Hợp đồng lao động

• Thread starter mulan
  • Ngày gửi
mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Xin hỏi có ai có mẫu hợp đồng lao động cho em với?!!! Cám ơn nhiều!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Bạn tham khảo mẫu này nhé.

Đính kèm

• HOP DONG LAO DONG - MAU.rar
    7.7 KB · Lượt xem: 879
Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
mulan nói:
Xin hỏi có ai có mẫu hợp đồng lao động cho em với?!!! Cám ơn nhiều!!
Mualan đến Phòng LĐ va TB Xã hội mua đi. Ngày xưa tớ cũng kì cạch gõ bao nhiêu HĐ lao động nhưng đến khi đưa mẫu Hợp đồng ấy lên BH để đăng ký tham gia đóng BH thì người ta không chấp nhận thế là fải lò cò đi mua. Có cả HĐ tiếng Việt lẫn tiếng Anh đấy.

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Dungphan nói:
Mualan đến Phòng LĐ va TB Xã hội mua đi. Ngày xưa tớ cũng kì cạch gõ bao nhiêu HĐ lao động nhưng đến khi đưa mẫu Hợp đồng ấy lên BH để đăng ký tham gia đóng BH thì người ta không chấp nhận thế là fải lò cò đi mua. Có cả HĐ tiếng Việt lẫn tiếng Anh đấy.

Tôi không biết ở Hà Nội như thế nào chứ ở TPHCM vẫn cho phép hợp đồng lao động đánh máy, miễn sao là phù hợp với mẫu hợp đồng lao động mới nhất là được.
BH TPHCM còn khuyên các DN nên làm hợp đồng bằng máy: dễ nhìn, dễ đọc và sửa chữa cũng dễ (in cái rẹt là xong). Miễn sao có đóng dấu, dấu giáp lai là được. Các biểu mẫu khác cũng thế.
Tuy nhiên, điều quan trọng mấy bác quản lý nhà ta có chịu không chứ. Thế mới khổ.
Thân.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Mẫu này Cty mình đánh nguyên văn từ HĐLĐ mẫu của Bộ LĐTBXH. Hiện nay P.BHXH Q.1 chấp thuận cho cty mình dùng HĐLĐ in từ máy tính ra rồi đó.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Dungphan nói:
Quy định này xưa rồi bạn ơi. Bộ Luật lao động sửa đổi năm 2002 đã cho phép các hợp đồng lao động được in ra bằng máy tính rồi. :biggrin:

mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Cám ơn Mr/Ms Việt Hương nhiều! nhưng sao không mở được, hình như file .rar máy tính mình không mở được thì phải???
Nhưng theo ý mấy tiền bối kia nói thì em có thể tự thảo hợp đồng cho phù hợp với công ty chứ nhỉ?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Được. Nhưng nên tham khảo HĐ mẫu của Bộ LĐTBXH vì điều khỏan cũng khá chặt chẽ.
Cho email, mình sẽ gửi trực tiếp cho bạn.

Bạn nên nhờ ai đó cài phần mềm Winrar vào máy để giúp giải nén file. Nếu không sẽ thiệt thòi nhiều vì những attachment trên WKT thường được gửi theo dạng nén này, và những thông tin đó khá là bổ ích bạn à.

PS. Mình là Mrs.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
hat nói:
Quy định này xưa rồi bạn ơi. Bộ Luật lao động sửa đổi năm 2002 đã cho phép các hợp đồng lao động được in ra bằng máy tính rồi. :biggrin:
Keke, nhà cháu đi làm thủ tục nộp BHXH năm 2004 ạ, tại BHXH Thanh Xuân nhưng mà chị quản lý ở đấy không chấp nhận HĐ đánh máy (dù nhà cháu đã gõ nguyên bản theo mẫu HĐ gốc rùi), vì vậy mà nhà cháu đã fải kì cạch đi mua rồi về ngồi viết tay ạ.Luật vua vẫn thua lệ làng mà :biggrin: , tốt nhất nếu muốn được tiến hành 1 cách nhanh chóng thì cứ nhắm mắt mà theo các quan ấy thôi ạ.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Dungphan nói:
... Luật vua vẫn thua lệ làng mà :biggrin: , tốt nhất nếu muốn được tiến hành 1 cách nhanh chóng thì cứ nhắm mắt mà theo các quan ấy thôi ạ.
Cái này đúng là họ bịp bạn rồi. Cách tốt nhất là bạn mua quyển sách hướng dẫn về hợp đồng lao động giơ thẳng vào mặt cho họ xem.:biggrin:

T

thanhdan

Guest
1/10/05
2
0
0
42
tphcm
Nghị Định44/2003/NĐ-CP hướng dẫn thi hành một số điều của bộ luật lao động về HDLĐ

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
hat nói:
Cái này đúng là họ bịp bạn rồi. Cách tốt nhất là bạn mua quyển sách hướng dẫn về hợp đồng lao động giơ thẳng vào mặt cho họ xem.:biggrin:

Không khéo nhân viên đó lại cầm quyển sách lật một cách nhanh chóng rồi trả lại kèm theo lời chê : " Xì! sách gì không cái hình nào hết, toàn in mực trắng đen. Thế mà cũng đem làm quà!" :biggrin:

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
xuantham nói:
... : " Xì! sách gì không cái hình nào hết, toàn in mực trắng đen. Thế mà cũng đem làm quà!" :biggrin:
Phải nói là chị XuanTham cực kỳ hiểu ý đó. Bạn Dungphan cứ theo cách đó mà làm nhé!
Cheers,

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
hat nói:
Phải nói là chị XuanTham cực kỳ hiểu ý đó. Bạn Dungphan cứ theo cách đó mà làm nhé!
Cheers,
Thế mà lúc í tớ không nghĩ ra :biggrin: . Keke, nhưng mà vấn đề là tớ đã làm theo hướng dẫn của các chị ấy 1 cách quá chi tiết rùi, thế mà fải đến 4 tháng sau thì mới xong cái thủ tục BHXH. Nếu mà cứ theo đồng chí Hat thì không biết đến bao giờ tớ mới được cầm trong tay cái sổ BHXH đây :confused:.

H

HOANG KIM ANH

Guest
8/7/08
2
0
0
Hai Duong
Em Cũng đang Tìm Hợp đồng Lao động đây Nhưng Có Ai Có Hợp đồng Lao động Bằng Tiếng Anh Ko ạ liên lạc với em theo email nhomai_thuylinh_257@yahoo.com. Em xin trân thành cảm ơn:bigok:

Sửa lần cuối:
M

mobilelee

Guest
17/1/11
4
0
0
40
Đồng Tháp
Hop dong lao dong

Hjhj các bạn thân mến bạn nào có mẫu hợp đồng mới năm 2011 thì cho mình nge bạn mình đang cần gấp lắm. Cám ơn mấy bạn thật nhiều lun đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA