Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký tham gia chương trình trung thu tại Nam Định

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Cho đến bây giờ sau khi alo 1 vòng thấy các bạn đã về tới nhà an toàn mình mới ngồi tham gia với đội 8888.
Đầu tiên xin chân thành cảm ơn tất cả các mạnh thường quân về tài chính cũng như về nhân lực đã giúp đội Nam Định hoàn thành nhiệm vụ
Cảm ơn các bạn ở Thái Bình rất rất nhiều, may mà sang sớm một chút cứu nguy. Cảm ơn các bạn ở Hoà Bình đã đến và đi về an toàn. Cảm ơn các bạn ở Hà Nội đã chạy marathon an toàn và thành công. Ngày hôm qua bận quá nên mình chỉ nhìn thấy việc và ....theo như mọi người nói : Làm quản đốc . Chưa hỏi tên được bạn nào cả, nên chỉ nhớ cảm ơn chung thế . Hỏi được mỗi bạn datquangtrinh hàng ngày đưa đón các bé tập múa tập hát và về đến nơi an toàn.
Trong lúc gia chủ bối rối mong cả nhà thông cảm.:036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kino

Kino

I'm ME
6/11/05
189
6
18
HN
Hôm qua là một ngày đáng nhớ với tất cả những ai tham gia chương trình Trung thu tại Nam Định. Rất may ông trời ủng hộ CLB Anh em tôi nên trời ko mưa chứ mấy hôm trước bên Nam Định mưa và lạnh nữa. Các em nhỏ có 1 đêm trung thu vui vẻ và phấn khởi điều đó là đã thành công của chương trình, thật tình Dinh cũng ko biết nói gì hơn là xin cảm ơn các thành viên rất rất nhiều và cảm ơn BQT của diễn đàn. Rất hy vọng là sẽ có nhiều dịp chung tay góp sức cùng diễn đàn làm chương trình từ thiện.
Kino ấn tượng với bài hát góp vui cùng chương trình của bạn , rất hay và ý nghĩa , cảm ơn nhiều :015:

doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Cho đến bây giờ sau khi alo 1 vòng thấy các bạn đã về tới nhà an toàn mình mới ngồi tham gia với đội 8888.
Đầu tiên xin chân thành cảm ơn tất cả các mạnh thường quân về tài chính cũng như về nhân lực đã giúp đội Nam Định hoàn thành nhiệm vụ
Cảm ơn các bạn ở Thái Bình rất rất nhiều, may mà sang sớm một chút cứu nguy. Cảm ơn các bạn ở Hoà Bình đã đến và đi về an toàn. Cảm ơn các bạn ở Hà Nội đã chạy marathon an toàn và thành công. Ngày hôm qua bận quá nên mình chỉ nhìn thấy việc và ....theo như mọi người nói : Làm quản đốc . Chưa hỏi tên được bạn nào cả, nên chỉ nhớ cảm ơn chung thế . Hỏi được mỗi bạn datquangtrinh hàng ngày đưa đón các bé tập múa tập hát và về đến nơi an toàn.
Trong lúc gia chủ bối rối mong cả nhà thông cảm.:036:

Đội Hòa Bình ấn tượng nhất mà ... ke ke!
Cảm ơn mọi người đã hết mình vì nụ cười trẻ thơ.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Đội Hòa Bình ấn tượng nhất mà ... ke ke!
Cảm ơn mọi người đã hết mình vì nụ cười trẻ thơ.

Phạt tội nói không đúng! Khi nào gặp nhất định sẽ phạt 3 ly.

D

datquangtrinh

Sơ cấp
8/12/08
9
0
0
Nam Định
Cảm ơn BQT diễn đàn cùng các thành viên đã tạo ra cho các em nhỏ có 1 đêm trung thu vui vẻ và phấn khởi. Điều đó là đã thành công của chương trình, thật tình Trịnh tôi cũng muốn được nói nhiều với các anh chị em đã về thành phố Nam Định tổ chức và tham gia chương trình trung thu này, nhưng do bận việc gia đình nên không ngồi lại để giao lưu với mọi người được, rất mong anh chị em trên Hà Nội thông cảm. Rất hy vọng là chúng ta sẽ có nhiều dịp gặp lại nhau để làm chương trình từ thiện. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các anh chị em đã tham gia chương trình Trung thu tại Nam Định.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Đôi lời tri ân với toàn thể anh chị và các bạn!

Chuyến công tác xã hội nhân dịp Trung Thu 2010 tại Nam Định đã kết thúc được vài ngày. Quả thực có nhiều điều để suy nghĩ trước khi viết vài lời cảm nhận đơn sơ.

Nhìn ánh mắt của các em khuyết tật, thiểu năng về trí tuệ trong buổi tối văn nghệ chào mừng Trung Thu, TAT tự hỏi: “Không biết trong đầu các em lúc đó nghĩ gì?”

Các em cười rất tươi dù nó có hơi ngô nghê về cách thể hiện. Chắc do những khuyết tật hình thể không cho phép các em bày tỏ tình cảm của mình một cách trung thực nhất.

Chúng ta là những con người mang hình hài toàn vẹn. Có thể nói là rất đẹp (dù không so sánh được với các hoa hậu, người mẫu hay hình tượng vẻ đẹp hoàn mỹ). Chúng ta có suy nghĩ thế nào? Liệu toàn bộ những suy nghĩ đó có chọn vẹn và đẹp như hình thể chúng ta hay không? Hay những suy nghĩ đó méo mó, lệch lạc và đôi khi còn xấu xa bệnh hoạn.

Nghe các em bị thiểu năng ngôn ngữ cất tiếng chào hỏi hội trường. Đó không phải là âm thanh tròn vành rõ tiếng. Đó chỉ là mớ âm thanh hỗn tạp, líu ríu vô nghĩa. Nhưng để “nói” được như vậy là cả một kỳ công, một sự gắng sức, một nỗ lực phi thường để có thể giao tiếp bình thường với xã hội bên ngoài. Nghe các em nói – thực sự trong TAT rất cảm phục.

Những người bình thường trong chúng ta liệu có sự nỗ lực nào trong cách biểu hiện tâm tư tình cảm qua ngôn ngữ không? Hay cậy mình mở miệng ra là nói được nên nói bất cứ thứ gì mình thích, mình muốn để rồi gây ra bao nhiêu điều cay đắng cho người khác?

TAT suy nghĩ rồi đưa đến kết luận cho riêng mình (chỉ dám kết luận cho riêng mình thôi, chứ chưa dám áp đặt suy nghĩ đó cho đại đa số những người bình thường khác):

Chính những bộ não thiểu năng về trí tuệ, chính thức hình hài dị dạng kia mới thực sự là hoàn mỹ nhất. Trong tâm các em không có vẩn đục của bon chen, của lừa lọc và của tranh chấp. Các em vui thì cười, các em đón nhận Chương Trình Trung Thu bằng thái độ thỏa mãn nhất. Còn thỏa mãn hơn cả những gì người đứng ra tổ chức cảm nhận.
Ra về rồi, kết thúc chương trình rồi. TAT chỉ có một mong muốn cho bản thân mình, và cho cả những con người có trí tuệ, có đầu óc và hình hài hoàn mỹ trọn vẹn trên thế gian:

Thượng Đế đã ban cho chúng ta một hình hài trọn vẹn và hoàn hảo: tại sao chúng ta không cố gắng phát huy cái chúng ta sở hữu? Chúng ta có đầu óc và trí tuệ. Liệu chúng ta có suy nghĩ trong sáng như những bộ óc thiểu năng kia không? Chúng ta dễ dàng thể hiện tâm tư tình cảm qua ngôn ngữ, nhưng liệu chúng ta có biết cách nói sao cho không gây tổn thương cho người khác hay không?

TAT mong muốn những lời: Cảm Ơn, Xin Lỗi và Hãy Chia Sẻ & Tha Thứ được sử dụng thật nhiều hơn nữa trong cuộc sống.

TAT cảm ơn những anh chị em hảo tâm đã đóng góp vật chất, tinh thần để những người như TAT được tham gia chương trình công tác xã hội – Trung Thu 2010 Nam Định. Tấm lòng đóng góp của anh chị không những giúp cho trẻ em khuyết tật Nam Định có được một buổi tối Trung Thu đáng nhớ. Tấm lòng của các anh chị còn giúp cho những người như TAT hiểu thêm thế nào là cuộc sống.

TAT cũng xin lỗi các anh, các chị và các bạn, trong thời gian qua TAT đã có những cư xử không tốt và đúng mực. Chỉ mong được lượng thứ thêm lần nữa.

Và cuối cùng bằng câu hát của cố nhạc sỹ Trịnh Công Sơn:
Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không? Để gió cuốn đi…

Anh Em Tôi tham gia công tác từ thiện để mong chờ điều gì? Để gió cuốn đi. Chẳng phải vì bất kỳ danh vọng, tiền tài, vật chất hay có cơ hội thể hiện mình trước đám đông.

Xin cảm ơn tất cả!!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA