Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

trangp

Sơ cấp
5/11/10
15
0
0
thainguyen
vừa thi về xong, đúng là thi một lần cho biết thế nào là công chức thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhdangbg

anhdangbg

Guest
19/5/07
20
0
0
DH-LN
T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
thi xong rồi! bất ngờ giống đề miền nam kinh khủng! làm không được thì chắc chắn là out rồi còn làm được thì chưa chắc đỗ đâu, lây từ trên xuống mà! nhưng có điều chắc chắn là nghi ngơi, chơi bời, và bây giờ ngủ cái đã! mà không biết các cụm Hải phòng, Thái Nguyên thi thế nào nhỉ! im ắng quá! Hà Nội chắc là khó rồi! còn cụm Vinh thì hơi dễ nếu biết khôn khéo chút!

T

trangp

Sơ cấp
5/11/10
15
0
0
thainguyen
thái nguyên khỏi nói ai cũng làm trên cả tuyệt vời trừ tớ ra thôi, tài liệu chép lia lịa luôn

P

Pham thi Nhu trang

Guest
19/10/10
7
0
0
Ha Noi
câu 23: lựa chọn giữa cục thuế địa phương và cục hải quan xuất nhập cảnh, tổng cục thuế. Cả phòng đều chọn câu b mỗi mình chọn câu a, cũng lo nhưng nhớ có đọc đâu là câu a, nên cũng chả biết thế nào. Ai chắc chắn câu này với.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
câu 23: lựa chọn giữa cục thuế địa phương và cục hải quan xuất nhập cảnh, tổng cục thuế. Cả phòng đều chọn câu b mỗi mình chọn câu a, cũng lo nhưng nhớ có đọc đâu là câu a, nên cũng chả biết thế nào. Ai chắc chắn câu này với.

mình ko chắc chắn lắm, hồ sơ khai thuế thì nộp ở hải quan, but nộp thuế hình như nộp ở cơ quan thuế.

B

baizen

Guest
3/6/08
36
0
6
Hà Nội
Bài tập NV Thuế em ra đáp số là 10 củ rưỡi có đúng k các pác nờ ? :036:

T

thucquynhtram

Sơ cấp
30/3/09
3
0
0
Ha Noi
Tớ cũng ra kết quả giống bạn(10.500.000d) nhưng nghe mọi người nói là phần thuế giá trị gia tăng đầu vào của hàng hóa tiêu dùng nội bộ cũng được khấu trừ, đang phân quá không biết thế nào?

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
nabi co ve tu tin ghe ha.bai phuc

Tớ có tự tin gì đâu, chẳng qua phòng tớ may mắn thôi. Chắc ra đi thi thắp hương nên các cố phù hộ----> 2 ngày thi mình khá là may mắn :D

đã xong, haizzzzzzzzzzzzzz
môn tiếng anh ko làm đc, trượt rồi, hiccccccccc

Hôm nay k viết đáp án về cùng so hả trangmoon? phong coi chặt ah?

Sửa lần cuối:
B

baizen

Guest
3/6/08
36
0
6
Hà Nội
tiêu dùng nội bộ cũng chịu thuế nghĩa là đc khấu trừ đầu vào, nhưng đề bài chỉ hỏi nghiệp vụ phát sinh trong tháng. ai biết họ mua nvl để sx 50 cái quạt này lúc nào, hoàn toàn đề k nhắc tới. iem tin 10 củ ruõi là đúng.
phòng iem có mỗi em ra kết quả này. hi vọng đúng. he he

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
tớ vừa đi thi ngạch cán sự về, được cái đề trắc nghiệm giống hệt đề các bạn miền nam. còn bài viết thì phần thu nhập khác thuế TNDN tớ làm theo thông tư 130/2008 chứ ko làm theo luật, thế là sai to rồi, hiccccccccccccccccccccccc

Tớ cũng làm theo thông ư bạn ah, cứ cái nào mới nhất thì làm mới chết chứ...nhưng chắc k sao đâu mà :D

nabi0701 oi co dap an thi tieng anh khu vuc mien nam ko?

Tớ có đáp án anh A thôi bạn ah :D

Sửa lần cuối:
T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
tiêu dùng nội bộ cũng chịu thuế nghĩa là đc khấu trừ đầu vào, nhưng đề bài chỉ hỏi nghiệp vụ phát sinh trong tháng. ai biết họ mua nvl để sx 50 cái quạt này lúc nào, hoàn toàn đề k nhắc tới. iem tin 10 củ ruõi là đúng.
phòng iem có mỗi em ra kết quả này. hi vọng đúng. he he

phòng t cũng chỉ có 2 ng ( trong đó có tớ) ra kết quả như cậu, còn lại mọi người đều ra 15tr500

B

baizen

Guest
3/6/08
36
0
6
Hà Nội
thực tế. nếu kế toán thuế công ty cơ điện A kê khai và nộp 15,5triệu cũng đc. chả CCT nào phản đối cả. he he
:031:

K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
Mình nghĩ cả 2 kết quả đều chưa đầy đủ. Thiếu trường hợp. Bài tập nghe có vẻ khó được điểm tối đa nhỉ?

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
sai té le bài 4......... nản chả buồn nghĩ @@
thôi giải tán :))

K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
Với kiểu đề thi và khả năng làm bài của các thí sinh Hà Nội kể cả có làm hết tất tần tật khả năng đỗ cũng rất mong manh. 1chọi 10 mà, lại còn có nhiều phòng thả cho chép tẹt ga. Phòng mình xui chẳng làm ăn được gì. Chú bộ đội coi thi rắn quá!!!

H

huyentrang3011

Guest
18/12/10
38
0
0
37
HN
Phòng mình cô bảo cho dở nhưng chú bộ đội lại bắt lia lịa. ah kha kha, cái bài tập đau khổ. thôi thi xong là xong ko nghĩ nữa, bjo là hên xui thôi.

K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA