Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

sacmauhoatigon

Guest
7/10/08
2
0
0
Kiên Giang
chào các bạn mình cũng tham gia thi tuyển công chức thuế nhưng hiện giờ mình chưa có tài liệu về môn quản lý nhà nước, vậy ban nào có thì gửi gấp cho mình được ko vì gần đến ngày thi rồi. Thanhks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Vậy là có tài liệu để đi thi rồi. Hy vọng kỳ này thi không.... rớt.
Thank's

B

bimatquansu2000

Guest
9/3/09
1
0
0
Quy Nhon
Gửi bạn huelily1979@yahoo.com: lịch thi công chức Thuế tại Bình Định
Các thi sinh đăng ký vào Cục thuế BĐ se thi tại cụm thi Trường Cao Đẳng tài chính kế toán Quảng Ngãi- Quảng Ngãi vào 2 ngày 21 và 22/03/2009.

N

ngocphambich

Guest
17/3/09
1
0
0
39
Ha Noi
Thi tuyen cong chuc thue!

Bac nao co tai lieu ve mon thi viet, tieng anh va tin gui cho em mot ban voi. Cuoi tuan nay thi roai ma em chua co nhiu tai lieu de hoc ne.hix.Thanks cac bac nhiu. Mail cua em la ngocpb84@gmail.com

N

nhuthuy1982

Guest
17/3/09
8
0
0
41
tien giang
chào các bác...sắp thi công chức ngành thuế rồi...mình quá trời tài liệu, mà ko biết học trọng tâm là cái nào...Mình là cán bộ hợp đồng 3 năm rùi, thi mà ko đậi kì này là ko hợp đồng nữa,lo quá chừng.mình thi hệ kiểm thu viên, ở miền Nam, ai có kinh nghiệm tư vần dùm mình học trọng tâm là cái nào nhé??cảm ơn các bạn...

G

Gacon7981

Guest
1/6/05
1
0
0
42
Ha Noi
Hic. Cuối tuần này thi rùi, mà mình thấy tài liệu bạn hoathanh815 gửi, trong phần thi kiến thức chung đó, không thấy đề cập đến bài tập thuế. Liệu có bài tập thuế không vậy?? Hic hic...Các pác cho mình ý kiến xem thế nào???

L

letuanhung

Sơ cấp
27/12/08
15
0
0
44
tien giang
chưa biết có hay không, các đề thi năm 2005 thì tui thấy không có phần bài tập, theo tui thì chắc không có phần bài tập......., còn mấy ông Tổng cục thuế có cho hay không thì giời mới biết.

N

nhuthuy1982

Guest
17/3/09
8
0
0
41
tien giang
hình như kì này thi đậu hay rớt là xong.không hợp đồng nữa đúng ko mấy bạn???tài liệu thì mênh mong...ko biết học chỗ nào....:wall::wall::wall:

H

hathu0615

Sơ cấp
16/12/08
35
0
0
38
hoang mai ha noi
Mai miền bắc thi rùi! Tình hình phía trước rất khó khăn! Mình chúc cả nhà thi tốt, để có thể chúng ta là đồng nghiệp tốt của nhau!
Gửi lời nhắn tới miền Nam ruột thịt: "Thi xong miền Bắc sẽ chia sẻ kinh nghiệm và đề đã thi cho các bạn miền Nam".
Nếu có ai trong chúng ta thi cùng mình đừng quên tình hưu nghị giữa chúng ta, nhớ giúp đỡ nhau nhé. SBD: TCT0271! ok!

2

29111979

Guest
9/3/09
1
0
0
ha noi
cả nhà ơi!có ai biết 21,22 lịch thi các môn ntn k? môn nào thi trước???????

H

hathu0615

Sơ cấp
16/12/08
35
0
0
38
hoang mai ha noi
Chào cả nhà! Hôm nay TCT vừa thi xong môn quản lý HCNN tớ ghi đề cho mọi người tham khảo nhé:
Câu 1: Nguyên tắc quản lý ngân sách nhà nước
Câu 2: Những việc cán bộ công chức không được làm theo pháp lệnh cán bộ công chức
Câu 3: Trách nhiệm của cơ quan quản lý thuế.
Câu 4: Luật thực hành tiết kiệm, chống lãng phí. Anh (chị) hiểu ntn?
Chúc các bạn chưa thi thi tốt!

X

xuanvinhct

Guest
22/3/09
3
0
0
39
Can Tho
Mình ở Cần Thơ; 28.29 mình thi CC.
Cảm ơn hathu0615 đã post đề thi lên
Bạn nào có đề thi Anh Văn và Tin học post lên cho mình nha!
Chân thành cảm ơn các bạn
Email: xuanvinh116@yahoo.com.vn
Tel: 0909932687

V

vothiphuongthu

Guest
9/3/09
22
0
0
tiengiang
Các bạn ở MB ởi các bạn thi làm bài có tốt không, Mình 28-29 này là thi nè. Các bạn làm ơn cho mình đề thi của các bạn được kg. Email của mình là: Phuong.thu80@yahoo.com.vn

0

0905323930

Guest
5/2/09
1
0
0
37
sss
minh o da nang minh dang thi ngach can su va minh da thi qua cuoc tuyen dung cong chuc nam 2009 ngay 21,22/3, de thi mon hanh chinh nha nuoc nhu sau
1.nhung viec CBCC ko dc lam
2.trach nhiem cua co quan quan? li' thue'
3.anh chi hieu the nao ve luat tiêt kiem va chong lang phi
ngach chuyen vien ngoai 3 cau tren con them 1 cau: neu nguyen tac cua quan ly tai cinh cong
* de anh van ngach chuyen vien hoi kho, con ngach can su de, de tin chi lam trong 30 phut nhung cung khac de
cac ban tham khao nhe

V

vothiphuongthu

Guest
9/3/09
22
0
0
tiengiang
Bạn ơi bạn có đề thi anh văn & tin không cho mình xin với.

D

duyenkinhte

Guest
10/3/09
8
0
0
38
hà nội
Hi hi,
Mình vừa trải qua kỳ thi tuyển công chức thuế 2009 (21,22 tháng 3). 3 môn: hành chính nhà nước, tiếng anh, tin học.
Môn hành chính nhà nước: 4 câu
C1: Các nguyên tắc quản lý tài chính công
C2: Những việc cán bộ công chức không được làm
C3: Trách nhiệm của cơ quan quản lý thuế (luật quản lý thuế)
c4: Hiểu biết về luật thực hành tiết kiệm chống lãng phí
Mình nghe thông tin các bạn trong TPHCM thi muộn hơn, hi vọng những thông tin mình cung cấp có thể giúp được các bạn phần nào/
còn các bạn ở miền bắc đã thi rùi, có ai muốn chia sẻ thông tin gì về kỳ thi công chức thuế năm nay ko nhỉ?
hi hi

D

duyenkinhte

Guest
10/3/09
8
0
0
38
hà nội
hi hi
Mình quên mất, về môn tiếng Anh và tin học. Môn tin học chủ yếu là phần Excel và Word. Phần tiếng anh có cả dịch từ việt sang Anh và từ Anh sang việt, viết lại câu, đọc hiểu, chọn đáp án đúng/
Nói chung phần tin học ko khó,nếu bạn nào đã thi vào Bộ tài chính năm nay rùi, sẽ thấy đề thi tin học thi vào tổng cục thuế cục giống.
chúc các bạn may mắn.

H

hathu0615

Sơ cấp
16/12/08
35
0
0
38
hoang mai ha noi
Tớ thi xong môn Anh và Tin ở Miền Bắc rồi! Đề Anh tớ k nhớ lắm nhưng k khó lắm chỉ nhiều từ mới thôi, nói chung tớ học Tiếng Anh bình thường làm cũng chán. Tin học thì rất bình thường các bạn học kỹ word và excel thông thường thôi.
Chúc các bạn thi tốt!
Tớ thấy các bạn Miền Bắc làm bài tốt lắm, nên chắc đợt này lấy điểm cao!

E

exodusvnn

Guest
25/2/09
23
0
1
BH
theo đề thi đã có 1 câu là luật thực hành tiết kiệm thì chắc miền nam mình không ra nữa nên chắc mình bỏ luật này quá!!các bạn nghĩ sao??!!:wall:

L

letuanhung

Sơ cấp
27/12/08
15
0
0
44
tien giang
bạn nào có đề thi AV, tin học thì post lên diễn đàn cho anh em nha. mong mấy anh chị ở miền bắc giúp đỡ cám ơn rất nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA