In phiếu thu chi tự động trên Excel

• Thread starter lanhuong2201
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Mình thấy mẫu sổ quĩ tiền mặt bạn tạo trên Excel rất hay, phù hợp với DNNVV. Tuy nhiên, điều bất lợi là không thể nhập hết cả 1 năm trên 1 file. Có cách nào chèn thêm hàng để nhập hết các phiếu thu, chi trên 1 sheet không? Nếu cso chỉ cho mình với. Thanks

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Xin lỗi vì đã tạo ra hiểu lầm ở đây.
Thực ra tôi đang sử dụng PMKT và in phiếu thu chi từ chương trình kế toán, chứ không phải in từ file Excel. Nhưng tôi rất thích Excel và làm nhiều việc trên Excel.
Ý của tôi là: "Nếu bạn lanhuong2201 chưa giải quyết được thì mail file cho tôi. Nếu giải quyết được tôi sẽ post lại file đã giải quyết lên diễn đàn"
CÁC BẠN HIỂU LẦM RỒI
Nhưng vì sự "HIỂU LẦM" và tin tưởng từ các bạn, tôi thử thiết kế xem sao.
Mời các bạn xem thử và góp ý nhé!
Thanks!

Đính kèm

• QuyTM&InPhieu.zip
    81.6 KB · Lượt xem: 2,617
H

HảiĐăng

Guest
17/10/05
99
1
0
118
Biển Khơi
www.gic.com.vn
Mời các bạn xem thử và góp ý nhé!
Thanks!

Muốn đọc được số tiền hay ẩn hiện các dòng không cần in trong phiếu thu chi thì phải chọn theo Menu:
  1. Tools\Macro\Security
  2. Chọn Security Level ở mức Medium trở xuống.
  3. Mở File QuyTM&InPhieu, chọn Enable Macros.
Các Sheet đang được Protect (không có mật mã), nếu cần sửa chữa chỉ việc Unprotect Sheet.

Sheet Danhmuc chứa thông tin về các Tài Khoản Kế toán và thuế suất cần dùng,
  • Nếu các tài khoản/ Thuế suất không được khai báo ở đây thì không nhập được Cột L và cột U trong Sổ Quỹ.
  • Các bạn lưu ý, nếu tạo thêm Tài Khoản hay thuế suất thì phải khai báo lại tên vùng
    • "DMTK" cho mã Tài Khoản kế toán (Hiện tại đang là A2:A190),
    • "THUESAT" cho tỷ lệ thuế (hiện tại đang là C2:C7 - thừa C5:C7, có thể khai báo tỷ lệ thuế khác nếu có)
Sheet SoQuy ghi nhận thông tin chi tiết của sổ quỹ,
  • Sổ này được thiết kế theo tháng (Chỉ việc khai báo tháng vào ô L2, Năm vào ô M2 - Và nhập chi tiết hóa đơn chứng từ cho các phiếu thu chi.
  • 01 phiếu Thu/ Chi có thể có nhiều hóa đơn chứng từ đính kèm, các bạn cứ nhập chi tiết theo từng hóa đơn và lấy 1 số của phiếu Thu/Chi để sau này chỉ việc copy vào bảng dữ liệu của hệ thống kê khai thuế.
  • Các STT phiếu thu chi liền nhau thì khống chế được số tăng dần, nhưng nếu cách hàng thì chưa làm được.
  • Ngày thu chi mới khống chế được "chỉ cho nhập ngày trong tháng" chứ chưa bắt buộc nhập tuần tự theo ngày.
Sheet InPhieu:
  • Nếu người in chọn dòng thứ 2, thứ 3 của phiếu thì ở bản in chỉ in từ các dòng đó về sau mà không in các dòng phía trên của cùng 1 phiếu.
Chị NgânGiang chịu khắc phục hết các lỗi trên thì sổ quỹ này tuyệt đấy! Còn ai dùng bản này phải lưu ý các lỗi trên nhé.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Chị NgânGiang chịu khắc phục hết các lỗi trên thì sổ quỹ này tuyệt đấy! Còn ai dùng bản này phải lưu ý các lỗi trên nhé.
Cảm ơn HảiĐăng đã góp ý.

File này nói chung rất đơn giản, nên các lỗi mắc phải là khó tránh khỏi.
  1. Lỗi sắp xếp tuần tự số phiếu: Đề nghị lấy chung 1 dãy số (Gộp 2 cột Số phiếu Thu và Số phiếu Chi vào chung 1 cột) như thế các số sẽ liên tục nhau và tăng dần.
  2. Lỗi Ngày thu/ Chi chưa tuần tự: Mình đã khai báo dữ liệu hợp lệ theo tháng, và không còn chỗ để khai báo cho ngày tăng dần.
  3. In phiếu: Thêm cột khác để đưa dữ liệu vào dropdown bên in phiếu, chỉ lấy số chứn từ ở dòng đầu còn với dòng thứ 2 của cùng phiếu thì bỏ ra.
Chúc các bạn thành công!

Q

quangcaolivina

Guest
Có ai có mẫu phiếu thu chi bằng excel không?

Xin chào cả nhà,

Ai có form phiếu thu, chi,mà có cả code đọc tiền bằng chữ không?
Post cho mình tham khảo với nhé

Thanks
Hang

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
chào bạn ngân giang. Mình mới đi làm. Bạn có thể nói giúp mình xem mình nên viết phiếu thu và phiếu chi như thế nào là tôt nhất. Tốt cho công ty của mình và cả cho việc quản lý thu chi của mình nữa. Bạn giúp mình với nhé. Cám ơn bạn rất nhiều. Hi. À. Địa chỉ mail của mình là trinhdao0211@gmail.com. hoặc trinhdao0211@yahoo.com. Merci beaucoup bạn trước nha.

P

phungthitrang

Guest
26/4/10
1
0
0
37
binh quoi
Chào các bạn! mình là thành viên mới hì, có gì nhờ các bạn giúp đỡ nhiều
Mình đang làm kế toán, mình muốn tìm cách nao in phiếu thu-chi, nhập-xuất-tồn tự động cho nhanh có bạn nào biết chỉ mình với. Cảm ơn các bạn nhiều!

T

thuhang9786

Guest
22/3/10
1
0
1
36
HCM
Chào các bạn! Mình đang cần phần mềm excel để theo dõi Quỹ tiền mặt và tự kê xuất ra Phiếu Thu - Chi. Bạn nào có phần mềm In Phiếu Thu Chi cho minh với nhé. Mình dang cần gấp. Hic minh tự làm mà bị lỗi hoài. Tìm tren mạng thì không dùng được, bạn nào có giúp mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều...

M

mrhuong

Guest
21/10/10
2
0
0
bắc ninh
chào các bác . em mới ra trường mới đi làm cho 1 công ty mới thành lập . em đang băn khoăn là không biết quản lý hàng hóa theo hình thức nào và thu chi tền mặt lên lập thhu chi trên excel ra sao . em làm cho bên công ty máy tính các bác ạ . bác nào có kinh nghiệm xin chỉ bảo em với . em cám ơn trước nha.

T

thanhlieu

Guest
25/10/10
1
0
0
39
Hải Dương
Mình mới đi làm và đang lúng túng trong việc lập phiếu thu, chi. Bạn nào có file tự động in phiếu thu - chi trên excel thì gửi cho mình với. Mail của mình: thanhlieu.edupro@gmai.com.Mình cảm ơn nhiều

L

linhbb

Guest
7/10/09
3
0
0
hà nội
Chào mọi người, mình cũng đang có nhu cầu về phiếu thu-phiếu chi làm trên excel
địa chỉ mail của mình là: sonuyenhn2058@gmail.com ai có thì vui lòng cho mình xin nhé, xin xám ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA