Em là người mới

• Thread starter tranle
  • Ngày gửi
T

tranle

Guest
4/10/05
1
0
0
Tp.HCM
Xin chào các anh chị, em là người mới ( vừa tốt nghiệp).
mọi việc còn rất mới, xin các anh chị vui lòng giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tranle nói:
Xin chào các anh chị, em là người mới ( vừa tốt nghiệp).
mọi việc còn rất mới, xin các anh chị vui lòng giúp đỡ.

Chào mừng thành viên mới, hy vọng WKT sẽ cùng bạn :cheesebur :dzo: :two:

K

khanh11111

Guest
28/1/05
29
0
1
40
Chợ Mơ
Tôi cũng là người mới cong đây nè... mới tham gia WKT được có 2 ngày cũng mới ra trường đang là kế toán rất ghét kế toán. ghét lấy vợ kế toán luôn :D

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
khanh11111 nói:
Tôi cũng là người mới cong đây nè... mới tham gia WKT được có 2 ngày cũng mới ra trường đang là kế toán rất ghét kế toán. ghét lấy vợ kế toán luôn :D
Chào mừng người mới. Mới thì rõ rồi nhưng cái gì "cong". Chúc mừng bạn đã biết cách ghét kế toán và vợ kế toán, chịu khó vào box thư giãn nhé.

K

khanh11111

Guest
28/1/05
29
0
1
40
Chợ Mơ
he he em ghét kế toán từ khi mới "lọt lòng" cơ ra trường định chuyển sang kinh doanh nhưng mà sinh nghề tử nghiệp mà thế nên sống với kế toán, chết cho kế toán

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
Hi tranle,

Welcome to WKT. Bạn hãy tham gia tích cực với wkt nhé.

Cheers!

P/S: Hôm qua có phỏng vấn mấy em về vị trí triển khai ERP. Vì khó kiếm người ở vị trí này nền đã giảm yêu cầu xuống tối thiểu (chấp nhận SV mới ra trường, chấp nhận đào tạo,...): Biết kế toán, đọc nói tiếng Anh tốt - nhất là tiếng anh trong ngành tài chính, đã từng nghe nói hoặc sử dụng 1 PM kế toán trong hay ngoài nước.

Vậy mà, như đãi vàng trên cát ấy. Hầu hết các em sinh viên mới ra trường - xin tuyển vào vị trí tư vấn triển khai ERP - nhưng lại ko biết từ "ERP" dịch ra là gì, nếu có biết thì ko biết nó hơn PMKT ở điểm nào (cái này kể cũng khó nhỉ). Không hề biết tên 1 phần mềm kế toán nào trên thị trường (may lắm thì nói ra được Excel với ...Winword), cái này là tội của các bác làm PM ko chịu phổ biến vào các trường học cho SV. Tiếc quá, giá mà các em tham gia webketoan và các seminar của bác Tuấn thì hay biết bao.

K

khanh11111

Guest
28/1/05
29
0
1
40
Chợ Mơ
bác the7habitsman tuyển nhân viên mà ưu ái sinh viên mới ra trường như bọn em thì tốt quá nhưng sao bác không nói sớm để em về đầu quân cho bác. bây giờ em muốn bay nhảy cũng không được nữa roài chậc chậc!!!

S

scarlet6000

Guest
2/3/05
0
0
0
39
Miền Cực Lạc!
Thưa các Anh, các Chị!
Em là thành viên mới,
Em mong nhận được sự giúp đỡ của các Anh các Chị trên diễn đàn.
Em bây giờ là Sinh viên năm cuối, khối ngành quản trị kinh doanh, nhưng Em rất thích môn kế toán, và nghề kế toán. Các Anh các Chị đi trước, có nhiều kinh nghiệm, xin chỉ bảo và dìu dắt cho Em. :two:
Em xin cám ơn trước và xin hậu tạ. :dzo:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA