ biết chi cục, chắc khoảng 10tr trở lên.
ngoài ra, ai làm công nghệ thông tin, 1 quý lãnh thêm 1tr, tiền độc hại. làm CNTT bên thuế tiền lương cao nhất đấy.
ok. chỉ đủ sống, hihi. Nam thì chắc thiếu hụt quá!

Bạn Hạnh quên mất chuyện tập sự 1 năm ăn lương 85% của công chức mới! Hihi! Và còn khoản khấu trừ tiền bảo hiểm nữa! Nói chung là lương 3 cọc 3 đồng nhưng vẫn là lương cao nhất của công chức( tớ nghĩ vậy vì thuế có hệ số ngành 1.6) :D:D:D
Còn thưởng cuối năm ko phải tớ nhìn nhầm chứ? 10tr cơ à? Sao cao vậy?

K

kekhaiketoanthuetinhoc

Sơ cấp
10/1/11
18
0
1
Sông Châu
Các bạn phấn đấu nhé
Xin tiết lộ cho các bạn biêt; Tôi thi CC năm 2005 hiẹn nay đang là đội trưởng đôi Kê khai - Kế toán thuế. ngoài lương chính 2,67x730x1,8/tháng + phụ cấp 0,2x730x1,8 + 400.000đ/tháng phụ cấp đội trưởng phụ trách công tác tin học

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn Hạnh quên mất chuyện tập sự 1 năm ăn lương 85% của công chức mới! Hihi! Và còn khoản khấu trừ tiền bảo hiểm nữa! Nói chung là lương 3 cọc 3 đồng nhưng vẫn là lương cao nhất của công chức( tớ nghĩ vậy vì thuế có hệ số ngành 1.6) :D:D:D
Còn thưởng cuối năm ko phải tớ nhìn nhầm chứ? 10tr cơ à? Sao cao vậy?

đúng là bạn nhìn nhầm rồi, mình nói là trên 10tr mà. hihi!

thôi chúc các bạn ngày mai thi tốt nhe!

now mình cài lại win đây, sau gần 3 tháng mở máy online suốt, hôm nay bắt đầu tân trang, bảo trì lại đây!

Sửa lần cuối:
K

kekhaiketoanthuetinhoc

Sơ cấp
10/1/11
18
0
1
Sông Châu
Xin hỏi các bạn Miền Nam: Đề tin, NN hai ngạch KSV và KTV đề có giống nhau không

T

trang le

Guest
9/2/07
34
0
0
Ha Noi
ah, đề tiếng Anh có sai ko nhỉ?
VD câu: I have type 10 letters.... Chọn: a/ yesterday; b/ anybody; c/ everybody; d/ all => Làm gì có đáp án nào đúng. Vì "have type" là sai rồi còn gì, mà về nghĩa cũng ko hiểu?
Bài đọc hiểu: 1C, 2C, 3 A, 5B. còn 4 thì mình chịu vì B và C đều đúng, hic.
Hoàn thành câu: Câu 1: 10 years now là đủ rồi đúng ko cả nhà, ko cần since, for gì đúng ko?
Câu 4: Smoking does a lot of harm for your health. => Đúng ko cả nhà
Viết lại câu: Câu 4: It's years since we met last. => Đúng ko cả nhà
Dịch Việt-Anh: Câu 1: He often goes to work late, but he was on time this morning. => Cả nhà sửa giúp mình
thanks!!!

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
nabi ui, đề này ở đâu thế, ra là 2 đề ah?? thế mà mình cứ tưởng chỉ có 1 đề hôm trc mọi người post, làm xong là xong. huhu. mà từ hôm web nâng cấp mình ko vào trả lời đc

The price of gold and US dollar increases sharply on the Vietnamses markets today.
đây là đề năm ngoái bạn ah.....^^, nhưng chỉ trang 1 thôi.

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
ah, đề tiếng Anh có sai ko nhỉ?
VD câu: I have type 10 letters.... Chọn: a/ yesterday; b/ anybody; c/ everybody; d/ all => Làm gì có đáp án nào đúng. Vì "have type" là sai rồi còn gì, mà về nghĩa cũng ko hiểu?
Bài đọc hiểu: 1C, 2C, 3 A, 5B. còn 4 thì mình chịu vì B và C đều đúng, hic.
Hoàn thành câu: Câu 1: 10 years now là đủ rồi đúng ko cả nhà, ko cần since, for gì đúng ko?
Câu 4: Smoking does a lot of harm for your health. => Đúng ko cả nhà
Viết lại câu: Câu 4: It's years since we met last. => Đúng ko cả nhà
Dịch Việt-Anh: Câu 1: He often goes to work late, but he was on time this morning. => Cả nhà sửa giúp mình
thanks!!!

Đề B ah, các bạn làm rồi đó, câu I have type..... chọn đáp án là today,các bạn làm rồi mà, anybody.... là lựac chọn của câu 2 rồi, câu này câu 3 mà :D

T

trang le

Guest
9/2/07
34
0
0
Ha Noi
ah tin nhé, hôm nọ có bạn nào giải đề tin rồi. mình làm có mấy câu chọn ĐA khác. các bạn xem giúp.
1. 3 vì trong câu hỏi có từ "liên tục"
25. 3 vì thiếu hẳn 1 đối số mà
28. 3. vì từ "bên trái"
Ngoài ra còn vài câu mình ko rõ về office 2007 nên băn khoăn: 7. 2; 12. 4; 16. 1; 19. 2; 24. 2
thanks

Đề B ah, các bạn làm rồi đó, câu I have type..... chọn đáp án là today,các bạn làm rồi mà, anybody.... là lựac chọn của câu 2 rồi, câu này câu 3 mà :D

câu 3 đó ko có đáp án "today" mà Nabi?

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
ah tin nhé, hôm nọ có bạn nào giải đề tin rồi. mình làm có mấy câu chọn ĐA khác. các bạn xem giúp.
28. 3. vì từ "bên trái"
Ngoài ra còn vài câu mình ko rõ về office 2007 nên băn khoăn: 7. 2; 12. 4; 16. 1; 19. 2; 24. 2
thanks

1,25,28 đồng ý với bạn, còn office 2007 thì cày thêm đã..hii, có đáp án rồi đó bạn. Hôm qua bạn ringggg đã post lên.

28. 3. vì từ "bên trái"
thanks

có chứ sao k? bạn đang làm tiếng anh B đúng k? có mà, xem ký đi.

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
bạn nào miền nam cho tớ hỏi đề thi môn tiếng anh, tin học, trắc nghiệm có tráo đổi nhau không (kiểu như cùng nội dung nhuưng các đề khác nhau thì tráo đỏi câu đi)

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Nabi ơi có tài liệu về chức năng quyền hạn nhiệm vụ của tổng cục, cục, chi cục thuế hok send mình với. Tự dưng đâu mất tiêu cái tài liệu ấy rồi nản =.=

H

huyentrang3011

Guest
18/12/10
38
0
0
38
HN
Các bạn cho mình hỏi chút về thuế TNDN nhé. Nếu DN có trụ sở chính và đv hoạch toán độc lập ở các tịh khác nhau thì nộp thuế ở 2 nơi. Vậy nếu cùng 1 tỉnh thì sao? VD. ở HN nhưng trụ sở tại quận Hoàn kiếm, xưởng cơ khí sx ở thanh xuân thì nộp tờ khai và nộp thuế ở Hoàn kiếm hay cả 2. Tks in advance.\

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
câu 12 nó là câu hỏi đuôi, động từ hỏi thế nào thì láy động từ đấy chứ
hix, chả hiểu lắm :((

Đối với trợ động từ thì đúng như thế, nhưng had ở đây là động từ đựoc chia ở thì quá khứ, chứ k phải trợ động từ bạn ah, câu này chọn d là đúng rồi :D

Nabi học đi, học j bi giwof nhỉ, vừa đi pho to tài liệu về.

tin 2007 đi, ôn chút kiến thức. giờ mới mua đĩa về cài nè, chán quá :D

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an
Trong widơ xp để chọn nhiều tập tin rời rạc trong cửa sổ thư mục cần phải giữ phím nào khi chọn các tệp
1 alt
2 ctrl
3 shift
4 crt + a

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA