Thuế GTGT

• Thread starter sonhoangvan
  • Ngày gửi
S

sonhoangvan

Guest
21/5/05
1
0
0
41
Ha Noi
Các bạn ơi cho mình hỏi nhé! Nếu mình kê khai thuế nhầm trong tháng (có thể là từ 1 tháng đến 3 tháng vừa qua). Các bạn có thể cho mình biết cách nào để xử lý vụ này không. Xin cảm ơn các bạn trước nhé. Mong nhận sớm các thông tin từ các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bluehn

Trung cấp
14/6/05
121
0
16
46
Ha Noi
Bạn nói rõ nhầm thuế đầu vào, hay đầu ra, hay thuế nào nhé. Mọi nguời mới giúp được bạn chứ.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Kê khai đều như vắt chanh thế này chắc là thuế GTGT. Bạn điều chỉnh trên Tờ khai thuế GTGT của tháng tới (mẫu số 01/GTGT).

- Nếu kê khai nhầm thuế GTGT đầu vào thì điều chỉnh các chỉ tiêu [18] và [19] hoặc [20] và [21].

- Nếu kê khai nhầm thuế GTGT đầu ra thì điều chỉnh các chỉ tiêu [34] và [35] hoặc [36] và [37].

Kèm theo là Bảng giải trình Tờ khai thuế GTGT (mẫu số 02A) ở bài 3 tại đường link này nhé!

http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=8202

sonhoangvan nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi nhé! Nếu mình kê khai thuế nhầm trong tháng (có thể là từ 1 tháng đến 3 tháng vừa qua). Các bạn có thể cho mình biết cách nào để xử lý vụ này không. Xin cảm ơn các bạn trước nhé. Mong nhận sớm các thông tin từ các bạn.

H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
kê khai thuế GTGT

Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút. Nếu trong tờ khai thuế GTGT hàng tháng giá trị hàng hoá bán ra nhiều hơn giá trị hàng hoá mua vào thì số thuế phải nộp ( trong chỉ tiêu [40], [41] )sẽ bị âm, vậy thì thế nào nhỉ. Mình mới làm kế toán nên không biết làm thế nào, các bạn chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chỉ có chỉ tiêu [41] âm trong trường hợp này thôi. Bạn chuyển sang chỉ tiêu [40] và ghi dương nhé!

happy sky nói:
Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút. Nếu trong tờ khai thuế GTGT hàng tháng giá trị hàng hoá bán ra nhiều hơn giá trị hàng hoá mua vào thì số thuế phải nộp ( trong chỉ tiêu [40], [41] )sẽ bị âm, vậy thì thế nào nhỉ. Mình mới làm kế toán nên không biết làm thế nào, các bạn chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
happy sky nói:
Nếu theo như bạn nói thuế GTGT đầu ra > gtgt đầu vào ,thì làm sao mà âm được ,nếu như bạn cài công thức giống như TK thuế .Bạn thử gõ vào ô [40] và [41] theo như thế này xem sao nha:
[40]=IF(([31]+[35]-[23]-[37]-[11])>0,([31]+[35]-[23]-[37]-[11]),0)
[41]=-IF(([31]+[35]-[23]-[37]-[11])<0,([31]+[35]-[23]-[37-[11]),0)
nếu ko đc thì bạn nhắn lại cho mình.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Âm, dương về mặt số học thôi.
TranTien nói:
Nếu theo như bạn nói thuế GTGT đầu ra > gtgt đầu vào ,thì làm sao mà âm được