Chữ ký kế toán trưởng ngân hàng

• Thread starter ni2003us
  • Ngày gửi
N

ni2003us

Guest
4/9/10
1
0
0
39
TPHCM
tại sao chứng từ ngân hàng đều phải có chữ ký của kế toán trưởng

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yen papco

Trung cấp
24/3/10
55
0
0
hai phong
tại sao chứng từ ngân hàng đều phải có chữ ký của kế toán trưởng

ko nhất thiết phải có chữ ký của kế toán trưởng. Đó là do Công ty khi mở tài khoản tại ngân hàng thì khai báo điều hành tài khoản là giám đốc, hay giám đốc + kế toán trưởng

L

lishicun

Trung cấp
24/2/10
66
0
0
42
hưng yên
Mình tưởng chữ ký của kế toán trưởng đã đăng ký ở ngân hàng, thì nhất thiết phải có chữ ký của kế toán trưởng mỗi lần giao dịch chứ?

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Mình tưởng chữ ký của kế toán trưởng đã đăng ký ở ngân hàng, thì nhất thiết phải có chữ ký của kế toán trưởng mỗi lần giao dịch chứ?

Đúng là khi đã đăng ký chữ ký kế toán trưởng thì khi giao dịch phải có. Nhưng khi đăng ký ko bắt buộc phải đăng ký chữ ký kế toán trưởng.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
không biết các ngân hàng khác thì thế nào, mình giao dịch bên BIDV, đăng ký chữ ký KTT mà khi đi rút tiền trên giấy rút tiền có chứ ký của thủ trưởn mà k có chữ ký KTT thì k rút được đâu bạn ạ

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Khi mở tài khoản, nếu công ty đăng ký chức danh KTT và mẫu chữ ký của KTT thì trên các giấy tờ giao dịch nhất định phải có chữ ký của cả KTT và chủ tài khoản. Còn nếu công ty ko đăng ký chữ ký KTT thì chỉ cần chữ ký của Chủ tài khoản là giao dịch được.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
không biết các ngân hàng khác thì thế nào, mình giao dịch bên BIDV, đăng ký chữ ký KTT mà khi đi rút tiền trên giấy rút tiền có chứ ký của thủ trưởn mà k có chữ ký KTT thì k rút được đâu bạn ạ

Chắc chắn rối.
Đã đăng ký chữ ký KTT, thì bắt buộc trên giấy rút tiền và UNC fải có chữ ký của KTT.
Việc này NH muốn tăng mức độ an toàn và chính xác trong việc quản lý vấn đề tài chính nội bộ cty.

P

phamthinga89

Guest
7/9/10
2
0
0
hai duong
neu cong ty ban da dang ki chu ky ke toan truong thi khi dao dich phai co chu ki cua ke toan truong tren UNC thi moi giao dich duoc.neu khong dang ki chu ki ke toan truong thi chi can chu ki cua chu tai khoan la co the giao dich duoc.viec dang ki chu ki ke toan truong la khong bat buoc ban ah

Sửa lần cuối:
N

nguytohuong

Guest
14/9/10
2
0
0
34
bac lieu
NH AGRIBANK thj bat buoc phai co chu ky ke toan truong mọ cho mo tai khoan

D

Do tan phong

Trung cấp
16/6/07
117
3
18
tphcm
Chỉ cần người đại diện theo Pháp luật là được, hoặc là người được người đại diện theo PL của công ty uỷ quyền là được thôi, nhưng nếu đăng ký chữ ký của KTT thì các giấy tờ NH phải có chữ ký KTT

T

thuytrang1373

Guest
2/2/09
1
0
0
fjgrjy rja
Hồi trước mình thi bên MB bank cũng có câu này, mình cứ tưởng là hỏi về chữ ký của kế toán trưởng của ngân hàng chứ?

P

phamhuong1987

Sơ cấp
2/6/10
35
0
6
36
Nam Sách-Hải Dương

cái này là đúng đấy bạn à. công ty mình cũng đăng kí TK của BIDV và khi rút tiền hoặc UNC thì đều phải có chữ kí chủ TK + KTT vì khi đăng kí mở TK thì công ty mình đăng kí có chữ kí cả KTT nữa.

H

hoa ngh an

Sơ cấp
15/9/10
35
0
0
Hà Nội
Em làm KT tại công ty TNHH TM, CTy có 2 kế toán. do công ty em đăng ký chữ ký kế toán trưởng khi giao dịch Ngân Hàng.
Giám Đốc yêu cầu em làm thủ tục đăng ký chữ ký KTT tại Ngân Hàng. Thực tế em TN Hệ Cao đẳng đi làm được 6 tháng hơn nưa Mới TN tháng 7/2010. Làm như thế Có Ảnh Hưởng gì ko Ah??? có anh chị nào biết Giúp em với. em cảm ơn

M

Minkyway

Sơ cấp
3/9/09
10
0
0
HN
Mình cũng mới ra làm kế toán , khi giao dịch với ngân hàng , chỗ chữ ký của kế toán trưởng mình ghi là không đăng ký nên vẫn rút và chuyển tiền bình thường.Mình nghĩ các công ty không nên đăng ký chữ ký KTT làm gì , khi mà KTT nghỉ , kế toán khác vào , lúc đó biết xin chữ ký của ai rồi chắc lại phải làm thủ tục này nọ thì mới có thể giao dịch được , hjx

Q

quehuong151bg

Sơ cấp
14/3/09
16
0
1
Bac Giang.
Đấy là tuy từng ngân hang thôi ho yêu cầu hay không. Vi như một số ngân hàng ma ko đăng ký thi không thể mở tài khoản được bạn ạ. Có một số ngân hàng dăng ký KTT vẫn rút tiền bình thường mà. Đăng ký KTT cũng có những cái lợi của nó đấy bạn ạ.

P

pacita

Guest
15/9/09
1
0
0
38
Hà Nội
Hiểu một cách chính xác thì thế này ạ :
Trong 1 công ty thì NGƯỜI ĐẠI DIỆN (GIÁM ĐỐC) và KẾ TOÁN TRƯỞNG đều làm thuê cho NHỮNG NGƯỜI SỞ HỮU của công ty đó. Một công ty có thể có nhiều tài khoản, việc sử dụng tài khoản đó như thế nào phụ thuộc vào người chủ đích thực của doanh nghiệp. Khi họ là chủ kiêm giám đốc luôn thì chắc chả cần chữ kí của kế toán trưởng. Còn khi họ không trực tiếp điều hành thì họ cần thêm chữ kí của kế toán trưởng nữa để sử dụng tài khoản một cách an toàn nhất. Khi cần thiết thì họ có thể MIỄN NHIỆM cả giám đốc hoặc kế toán trưởng theo ĐIỀU LỆ của công ty đã gửi Ngân hàng từ lúc mở tài khoản.

T

thetear1311

Guest
Đối với một số ngân hàng thì bắt buộc phải đăng ký KTT như Agribank chẳng hạn, còn lại một số ngân hàng không bắt buộc phải đăng ký lế toán trưởng. Nhưng trong phần đăng ký KTT khi đăng ký mở tài khoản doanh nghiệp sẽ đăng ký chữ ký kế toán bất kỳ, khi đó chỉ cần chữ ký của giám đốc và chữ ký bất kỳ của người kế toán thì có thể thục hiện được giao dịch.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA