Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký tình yêu 1

• Thread starter cachep87
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Vào Nhật ký tình yêu mà sao giống nhật ký mỗi ngày thế.
Tình yêu, quả là 1 điều kỳ diệu của cuộc sống.

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
Sao mà yêu ông xã thế. Nhìn ông xã mà vợ đắm đuối như mới lạc vào vưòn yêu vậy. Ông xã của vợ đẹp trai quá, hiền quá, tuyệt quá đi. Yêu ông xã 5 năm rồi, lấy ông xã 5 tháng rồi mà sao vợ không chán ông xã xíu nào hết trơn. Tối nay được "hẹn hò" với ông xã thích thật. hi hi, vợ cười suốt trên quang đường về nhà. Ước sao ngày nào cũng được ở bên ông xã. Vợ ghét cái nghề của ông xã quá đi, sao mà cứ trực đêm hoài à. Tínth ra thì mình bên nhau ít ha. Nếu hai người yêu nhau và lúc kết hôn ngày nào cũng gặp nhau trong 9 tháng thì cũng bằng thời gian chúng mình bên nhau từ ngày đó tới giờ. Sao thấy thương vợ quá đi, ông xã phải bù lại cho vợ đó nha.
Yêu ông xã nhiều lắm. Một đêm ngon giấc với mộng đẹp nha ông xã. Mimi!

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
mưa, mưa và mưa..."Hà Nội chào đón em ngày trở về đó nhóc à", anh nói với giọng đầy hóm hỉnh. Cảm ơn anh đã không ngại gió, mưa đưa em đi làm rồi lại chăm sóc em như 1 đứa trẻ (mặc dù bây giờ em chẳng còn trẻ con gì nữa để vẫn được gọi là nhóc). Đôi khi em thấy nản, thấy bất lực nhưng nhờ anh và mọi người động viên em đã vượt qua được những ngày tháng khó khăn nhất. Cảm ơn ba mẹ đã sinh con ra, cho con được hưởng tình yêu thương của mọi người.
Từ nấc thang tình bạn lên tình yêu liệu có khó không anh nhỉ? Em cũng không biết nữa, nhưng em hứa với anh em sẽ mở rộng lòng mình để đón nhận cái mới, em không ích kỷ với bản thân nữa. Hãy cho em thời gian để suy nghĩ chín chắn hơn về mọi việc và để ta hiểu nhau hơn nha anh.

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Em rất tốt, còn anh thì sao?
Nắng chói chang, nền trời cũng xanh thẳm. Ta rong ruổi lặng im trên chuyến xe trở về nhà, cũng như tất cả những chuyến đi trước đây của ta, đi là để trở về, đi là để thêm yêu và trân trọng hơn những gì ta đang có. Núi cao, núi vòng quanh, núi mở ra bức tranh đồng quê mà đã rất lâu rồi ta mới thấy lại. Bản tình ca mùa hè bất chợt vang lên, nhịp nhàng nhịp nhàng, ta thấy mình xoay trong những bước nhảy của thời gian và tất cả những gì đã qua trở về như một cuốn phim trước mắt.

Bản nhạc hết, giấc mơ dừng…

Nhắm mắt lại mà nghe…

Dư âm vẫn còn đây…

Dẫu biết…bản tình ca dành cho ta đã vỡ vụn!

Ảnh minh họa: jessica22lindsay

Thư gửi người yêu cũ….

Người yêu cũ à! Phía sau một cô gái là gì anh biết không? Có một người đã nói rằng “Phía sau một cô gái là những nỗi nhớ xếp thành dãy…” Và với em nó chính là nỗi nhớ về những gì đã qua mà ta không thể nắm giữ, nỗi nhớ về những phần YÊU đã mất đi.

Chỉ mới hôm qua thôi ta vẫn còn nồng nàn gọi nhau bằng hai tiếng “Người yêu”, chỉ mới hôm qua thôi ta vẫn trịnh trọng giới thiệu với người khác về hai chữ “người yêu”. Nhưng ngày hôm qua là ngày đã qua và không bao giờ quay lại, còn ngày hôm nay mới thực sự là cuộc sống, và chúng ta trở thành những người khác trong cuộc sống của nhau. “Người yêu cũ”của nhau.

Người yêu cũ à! Anh nghĩ rằng em sẽ hận anh ư? Anh nghĩ rằng em sẽ gục ngã vì anh ư? Em đủ lớn để sống, đủ lớn để bước đi vậy thì cũng sẽ đủ lớn để chấp nhận mọi sóng gió của cuộc đời. Anh có thể đã làm em rất đau, đã khiến những giọt nước mắt đắng ngắt từ bờ mi em rơi xuống nhưng điều đó không đồng nghĩa rằng em sẽ phải quỵ ngã vì nỗi đau, không đồng nghĩa với việc rằng em sẽ phải sống với nỗi đau mà anh mang đến. Cuộc đời này chỉ là một chuyến xe hà cớ gì ta phải hận, hà cớ gì ta cứ phải đau trong khi người gây ra nỗi đau cho ta thì đang hạnh phúc ở một trạm xe trước đó?

Người yêu cũ à!.Anh đã xóa tên em trong danh bạ điện thoại, xóa tên em ra khỏi Friendslist của Yahoo Messenger, xóa tan hoang cái blog anh viết cho em, xóa hết những gì về em ra khỏi cuộc sống của anh nhưng có một thứ anh sẽ không bao giờ xóa được đó là “Kí ức”. Anh có xóa được kí ức không? Có xóa được những kỉ niệm về nhau không? Có xóa được tiềm thức của gia đình và bạn bè chúng ta rằng chúng ta đã từng là một đôi? Liệu khi tình cờ nghe lại một bài tình ca cũ từng dành cho em, đi qua một con đường cũ ngập tràn kỉ niệm lòng anh sẽ không chút lăn tăn về những yêu thương đã có?

Còn em, em chọn cách bước đi, em chọn cách gói gém kỉ niệm và đau thương. Có thể ngày hôm nay đây em vẫn khóc vì anh, khóc vì một tình yêu đã mất. Có thể trên những hành trình tiếp theo trong chuyến xe cuộc đời sẽ có những phút giây buồn vui, thành công hay thất bại mà em nhớ đến anh nhưng nỗi nhớ đó không phải dành cho anh, nó dành cho quá khứ, dành cho những gì đã qua mà em vẫn còn nâng niu và trân trọng.

Người yêu cũ à! Anh nói em là một kẻ yếu đuổi nhưng anh biết không em là kẻ yếu đuối trong số những người mạnh mẽ nhất. Chúng ta đơn giản chỉ là những người đã từng đi chung trên một chuyến xe cuộc đời, trạm xe mà anh đã xuống với anh mang tên là “hạnh phúc”, còn em vẫn sẽ ngồi lại, rong ruổi với hành trình của mình, hành trình kiếm tìm cũng mang tên “hạnh phúc”.

Người yêu cũ à! Đừng bao giờ ghét nhau anh ạ… Bản tình ca mang tên “Mười năm” mà chúng ta đã nghe ở quán Café năm ấy có lẽ sẽ không bao giờ còn được cất lên, nhưng mười năm sau khi gặp lại, khi chúng ta đã trở thành những kẻ xa lạ trong cuộc sống của nhau, em vẫn sẽ mỉm cười nhìn anh và nói “Chào anh! Em rất tốt còn anh thì sao?”

Người yêu cũ à! Kí ức về anh đã gói ghém xong rồi và giờ là lúc em phải cất nó đi,em mang theo nó trong hành trình tiếp theo của mình. Anh nghe thấy chưa? Người phụ xe noí với em rằng “Trạm tiếp theo: Lạc quan”; “Trạm tiếp theo: Vui vẻ” ; “Trạm tiếp theo: Hạnh phúc”.
(Nguồn: Blogradio)

H

hoale0805

Trung cấp
4/8/11
73
1
0
36
từ liêm, hà nội
NHỚ

em đã gọi tên anh trong nỗi nhớ
đã buông mình theo lá...gió vi vu
đã gọi khẽ tên người trong đêm vắng
đã thì thầm...trong tiếng khóc...mưa xa

sao lại phải là chiều thu đầy nắng
trước hoàng hôn thắm đẫm giọt sầu
sao lại thức trong đêm buồn lạnh lẽo
để hồn thơ bay theo gió...tìm ai??

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Em rất tốt, còn anh thì sao?
Nắng chói chang, nền trời cũng xanh thẳm. Ta rong ruổi lặng im trên chuyến xe trở về nhà, cũng như tất cả những chuyến đi trước đây của ta, đi là để trở về, đi là để thêm yêu và trân trọng hơn những gì ta đang có. Núi cao, núi vòng quanh, núi mở ra bức tranh đồng quê mà đã rất lâu rồi ta mới thấy lại. Bản tình ca mùa hè bất chợt vang lên, nhịp nhàng nhịp nhàng, ta thấy mình xoay trong những bước nhảy của thời gian và tất cả những gì đã qua trở về như một cuốn phim trước mắt.

Bản nhạc hết, giấc mơ dừng…

Nhắm mắt lại mà nghe…

Dư âm vẫn còn đây…

Dẫu biết…bản tình ca dành cho ta đã vỡ vụn!

Ảnh minh họa: jessica22lindsay

Thư gửi người yêu cũ….

Người yêu cũ à! Phía sau một cô gái là gì anh biết không? Có một người đã nói rằng “Phía sau một cô gái là những nỗi nhớ xếp thành dãy…” Và với em nó chính là nỗi nhớ về những gì đã qua mà ta không thể nắm giữ, nỗi nhớ về những phần YÊU đã mất đi.

Chỉ mới hôm qua thôi ta vẫn còn nồng nàn gọi nhau bằng hai tiếng “Người yêu”, chỉ mới hôm qua thôi ta vẫn trịnh trọng giới thiệu với người khác về hai chữ “người yêu”. Nhưng ngày hôm qua là ngày đã qua và không bao giờ quay lại, còn ngày hôm nay mới thực sự là cuộc sống, và chúng ta trở thành những người khác trong cuộc sống của nhau. “Người yêu cũ”của nhau.

Người yêu cũ à! Anh nghĩ rằng em sẽ hận anh ư? Anh nghĩ rằng em sẽ gục ngã vì anh ư? Em đủ lớn để sống, đủ lớn để bước đi vậy thì cũng sẽ đủ lớn để chấp nhận mọi sóng gió của cuộc đời. Anh có thể đã làm em rất đau, đã khiến những giọt nước mắt đắng ngắt từ bờ mi em rơi xuống nhưng điều đó không đồng nghĩa rằng em sẽ phải quỵ ngã vì nỗi đau, không đồng nghĩa với việc rằng em sẽ phải sống với nỗi đau mà anh mang đến. Cuộc đời này chỉ là một chuyến xe hà cớ gì ta phải hận, hà cớ gì ta cứ phải đau trong khi người gây ra nỗi đau cho ta thì đang hạnh phúc ở một trạm xe trước đó?

Người yêu cũ à!.Anh đã xóa tên em trong danh bạ điện thoại, xóa tên em ra khỏi Friendslist của Yahoo Messenger, xóa tan hoang cái blog anh viết cho em, xóa hết những gì về em ra khỏi cuộc sống của anh nhưng có một thứ anh sẽ không bao giờ xóa được đó là “Kí ức”. Anh có xóa được kí ức không? Có xóa được những kỉ niệm về nhau không? Có xóa được tiềm thức của gia đình và bạn bè chúng ta rằng chúng ta đã từng là một đôi? Liệu khi tình cờ nghe lại một bài tình ca cũ từng dành cho em, đi qua một con đường cũ ngập tràn kỉ niệm lòng anh sẽ không chút lăn tăn về những yêu thương đã có?

Còn em, em chọn cách bước đi, em chọn cách gói gém kỉ niệm và đau thương. Có thể ngày hôm nay đây em vẫn khóc vì anh, khóc vì một tình yêu đã mất. Có thể trên những hành trình tiếp theo trong chuyến xe cuộc đời sẽ có những phút giây buồn vui, thành công hay thất bại mà em nhớ đến anh nhưng nỗi nhớ đó không phải dành cho anh, nó dành cho quá khứ, dành cho những gì đã qua mà em vẫn còn nâng niu và trân trọng.

Người yêu cũ à! Anh nói em là một kẻ yếu đuổi nhưng anh biết không em là kẻ yếu đuối trong số những người mạnh mẽ nhất. Chúng ta đơn giản chỉ là những người đã từng đi chung trên một chuyến xe cuộc đời, trạm xe mà anh đã xuống với anh mang tên là “hạnh phúc”, còn em vẫn sẽ ngồi lại, rong ruổi với hành trình của mình, hành trình kiếm tìm cũng mang tên “hạnh phúc”.

Người yêu cũ à! Đừng bao giờ ghét nhau anh ạ… Bản tình ca mang tên “Mười năm” mà chúng ta đã nghe ở quán Café năm ấy có lẽ sẽ không bao giờ còn được cất lên, nhưng mười năm sau khi gặp lại, khi chúng ta đã trở thành những kẻ xa lạ trong cuộc sống của nhau, em vẫn sẽ mỉm cười nhìn anh và nói “Chào anh! Em rất tốt còn anh thì sao?”

Người yêu cũ à! Kí ức về anh đã gói ghém xong rồi và giờ là lúc em phải cất nó đi,em mang theo nó trong hành trình tiếp theo của mình. Anh nghe thấy chưa? Người phụ xe noí với em rằng “Trạm tiếp theo: Lạc quan”; “Trạm tiếp theo: Vui vẻ” ; “Trạm tiếp theo: Hạnh phúc”.
(Nguồn: Blogradio)

"Cuộc đời này chỉ là một chuyến xe hà cớ gì ta phải hận, hà cớ gì ta cứ phải đau trong khi người gây ra nỗi đau cho ta thì đang hạnh phúc ở một trạm xe trước đó?".
Thích nhứt câu này

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
Ông xã yêu!
Tối nay em lại ngồi lướt web một mình. Buồn tênh!
Giờ ông xã của em đang đi chơi với bạn ông xã có muốn về với em không, hay trong cuộc vui ấy ông xã quên mất em đang đợi chờ ở nhà. Tối chủ nhật em những tưởng chúng mình sẽ đi dạo biển, cùng nhau ngồi uống nước mía như đôi tình nhân. Vậy mà giờ đây em ngồi đợi ông xã với nối nhớ miên man. Em yêu anh nhiều lắm biết không hả, mỗi giây phút bên anh em thấy thật hạnh phúc. Đêm qua trời mưa thật lạnh, anh đi trực để em một mình trong căn nhà lạnh vắng. Hôm nay anh về nhưng giờ ta vẫn chưa được ở bên nhau. Hồi chiều lúc anh nói là đi nhậu với mấy người ở đơn vị cũ vì lâu rồi anh em không gặp mặt, thấy em buồn buồn anh bảo hay thôi anh ở nhà. Biết anh nói thế thôi chứ làm sao anh không đi được nhưng sao em vẫn thấy vui. Thực sự lúc nói anh đi đi em cũng có chút muốn anh ở nhà đó. Anh biết phải không nhưng sao Giờ này anh chưa về với em?
Bản tình ca "Đừng xa em đêm nay" đang cất lên đó anh, anh có nghe thấy không hay tiếng ồn ào của quán nhậu đã lấn át lời bài hát mà em nhờ gió gửi cho anh: "vòng tay em cô đơn đêm khuya vắng nghe buồn hơn, con tim em khát khao yêu thương, Đừng xa em đêm nay hãy nói anh sẽ ở đây đừng để em một mình nơi chốn này. Hãy ôm em trong tay cho em biết anh cần anh..."

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Một topic được thành lập bởi 1 thành viên & dài tới 65 trang & còn dài hơn thế....nhưng không một ai tick thank for this post or like this post.

Than ôi ! Buồn thay....

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Một topic được thành lập bởi 1 thành viên & dài tới 65 trang & còn dài hơn thế....nhưng không một ai tick thank for this post or like this post.

Than ôi ! Buồn thay....

Ực, đúng là thiếu sót, em vô cùng sorry chủ topic ạ...hì hì.. ^^ :thanx:

T

Trai Tim Kho

Sơ cấp
25/6/11
19
0
0
36
Trái Tim

Than ôi ! Buồn thay....

Thì đúng với từ "Trái Tim Bên Lề" của bác ấy rồi còn gì nữa..:rotfl::rotfl:

tungo203

tungo203

Tìm về chốn bình yên.
10/8/10
88
0
0
35
Túp liều lý tưởng.
Anh ơi.... Bật dậy và mở máy lên để gõ những dòng chữ này cho anh. Dù biết sẽ không bao giờ anh đọc nó. Mỗi sáng thức dậy, người đầu tiên em nghĩ đến là anh. Như một thói quen, 1 tin nhắn gửi đến anh trước khi ngủ làm cho em ngon giấc. Trong giấc mơ có anh luôn làm em mỉm cười.
Không biết từ lúc nào, vui buồn hay bất kì cảm xúc gì cũng đều muốn chia sẽ với anh. Nhưng mà..... anh ơi, người em quan tâm nhất là anh, còn người anh nghĩ đến nhìu nhất chắc chắn không phải là em. Người đầu tiên em nghĩ đến là anh nhưng người anh nhớ đến cuối cùng chắc cũng chưa đến tên em. Vậy mà chẳng biết tại sao cứ thương anh, nhớ anh, quan tâm anh.
Gần 1000 tin nhắn gửi đi, chỉ nhận được 1 tin nhắn trả lời. Vậy mà thấy vui như cái ngày nhận được con 10 đỏ chói của hôm đầu tiên đến lớp.
Mỗi ngày tình cảm dành cho anh cứ lớn dần lớn dần... Có lần anh hỏi Sao lại thương anh? Em im lặng rất lâu, bởi em cũng đang tự hỏi mình như thế. Và đến giờ em cũng chẳng tìm được câu trả lời.
Kỉ niệm với anh, nhỏ gọn như một hạt cát. Vậy mà nó lấp đầy hết cả sa mạc trong em. Thời gian cứ trôi qua trôi qua, nhưng nó vẫn vẹn nguyên như lúc ban đầu.
Anh ơi, nỗi nhớ anh cứ cồn cào cồn cào. Em biết. Anh cố tình vô tâm. Không trách anh. Bởi em đến sau một người.

Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên
Thảo nguyên mây trắng lưng đồi
Giang hồ lãng tử tình đời vấn vương...

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Happy Birthday​
...170987..........................Sinh nhật vui vẻ - hạnh phúc...................................................................

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Ngủ ngay đi Chép, không lại gầy dơ vây và đuôi bây giờ :004:

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Có lần anh hỏi Sao lại thương anh? Em im lặng rất lâu, bởi em cũng đang tự hỏi mình như thế. Và đến giờ em cũng chẳng tìm được câu trả lời.

Tình yêu là không có câu trả lời, nên đừng hỏi...
Dù biết vậy, mà bé cứ hỏi anh hoài... bé hỏi anh, bé khác gì với ngta mà anh chọn bé... anh cũng im lặng, chính anh cũng không biết... và im lặng trả lời cho bé... rằng, vì bé không biết gì về tình yêu cả nên cứ hoài nghi...anh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA