Sách về sơ đồ hạch toán

• Thread starter toan_nttt
  • Ngày gửi
T

toan_nttt

Guest
24/11/04
69
0
0
43
hcm
:0frown: Mấy bạn có biết sách nào về sơ đồ hạch toán trong doanh nghiệp nào mà hay ko? chỉ mình với mình định mua một cuốn nhưng thấy có nhiều cuốn quá nên ko bíêt mua cuốn nào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Bạn tìm đọc cuốn "180 sơ đồ kế toán trong doanh nghiệp vừa và nhỏ" của NXB Tài chính ý. Trong đấy đầy đủ các sơn đồ hạch toán cơ bản.

V

victorylan

Guest
4/11/05
0
0
0
40
hochiminh
giá mà có link sách điện tử luôn thì hay quá!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trởi! Thế thì sách in ra có mà bán cho ma à?

Nhưng tớ nói thật: kể cả có sách link, nhìn trên máy vi tính hoặc tự in ra cũng không thấy khoái.
victorylan nói:
giá mà có link sách điện tử luôn thì hay quá!

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
to toan nttt
Bạn chọn cuốn nào mà bên cạnh sơ đồ còn có cả diễn giải nội dung nghiệp vụ nữa. Còn những sách mà chỉ có sơ đồ không thì chỉ như mê cung càng đọc càng đau đầu.

C

cloudy84

Guest
21/7/05
21
0
0
HN
Kinh nghiệm mua sách tham khảo học kế toán là bạn nên mua sách của các tác giả là người trong Vụ chế độ kế toán đảm bảo chuẩn !

Mình vừa mua cuốn 459 sơ đồ kt ( có update cả thông tư 23 ) cho dn chung và dn vừa và nhỏ , mình thấy rất được , rõ ràng , dễ hiểu , đầy đủ .Bạn thử tham khảo xem nhé :)

N

ngo thi phuong

Guest
11/11/05
12
0
1
41
nam dinh
minh thấy cuốn 270 sơ đồ kế toán trong doanh nghiệp rất hay.minh sử dụng cuón đó rồi nên mình thấy vậy.bạn thử vào hiệu sách tham khảo mấy cuốn đó xem nhưng phải xem nhanh lên nhé cẩn thận xem lâu quá là bị đuổi đấy.trong cuốn 270 sơ đồ có cả kế toán thuế đấy.chúc bạn thành công

T

ToDucThanh

Trung cấp
6/9/05
177
0
16
Binh Duong
Ở quyển "CHẾ ĐỘ KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP" quyển số 2 - BCTC CHỨNG TỪ VÀ SỔ SÁCH KẾ TOÁN, SƠ ĐỒ KẾ TOÁN - NXB TÀI CHÍNH ban hành theo QĐ 15 rất hay có nhiều sơ đồ, mẫu biểu báo cáo nữa đó bạn

T

trucphuong

Guest
22/2/06
3
0
0
40
ktx,DHQGTPHCM
Bạn nên mua cuốn "chế độ kế tóan việt nam"(NXB Lao Động-Xã Hội năm 2006),trong cuốn sách này có:Hệ thống tài khỏan kế tóan,chứng từ và sổ sách kế tóan,BCTC,Sơ đồ kế tóan.giá của nó là 78000d,mua o nhà sách đối diện với ĐH Kinh Tế.Mình thấy cuốn ấy hay

N

nguoingoainganh

Guest
29/9/06
16
0
0
44
Bắc Ninh
Hay nhưng rất thiếu thực tế, khó có thể áp dụng. CÓ những người chỉ có nhiều thời gian làm việc với máy thì làm sao mà giở sách ra đọc được. Có sách trên máy luôn giúp ích cho những người luôn phải làm việc với máy tính.

N

nguyen lam ngoc

Trung cấp
có bạn nào biết cuốn sách nào tổng hợp những thay đổi mới nhất về chế độ kế toán hiện hành ko, chỉ cho tớ với. bao gồm tất tần tật ( hoặc gần tất tần tật): cả lương, cả TSCĐ, cả chi phí bán hàng và tính giá thành sản phẩm ....
đa tạ đa tạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA