Thiết kế danh thiếp cho webketoan.

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Hoadonbanle nói:
Để ô lưới nhìn xấu lắm , như mạng nhện ý . Mà sao em up mấy mẫu mà sao lại ko đc nhỉ ? MOD up hộ em cái ?
Thì chính xác là cái mạng nhện đấy, nhưng chỉ lấy cái ý tưởng "Net-Internet" thôi.
Bạn resize lại hình của mình, để độ phân giải nhỏ thôi, muốn kích thước lớn thì để kích thước (size) lớn nhưng độ phân giải (resolution) đừng cao quá, có thể sever của VB từ chối upload.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
adam_tran nói:
Sửa lại ô lưới plus 1 chút 3D+lighting effect cho logo.
To: Adam-tran,
Mẫu danh thiếp phải thể hiện được "Cộng đồng tạo nên sức mạnh" nhưng cái thiết kế của em thì thiếu điều này. Cụ thể:
_Không nên tạo lưới nhện, không hay cho ý nghĩa "cộng đồng".
_Chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" sao thấy không có "sức mạnh" gì cả!
_Đường gạch dưới chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" làm cho mất ý nghĩa "cộng đồng" đi. (Đường không liên tục!).
_Việc đóng khung của danh thiếp làm cho ta cảm giác không được thóang?!
_Màu sắc của logo anh nghĩ chắc người thiết kế ra cái logo này ban đầu phải cho luôn màu (mã màu) để thống nhất với logo của trang web.
_Font chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" chắc có lẻ phải thay mới tạo ra cảm giác "mạnh mẽ" của cộng đồng.
Vài hàng mạo muội nhận xét.
Thân,

Lê Văn Duyệt

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
levanduyet nói:
To: Adam-tran,
Mẫu danh thiếp phải thể hiện được "Cộng đồng tạo nên sức mạnh" nhưng cái thiết kế của em thì thiếu điều này. Cụ thể:
_Không nên tạo lưới nhện, không hay cho ý nghĩa "cộng đồng".
_Chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" sao thấy không có "sức mạnh" gì cả!
_Đường gạch dưới chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" làm cho mất ý nghĩa "cộng đồng" đi. (Đường không liên tục!).
_Việc đóng khung của danh thiếp làm cho ta cảm giác không được thóang?!
_Màu sắc của logo anh nghĩ chắc người thiết kế ra cái logo này ban đầu phải cho luôn màu (mã màu) để thống nhất với logo của trang web.
_Font chữ "cộng đồng tạo nên sức mạnh" chắc có lẻ phải thay mới tạo ra cảm giác "mạnh mẽ" của cộng đồng.
Vài hàng mạo muội nhận xét.
Cám ơn ý kiến của anh Duyệt.
- Lưới nhện: Xấu thật, chưa biết lấy ý tưởng gì cho chữ Internet, tạm lấy cắp ý tưởng từ cuốn VBA for Dummies vậy, hà hà.
- Đường gạch dưới: Không phải đường gạch dưới, mà là đoàn tàu đang lao đi ấy chứ. Con tàu gồm nhiều toa, liên kết mới có đoàn tàu! (Hè hè, mình đang nổ rồi.)
- Màu sắc: Quan trọng là lúc xuất phim, nhưng in card thì không cần chính xác màu đâu.
- Font chữ: Khó mà chọn font cho hài hòa, nên lấy font của logo vậy.
- Đóng khung: Không đóng khung, cái boder không in ra.

Sửa lần cuối:
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Mà sao em send vào Mail của Web cũng hổng đc là sao vậy cà Hic .Send mãi hổng đc nè hic. . .

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
adam_tran nói:
Cám ơn ý kiến của anh Duyệt.
1- Lưới nhện: Xấu thật, chưa biết lấy ý tưởng gì cho chữ Internet, tạm lấy cắp ý tưởng từ cuốn VBA for Dummies vậy, hà hà.
2- Đường gạch dưới: Không phải đường gạch dưới, mà là đoàn tàu đang lao đi ấy chứ. Con tàu gồm nhiều toa, liên kết mới có đoàn tàu! (Hè hè, mình đang nổ rồi.)
3- Màu sắc: Quan trọng là lúc xuất phim, nhưng in card thì không cần chính xác màu đâu.
4- Font chữ: Khó mà chọn font cho hài hòa, nên lấy font của logo vậy.
5- Đóng khung: Không đóng khung, cái boder không in ra.
_Về vấn đề 1 và 2 em có thể kết hợp lại tạo thành một hình biểu tượng màu trắng bên dưới phong nền. Em thử làm sẻ thấy đẹp cho mà xem.
_Font chữ: tuy thiết kế đơn giản nhưng không có nghĩa là đơn điệu! Cố gắng lên hết thời gian rồi!
_Việc đóng khung, nếu em có đóng khung thì tìm "nơi cho nó thóat" ra ở chổ nào đó. Như vậy sẽ cảm thấy thiết kế của mình...
Thôi anh nhận xét như vậy thôi. Cố gắng lên!!!
Thân,
Lê Văn Duyệt

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
hoadonbanle Bạn gửi cho mình theo email nghtam@hexa.com.vn
Mấy hình hôm trước đã mail bị lỗi rồi mình đã upload trực tiếp lên host nhưng không view được.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
HaiTam nói:
hoadonbanle Bạn gửi cho mình theo email nghtam@hexa.com.vn
Mấy hình hôm trước đã mail bị lỗi rồi mình đã upload trực tiếp lên host nhưng không view được.
Híc, hôm nay cài Photoshop kiểm tra mới biết, mẫu của HĐBL xuất ra mod màu CMYK làm sao website view được, tớ convert sang mod RGB rồi up lại, tiện up luôn cái mẫu mới theo ý anh Duyệt.

Sửa lần cuối:
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Lấy logo làm nền theo ý anh Duyệt

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các tác giả ơi! Thế cái "cửa sổ tâm hồn" ở bên góc phải có ý nghĩa gì vậy? Hay là để "cái bản mặt mình vô" (hi hi! Có hình nữa thì "chảnh" quá đi chứ!! :banana: )

Nếu không có ý đồ gắn hình vào chổ đó, thì mình chọn mẫu 3

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
HaiTam nói:
Mình tạm thời đặt 8 mẫu đã nhận được tại đây
http://www.webketoan.com/card

Các bạn chọn mẫu nào ?

Anh Tâm ơi! Có thể cho ví dụ tên & chức danh lên danh thiếp luôn để xem bốc cục tòan diện như thế nào. Nhìn thế này thì thấy mỗi mẫu có một vẻ, chắc đưa chữ vào sẽ dễ đánh giá hơn.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Thí cứ hình dung là chữ sẽ đượt in lụa một màu vào khỏang giữa của card.
Card này mục đích chính không phải để làm namecard mà sẽ dùng nhiều mục đích khác nhau. Do đó tùy theo từng nhu cầu thì sẽ in nhiều ít khác nhau.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Anh adantran ăn cắp ý tưởng của em nhá ? nhưng mà làm theo kiểu của anh thì ghi tên tuổi hay là gì đó nó sẽ ko đc hay lắm, vì Card này còn để viết tên nick hay gì lên nữa mà anh !

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Thôi thế để em làm thêm vài mẫu nữa rồi em gửi cho anh HaiTam nhá ! ( kiểu này chắc mình giật giải thôi à :lol: )

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Hoadonbanle nói:
Anh adantran ăn cắp ý tưởng của em nhá ? nhưng mà làm theo kiểu của anh thì ghi tên tuổi hay là gì đó nó sẽ ko đc hay lắm, vì Card này còn để viết tên nick hay gì lên nữa mà anh !
Họa tiết ngang giống thôi, chứ ý tưởng của em là gì anh không biết sao mà ăn cắp được. Với lại anh làm 100% = Corel, sao mà bắt chước kỹ xảo của photoshop được.
File Corel có thể modify khi xuất phim, vì hình JPEG không nói được chính xác cái gì khi in ra, người xuất phim sẽ làm nhạt đi cái logo 1 tí cho chìm vào background nếu cần, thì sẽ in ra chữ được. Tương tự có thể kéo các hàng lên/xuống 1 tí cho phù hợp với nội dung đưa vào, chứ anh có biết sẽ in cái gì vào đó đâu.

xuantham nói:
Các tác giả ơi! Thế cái "cửa sổ tâm hồn" ở bên góc phải có ý nghĩa gì vậy? Hay là để "cái bản mặt mình vô" (hi hi! Có hình nữa thì "chảnh" quá đi chứ!!
Đó là họa tiết để che lấp chỗ trống bên phải logo, name và slogan, chẳng có ý nghĩa gì cả.

P

phuongvpm

Trung cấp
20/5/05
74
1
6
TPHCM
Em thích mẫu Mau2 nhất vì nhìn đơn giản mà đẹp, phần nào ra phần đó, ko chồng chéo lên nhau. Màu thì chọn những màu lạnh dễ có cảm tình hơn.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Thêm chữ và kéo nhỏ logo thử xem

Sửa lần cuối:
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Vẫn chưa ưng , cái này nhìn đây thì thế nhưng mà khi In Off thì em chưa dám chắc là Good !

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Theo em thì Kết hợp mầu sắc của mẫu 1 với hình ảnh của mẫu 4(nhưng bỏ cái ô vuông vuông trên góc phải là được): là danh thiếp của WKT

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
HaiTam nói:
Thí cứ hình dung là chữ sẽ đượt in lụa một màu vào khỏang giữa của card.
Card này mục đích chính không phải để làm namecard mà sẽ dùng nhiều mục đích khác nhau. Do đó tùy theo từng nhu cầu thì sẽ in nhiều ít khác nhau.

Vậy thì mình thống nhất luôn đi rồi đi in để kịp ăn sinh nhật chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA