Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế!

ban oanhxaugai ơi. Bạn lấy thông tin ở đâu vậy?????

Thuế thu nhập doanh nghiệp từ dự án đầu tư nước ngoài phải nộp tính theo Luật Việt Nam là: (1000+300)*25%=325
Mà thu nhập này đã nộp tại nước ngoài 300 nên doanh nghiệp còn phải nộp 25tr
Thuế thu nhập doanh nghiệp nộp là : 25 + (6000-5000)*25%=275
đap án b

Thuế thu nhập doanh nghiệp từ dự án đầu tư nước ngoài phải nộp tính theo Luật Việt Nam là: (1000+300)*25%=325
Mà thu nhập này đã nộp tại nước ngoài 300 nên doanh nghiệp còn phải nộp 25tr
Thuế thu nhập doanh nghiệp nộp là : 25 + (6000-5000)*25%=275
đap án b

Theo mình nghĩ, trong câu hỏi ý là sau khi đã nộp thuế thu nhập doanh nghiệp tại nước ngoài, số thu nhập sau thuế là 300tr, chứ không phải là số thuế phải nộp. Nhưng dù sao đáp án cũng là b, mình không hiểu sao nữa, nhưng suy đi tính lại không cần số cụ thể, dùng phương pháp loại trừ, mình vẫn chọn là 275tr

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bryanglass

Sơ cấp
16/3/12
9
0
0
36
Tp hcm

Cac ban cho minh hoi khi nao se co thong bao tuyen dung cong chuc thue nam 2012 voi?cho minh cam on trc nha.

I

italysecret

Guest
11/10/11
1
0
0
Nghệ An

"Chào cả nhà!
em co việc này chia sẻ cùng mọi người để mọi người cảnh giác. Cuối năm ngoái nhà em được một cậu tên là Vinh số điện thoại 0984656677 làm ở chi cục thuế Hà tĩnh bảo có bà cô làm to ở Tổng cục có 2 suất chạy vào thuế một đại học, một cao đẳng. Nhà em có mỗi mình em là làm ngoài nên đồng ý , cậu bảo một suất là 80.000.000VND . em thấy rẻ cũng nghi nghi nhưng do bà chị muốn cho em vào nên đã chuyển tiền luôn cho cậu ấy. Một năm trời cạu áy cứ hẹn hò nào là chưa có kết quả, nào là đợi xét tuyển.Đầu tháng này em không kiên nhẫn được nên đi điều tra thì thấy chác chắn mình bị lừa bởi không có chỉ tiêu xét tuyển ở hà nội và vị trí như cậu ta nói. Sau đó em có hỏi một số người thì cũng vài người nhờ cậu ta 2 suất. Em hoảng quá nhưng bình tĩnh điện thoại đòi tiền và nói đã đi điều tra không có như cậu ây nói và đề nghị gửi trả tiền ngay trong ngày hôm đó và cậu ta đã gửi trả luôn. Em viết để cảnh tỉnh mọi người đừng tin lời của bọn lừa đảo này, em có đầy đủ bằng chứng để có thể đưa nó ra pháp luật nhưng em không muốn làm thế (giấy chuyển tiền, tin nhắn điện thoại và một số cuộc nói chuyện qua điện thoại em đã ghi âm.) Đến bây giờ nó vẫn cứ hứa tuần sau ra lấy quyết định, mặc dù tuần trước hứa tuần này. Em sẽ đợi nó hết tuần sau và xin nó tiền lãi theo đúng lãi suất ngân hàng 20%/năm/số tiền 80.000.000vnd bởi nó không chạy ở đâu cả mà vứt hồ sơ của em cũng nên. Cảnh giác nhé, một năm phí hoài."

Em bị tên này lừa giống như bạn này, nhưng em lại chủ quan không lưu lại được chứng cứ gì nên giờ hơi khó.
SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA EM LÀ 0995252055, AI LIÊN LẠC ĐƯỢC VỚI BẠN "CHUOIBU" THÌ CHO EM BIẾT VỚI NHÉ. EM CẢM ƠN CẢ NHÀ.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

khiếp ... chạy vào TCT mà 80tr ... ặc ặc .... chạy vào bộ phận nào thế .... mình thấy vào cục thuế còn khó hơn cả vào tổng cục ấy chứ ;))

T

tranuyen1989

Sơ cấp
20/1/12
17
0
0
35
ha noi

Theo mình nghĩ, trong câu hỏi ý là sau khi đã nộp thuế thu nhập doanh nghiệp tại nước ngoài, số thu nhập sau thuế là 300tr, chứ không phải là số thuế phải nộp. Nhưng dù sao đáp án cũng là b, mình không hiểu sao nữa, nhưng suy đi tính lại không cần số cụ thể, dùng phương pháp loại trừ, mình vẫn chọn là 275tr
bạn à. 300tr đó là số thuế đã nộp tại nước ngoài. còn 1000 tr là số thu nhập sau khi đã trừ 300 tr

Sửa lần cuối:
C

chuoibu

Guest
7/12/11
5
0
0
ha noi

Hi bạn Italisecret!
Theo mình được biết năm vừa rồi thằng Vinh ở chi cục thuế Hà tĩnh Điện thoại 0984656677 lừa khoảng hơn chục người, không biết các bạn đã đòi lại được tiền chưa, mình thì khi phát hiện ra năm ngoái mình cho nó đúng một ngày để chuyển tiền không mình sẽ mang chứng cứ lên tổng cục thuế.Nó sợ quá chuyển tiền ngay , mình cũng định tính lãi cho nó biết thế nào là lễ độ nhưng như thế khác nào mình tống tiền nên thôi. Còn bạn, nếu bạn không ngại bạn có thể gọi cho sếp nó là ông Cục trưởng Trần Đình Vọng Điện thoại 0393 890062 gặp hoặc xin số di động (mình không tiện cho bạn)Đặng Quốc Lạn Đinh Nho Hậu để trình bày sự việc (nếu bạn làm ngoài thì đếch việc gì phải sợ) nhưng trước khi gọi bạn nên thông báo cho thằng Vinh một câu xem ý tứ nó như nào. Trình bày sự việc xong bạn nên cho xếp nó ngày trao đổi lại, nếu ngày đó không có thông tin phản hồi bạn nói luôn sẽ phản ánh trực tiếp với Tông cục thuế. Tôi nghĩ mọi việc sẽ đơn giản thôi, trước đây tôi chỉ sợ nó cá độ bóng đá hay lô đề vỡ nợ không thể thanh toán được thì coi như mất, còn nếu không no là công chức mà nó chạy vào cũng mất đôi trăm, không dám nuốt tiền mình đâu. Tổng cộng hơn 10 người làm hơn tỉ gửi ngân hàng hơn năm cũng khá tiền đấy. Trước đây tôi cũng bảo nó là nêu 1 ngày mà không thấy tiền trong tài khoản thì mày tìm chỗ xin việc đi là vừa.Nếu bạn muốn hợp lực cùng mình cho nó đi chăn vịt cũng được, giờ mình KD chả sợ bố con thằng nào.

F

favouritekid

Sơ cấp
30/9/11
25
0
0
36
Buon Ma Thuot

Hi bạn Italisecret!
Theo mình được biết năm vừa rồi thằng Vinh ở chi cục thuế Hà tĩnh Điện thoại 0984656677 lừa khoảng hơn chục người, không biết các bạn đã đòi lại được tiền chưa, mình thì khi phát hiện ra năm ngoái mình cho nó đúng một ngày để chuyển tiền không mình sẽ mang chứng cứ lên tổng cục thuế.Nó sợ quá chuyển tiền ngay , mình cũng định tính lãi cho nó biết thế nào là lễ độ nhưng như thế khác nào mình tống tiền nên thôi. Còn bạn, nếu bạn không ngại bạn có thể gọi cho sếp nó là ông Cục trưởng Trần Đình Vọng Điện thoại 0393 890062 gặp hoặc xin số di động (mình không tiện cho bạn)Đặng Quốc Lạn Đinh Nho Hậu để trình bày sự việc (nếu bạn làm ngoài thì đếch việc gì phải sợ) nhưng trước khi gọi bạn nên thông báo cho thằng Vinh một câu xem ý tứ nó như nào. Trình bày sự việc xong bạn nên cho xếp nó ngày trao đổi lại, nếu ngày đó không có thông tin phản hồi bạn nói luôn sẽ phản ánh trực tiếp với Tông cục thuế. Tôi nghĩ mọi việc sẽ đơn giản thôi, trước đây tôi chỉ sợ nó cá độ bóng đá hay lô đề vỡ nợ không thể thanh toán được thì coi như mất, còn nếu không no là công chức mà nó chạy vào cũng mất đôi trăm, không dám nuốt tiền mình đâu. Tổng cộng hơn 10 người làm hơn tỉ gửi ngân hàng hơn năm cũng khá tiền đấy. Trước đây tôi cũng bảo nó là nêu 1 ngày mà không thấy tiền trong tài khoản thì mày tìm chỗ xin việc đi là vừa.Nếu bạn muốn hợp lực cùng mình cho nó đi chăn vịt cũng được, giờ mình KD chả sợ bố con thằng nào.

Khẩu khí dữ tợn quá,mình là Vinh nè,hehe...
Nói thiệt chứ,ráng mà cày đi bạn ơi,thi vào cho chắc cú,chạy tiền vào rồi đi làm người ta lại khinh cho! Tiền mất tật mang!

C

chuoibu

Guest
7/12/11
5
0
0
ha noi

Có học kinh tế không cu? thay vì bục mặt học vớ vẩn để đi thi anh kiếm xiền đi chạy cũng bỏ chất xám mà, con thằng chó Vinh nêu anh gặp nó mà không nện cho nó một trận anh làm bố chú.

H

hoadaquytrennui

Sơ cấp
22/3/12
7
0
0
nghệ an

chào mọi người. cho mình hỏi những người đang chờ quyết định đi làm từ đợt xét tuyển vừa rùi đã có thông tin j mới chưa vậy? sao mình chờ lâu quá mà k thấy j cả nhỉ. ai có thông báo thì share cho mình biết với nhé.thank!

F

favouritekid

Sơ cấp
30/9/11
25
0
0
36
Buon Ma Thuot

Có học kinh tế không cu? thay vì bục mặt học vớ vẩn để đi thi anh kiếm xiền đi chạy cũng bỏ chất xám mà, con thằng chó Vinh nêu anh gặp nó mà không nện cho nó một trận anh làm bố chú.

Bác này cay cú thế,em không học kinh tế nhưng học nhiều thì biết nhiều thôi,sao lại bảo học vớ vẩn nhỉ?

C

chiplove176

Sơ cấp
4/10/11
12
0
1
34
lc

mùng 1/4 có quyết định. hạnh phúc quá

T

thuykieuktnl

Sơ cấp
17/11/11
5
0
0
dak lak

có kết quả trúng tuyển rồi nhưng sao mình không tải về được, bạn nào tải được không?

C

changngulam12

Guest
7/5/11
2
0
0
37
ha noi

mình cũng ko tải được luôn :(

ai tải được thì đăng lên diễn đàn nhé

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

mình cũng không vào được luôn
sao lạ vậy nhỉ
hay người ta quên tải tệp đính kèm

F

favouritekid

Sơ cấp
30/9/11
25
0
0
36
Buon Ma Thuot

Hix,sao lại không download được thế này!

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

Có ai thi công chức tỉnh Đăk nông không vậy
xem giùm mình với
mình ở xa không xem được

H

hoadaquytrennui

Sơ cấp
22/3/12
7
0
0
nghệ an

bạn bánh mật ơi! bạn ở đâu đấy? mình cũng thi ở daknong nì. làm quen nhé! mình cũng đang ở quê.hôm xem kết quả bạn đứng thứ mấy vậy? khi nào có quyết định thì báo mình biết với nhé.

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

mình ở Nghệ An
hình như bạn cũng vậy phải không
hôm đi thi mình cũng có nói chuyện với năng ở N.An
có phải là bạn không

H

hoadaquytrennui

Sơ cấp
22/3/12
7
0
0
nghệ an

năng nhớ ra rùi. là bạn ở quỳnh lưu, học ở vinh chứ j. xin lỗi nhé, quên mất tên rùi. có chi liên lạc với năng nhé 01682613634. mà bạn đang ở quỳnh lưu hay mô đó?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA