Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế!

Thế ah, tớ gọi cho thầy Hưng 0987.... ấy. Sang tháng đã học rùi ah, thầy nói khoảng bao giờ thì học. Kệ đi, học càng sát ngày thi, càng được giới hạn, học sớm làm gì. Thầy đang làm cục Hn á, mà đăng ký HN, ko biết sẽ phân công theo tiêu chí nào nhỉ? Chứ lại đến Hn2 thì cũng bỏ luôn ak.

sao mình gọi thầy có nghe máy mà, thầy nói sao biết số tôi, sao lại thích học lớp tôi, r thầy nói sang tháng mở lớp, các bác gọi cho thầy đi r chia sẻ cùng mọi người với,bảo thầy mở lớp sớm đi. mình cũng lo lắm r.nghe nói tháng 5 nộp hồ sơ thì khoảng 2 tháng sau là thi thôi mà.ko biết ôn gì nữa,hic...

chỉ có cách là thường xuyên vào trang web tổng cục thuế thôi bạn à.[/QUOTE]

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bryanglass

Sơ cấp
16/3/12
9
0
0
36
Tp hcm

"cả nhà cho tớ hỏi năm 2010 t làm báo cáo tài chính bị sai, giờ tớ mới phát hiện ra và Công ty tớ chưa thanh tra kiểm tra thì tớ có đc làm lại và đổi báo cáo tài chính mới ko nhỉ?"
Bạn ko được đổi đâu mà jờ bạn làm lại báo cáo tài chính khac rồi mình nộp thay thế báo cáo tài chính cũ là đuợ ah. Ko có sao hết vì cty mình vẫn chưa bị thanh tra hay kiểm tra mà

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Thế ah, tớ gọi cho thầy Hưng 0987.... ấy. Sang tháng đã học rùi ah, thầy nói khoảng bao giờ thì học. Kệ đi, học càng sát ngày thi, càng được giới hạn, học sớm làm gì. Thầy đang làm cục Hn á, mà đăng ký HN, ko biết sẽ phân công theo tiêu chí nào nhỉ? Chứ lại đến Hn2 thì cũng bỏ luôn ak.

sao mình gọi thầy có nghe máy mà, thầy nói sao biết số tôi, sao lại thích học lớp tôi, r thầy nói sang tháng mở lớp, các bác gọi cho thầy đi r chia sẻ cùng mọi người với,bảo thầy mở lớp sớm đi. mình cũng lo lắm r.nghe nói tháng 5 nộp hồ sơ thì khoảng 2 tháng sau là thi thôi mà.ko biết ôn gì nữa,hic...

chỉ có cách là thường xuyên vào trang web tổng cục thuế thôi bạn à.
[/QUOT

Có bạn ở diễn đàn cho số thì mình gọi thôi(số 0904627717 í) chứ mình đâu biết.thầy nói nt họ tên cho thầy, thầy sắp xếp lớp.n bạn biết bao giờ nộp hồ sơ ko, có chắc là tháng 5 ko nhỉ.chờ lâu quá r.hic

pan oi, thang 5 nop hso thi ak, nhanh zay

thấy mấy bạn trước nói mà, hic. mình thì nhanh chóng muốn nộp hồ sơ sớm chứ chờ lâu lắm r, mong càng sớm càng tốt.

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

ban yenangel222 oi, ôn những gì nhỉ
chang bit ôn the nao het
mấy cái luật ai ma hoc cho nổi
hic

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Báo cho các bạn tin mới nhất về thi tuyển công chức thuế 2012. Mình có người quen ở Bộ Tài Chính. BỘ mới quyết định: Tháng 8 nộp hồ sơ thi công chức thuế, và tháng 10 thì thi nhé các bạn./.

Tin nóng đấy, mình mới hỏi được.

Trời! mình cũng có ng quen nói mình tháng 5 nộp hồ sơ mà, tận tháng 8 mới nộp thì chít à.hic.ôi cuộc đời...ko bít đi về đâu nữa, chờ đợi đến mỏi mòn r.

ban yenangel222 oi, ôn những gì nhỉ
chang bit ôn the nao het
mấy cái luật ai ma hoc cho nổi
hic

Bạn tìm lớp mà học thôi,mình cũng như bạn thôi.n nếu học ko nổi thì thi sao nổi,hic.tóm lại thì vẫn phải học...

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Tháng nào thì tháng, miễn thi xong rùi đậu là ok. Bây giờ điều quan trọng là phải xây dựng chiến lược làm sao mà thi đậu ấy, chứ tháng sau thi xong rùi out chả khác nào càng mất hy vọng ahk...
Báo cho các bạn tin mới nhất về thi tuyển công chức thuế 2012. Mình có người quen ở Bộ Tài Chính. BỘ mới quyết định: Tháng 8 nộp hồ sơ thi công chức thuế, và tháng 10 thì thi nhé các bạn./.

Tin nóng đấy, mình mới hỏi được.

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
42
ha noi

[/QUOT

Có bạn ở diễn đàn cho số thì mình gọi thôi(số 0904627717 í) chứ mình đâu biết.thầy nói nt họ tên cho thầy, thầy sắp xếp lớp.n bạn biết bao giờ nộp hồ sơ ko, có chắc là tháng 5 ko nhỉ.chờ lâu quá r.hic

Thầy Hưng thì mình cũng có biết. Hiện thầy chủ yếu dùng số 0904627717, còn số 098...thầy hầu như không dùng.
Mình làm ở Cục thuế Hà Nội, vào ngành thuế từ 2009, cũng có kinh nghiệm thi cử, có bác nào muốn truyền kinh nghiệm làm bài cứ pm cho mình nhé.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

[/QUOT

Thầy Hưng thì mình cũng có biết. Hiện thầy chủ yếu dùng số 0904627717, còn số 098...thầy hầu như không dùng.
Mình làm ở Cục thuế Hà Nội, vào ngành thuế từ 2009, cũng có kinh nghiệm thi cử, có bác nào muốn truyền kinh nghiệm làm bài cứ pm cho mình nhé.[/QUO

Thế Bác nói luôn, chia sẻ cùng mọi người đi.ai cũng muốn bác truyền kinh nghiệm mà.

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

hic.nhiu thông tin zay, k bit khi nào nộp hs nữa, ở đây có bác nào định thi kho bạc k?có ai o gia lai k vậy?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Hehe, bác nói luôn kinh nghiêm đi chứ ? Ai mà chả muốn

[/QUOT

Mình làm ở Cục thuế Hà Nội, vào ngành thuế từ 2009, cũng có kinh nghiệm thi cử, có bác nào muốn truyền kinh nghiệm làm bài cứ pm cho mình nhé.

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
42
ha noi

he...các bác nóng ruột quá.
Tôi tạm thời nêu phác hóa cơ bản quá trình ôn tập, thi cử như sau:
1. Các bác phải biết nội dung thi những bài thi nào (cái này thì dễ thôi, xem lại nội dung thi năm 2011).
2. Tìm và nghiên cứu sơ qua những văn bản hiện hành liên quan nội dung thi + sưu tập bài tập gần giống với loại bài tập sẽ thi
3. Tham gia một lớp ôn do những người có kinh nghiệm ôn thi công chức thuế để hệ thống kiến thức + giải đáp thắc mắc + hướng dẫn giải bải tập + truyền kinh nghiệm thi cử...
4. Nếu đc thì nhờ các thầy cho thi thử 1 buổi.
5. Hệ thống kiến thức và thi thật
Trên đây là 1 số bước cơ bản khi thi công chức thuế. Chi tiết mỗi bước các bác có thể hỏi những thầy giáo chuyên ôn luyện công chức thuế (như thầy Hưng) hoặc pm cho mình (trong khuôn khổ kiến thức mình biết).
Các bác hãy bắt tay chuẩn bị đi là vừa, chúc các bác thi tốt.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

he...các bác nóng ruột quá.
Tôi tạm thời nêu phác hóa cơ bản quá trình ôn tập, thi cử như sau:
1. Các bác phải biết nội dung thi những bài thi nào (cái này thì dễ thôi, xem lại nội dung thi năm 2011).
2. Tìm và nghiên cứu sơ qua những văn bản hiện hành liên quan nội dung thi + sưu tập bài tập gần giống với loại bài tập sẽ thi
3. Tham gia một lớp ôn do những người có kinh nghiệm ôn thi công chức thuế để hệ thống kiến thức + giải đáp thắc mắc + hướng dẫn giải bải tập + truyền kinh nghiệm thi cử...
4. Nếu đc thì nhờ các thầy cho thi thử 1 buổi.
5. Hệ thống kiến thức và thi thật
Trên đây là 1 số bước cơ bản khi thi công chức thuế. Chi tiết mỗi bước các bác có thể hỏi những thầy giáo chuyên ôn luyện công chức thuế (như thầy Hưng) hoặc pm cho mình (trong khuôn khổ kiến thức mình biết).
Các bác hãy bắt tay chuẩn bị đi là vừa, chúc các bác thi tốt.

Bác đang làm ở Cục Thuế, vậy bác có biết bao giờ nộp hồ sơ thi 2012 ko. bác nghe ngóng r chia sẻ cùng mọi ng biết với.

N

ngochoan88

Guest
25/9/10
1
0
0
Bắc Giang

Liệu cái này có thông báo trên trang web của Tổng cục Thuế k các bác nhỉ?

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
42
ha noi

Bác đang làm ở Cục Thuế, vậy bác có biết bao giờ nộp hồ sơ thi 2012 ko. bác nghe ngóng r chia sẻ cùng mọi ng biết với.

Mình sẽ nghe ngóng thông tin và báo cụ thể với các bác. Nhưng chắc chắn năm nay là thi rồi.
Việc ôn tập nên bắt đầu luôn, kẻo khi có thông tin cụ thể lại ko kịp ôn (nội dung thi rất rộng).

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Mình sẽ nghe ngóng thông tin và báo cụ thể với các bác. Nhưng chắc chắn năm nay là thi rồi.
Việc ôn tập nên bắt đầu luôn, kẻo khi có thông tin cụ thể lại ko kịp ôn (nội dung thi rất rộng).

Có gì bác cứ public đê, việc gì mà phải pm riêng cho bác chứ ? Hôm qua, mình nhắn tin cho thầy Hưng mà chả thấy pm lại . lần trước gọi + nhắn tin số 098....cũng 1 đi ko trở lại ak.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Có gì bác cứ public đê, việc gì mà phải pm riêng cho bác chứ ? Hôm qua, mình nhắn tin cho thầy Hưng mà chả thấy pm lại . lần trước gọi + nhắn tin số 098....cũng 1 đi ko trở lại ak.

Thầy dùng số mới r mà, 0904627717, bạn gọi số này cho thầy đi. nt làm gì.gọi trực tiếp luôn.

Cám ơn bác nhiều, có gì bác chia sẻ cùng mọi người nha.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Học đi học lại, học tái học hồi từ tết đến giờ, học rùi lại quên, lại học, sắp thi thì mệt và bùn ngủ quá...

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Học đi học lại, học tái học hồi từ tết đến giờ, học rùi lại quên, lại học, sắp thi thì mệt và bùn ngủ quá...

Tôi thì học đi học lại từ tháng 6 năm ngoái cơ. hic...

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Tôi thì học đi học lại từ tháng 6 năm ngoái cơ. hic...

Sao mà học, bạn nghe thông tin tháng 10 năm ngoái tuyển phải ko ? Tớ cũng nghe nói thế. Bạn bè năm ngoái đi thi 10 đứa, đỗ cả 10 ah, mình năm ngoái lại ko thi, chán, vì tài liệu nhiều quá, học sao nổi, riêng cái môn QLNN đã 90 trang roài. Sau rùi mời tiếc kinh, hic. Với lại chúng nó lại được phân công vào toàn cục ngon HN nữa, nghe nói tiêu chí là phân công theo trường đào tạo. Chứ lại bị vùng sâu, vùng xa thì bỏ ngành luôn.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Sao mà học, bạn nghe thông tin tháng 10 năm ngoái tuyển phải ko ? Tớ cũng nghe nói thế. Bạn bè năm ngoái đi thi 10 đứa, đỗ cả 10 ah, mình năm ngoái lại ko thi, chán, vì tài liệu nhiều quá, học sao nổi, riêng cái môn QLNN đã 90 trang roài. Sau rùi mời tiếc kinh, hic. Với lại chúng nó lại được phân công vào toàn cục ngon HN nữa, nghe nói tiêu chí là phân công theo trường đào tạo. Chứ lại bị vùng sâu, vùng xa thì bỏ ngành luôn.

uh, n năm ngoái có thi đâu, bác mình làm trong thuế nói thế. năm ngoái lấy thêm chỉ tiêu của đợt xét tuyển 2010.thế nên mình phải chờ sang năm nay. đợi mỏi mòn r.hic

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA