Giúp em về cách xử lý số liệu với

• Thread starter s_flower
  • Ngày gửi
S

s_flower

Trung cấp
9/6/05
75
0
0
41
HN
Dạ chào cả nhà ạ!!!!
Em có một số cái muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ.
Khi chấm công cho mọi ngưòi trong công ty chỉ có một số ngày lễ hoặc ngày nghỉ là đặc biệt còn lại là đi làm hết. Vậy trong bảng chấm công em muốn mình chỉ điền một số ngày đặc biệt còn lại những ô trống để máy tự điền cho mình những ngày đi làm đuợc không ạ???/
-------
Dạ còn một vấn đề nữa ạ :food-smil :two: .
Khi nhập hoá đơn nguyên vật liệu mình làm bảng kê và có kê số lượng vật tư của twngf loại NVL, swr dụng phưông pháp Nhập trước xuất trước, nếu muốn khi xuất NVL cho từng đơn vị sử dụng khi hết hoá đơn nào thì tự động máy swr dụng nốt NVL của hoá đơn cũ sau nếu còn thiều thì tự chuyển sang hoá đơn mới với giá mới cho đủ số lương NVL mà đơn vị kế toán yêu cầu.
Dạ EXcel có thể làm được không ạ???Cám ơn mọi người ạ! :1luvu: :0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
s_flower nói:
Dạ chào cả nhà ạ!!!!
Em có một số cái muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ.
Khi chấm công cho mọi ngưòi trong công ty chỉ có một số ngày lễ hoặc ngày nghỉ là đặc biệt còn lại là đi làm hết. Vậy trong bảng chấm công em muốn mình chỉ điền một số ngày đặc biệt còn lại những ô trống để máy tự điền cho mình những ngày đi làm đuợc không ạ???/
Bạn nhấn phím CTRL và dùng chuột chọn vùng hay các ô cần điền dữ liệu đông bộ sau đó gõ giá trị rồi nhấn CTRL+ENTER
s_flower nói:
Dạ còn một vấn đề nữa ạ :food-smil :two: .
Khi nhập hoá đơn nguyên vật liệu mình làm bảng kê và có kê số lượng vật tư của twngf loại NVL, swr dụng phưông pháp Nhập trước xuất trước, nếu muốn khi xuất NVL cho từng đơn vị sử dụng khi hết hoá đơn nào thì tự động máy swr dụng nốt NVL của hoá đơn cũ sau nếu còn thiều thì tự chuyển sang hoá đơn mới với giá mới cho đủ số lương NVL mà đơn vị kế toán yêu cầu.
Dạ EXcel có thể làm được không ạ???Cám ơn mọi người ạ! :1luvu: :0frown:
Cái này hình như là có trong diễn đàn rồi bạn tìm xem.

S

s_flower

Trung cấp
9/6/05
75
0
0
41
HN
Tuanktcdcn nói:
Bạn nhấn phím CTRL và dùng chuột chọn vùng hay các ô cần điền dữ liệu đông bộ sau đó gõ giá trị rồi nhấn CTRL+ENTER

Cái này hình như là có trong diễn đàn rồi bạn tìm xem.

Em không làm được, mà đúng hơn em chẳng hiểu bác Tuantktcdcn nói cái gì ạ, bác chỉ kỹ hơn cho em một tý được không ạ. Sao tự nhiên lại ấn Ctrl sau đó ấn Ctrl + enter.

Cái này hình như là có trong diễn đàn rồi bạn tìm xem

:1luvu: Nếu bác cho em cái đường link đến đó thì tốt quá :biggrin: :dzo:

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
s_flower nói:
Em không làm được, mà đúng hơn em chẳng hiểu bác Tuantktcdcn nói cái gì ạ, bác chỉ kỹ hơn cho em một tý được không ạ. Sao tự nhiên lại ấn Ctrl sau đó ấn Ctrl + enter.

Cái này hình như là có trong diễn đàn rồi bạn tìm xem

:1luvu: Nếu bác cho em cái đường link đến đó thì tốt quá :biggrin: :dzo:
Ừ nhỉ cũng khó hiểu thật,
Bạn nhấn phím CTRL kết hợp với chuột để "bôi đen" vúng cần gõ dữ liệu giống nhau, sau đó gõ kỹ tự vào (trong khi vùng vẫn được bôi đen) rồi nhấn tổ hợp phím CTRL+ENTER.
Còn vụ FIFO thì bạn vào "Tìm kiếm" của diễn đàn gõ từ FIFO là thấy đấy. Nếu không thấy thì dợi mọi người trả lời vậy.
Chúc bạn thành công!

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Máy chấm hay Excel chấm vậy?

s_flower nói:
!!!!
còn lại những ô trống để máy tự điền cho mình những ngày đi làm đuợc không ạ???/ :
Máy điền hay Excel điền vô đây vậy bạn? Còn 1 cách nữa mà bạn Tuan. . . chưa chỉ cho bạn đó, là dùng VBA cũng được!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA