cá nhân chuyển tiền vào tài khoản công ty

• Thread starter myyen9999
  • Ngày gửi
C

chau2009

Guest
19/3/09
37
0
0
Nha Trang
Nếu thấy người ta sai mà k nói thì kỳ lắm, trách nhiệm của mình thì mình phải giải thích cho người ta hiểu thôi. K ngờ lại vậy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honeylien

Guest
19/8/05
3
0
0
40
thanh pho ho chi minh
theo mình làm thế này là tiện nhất,bạn làm 1 phiếu chi tiền mặt là tạm ứng cho người đó
Nợ 141/C111
Sau đó khi họ chuyển khoản vào TK cty thì đk:
N 112/C141
vậy là ok rồi
số tiền ck vào TK cty đó, cty muốn rút hay kg thì tùy

N

ntr

Sơ cấp
22/2/09
32
0
6
hà nội
Sếp em cho ai mượn tiền, 1 tg sau ngươig đó chuyển trả lại nhưng lại chuyển vô tài khoản công ty.vậy em xử lý như thế nào về khoản tiền này, anh chị giúp em với nha

trời ơi, còn em thì vướng vào nghiệp vụ thế này ạ? các anh/chị ra tay giúp em với, em mới vào nghề thôi ạ.
Sếp em trước đã có công ty rồi nhưng hoạt động không hiệu quả nên ngừng lại, giờ sếp em mở công ty khác, em làm kế toán cho công ty mới này được 3ngày rồi ạ, em lấy sao kê của ngân hàng thì thấy có việc sếp chuyển từ tài khoản (mang tên công ty mới) vào tài khoản (mang tên côn ty cũ) số tiề rất lớn (gần 1tỷ) anh/chị ạ.

như vậy với nghiệp vụ thế này em cần phải hạch toán như thế nào cho hợp lý ạ?

Em cảm ơn an/chị trước nhé.
mong nhận được sự giúp đỡ của các anh/chị trong diễn đàn ạ

L

Le Thi Kieu Oa

Guest
26/3/08
5
1
0
Tây Ninh
Việc sổ phụ có tên cá nhân thì có sao đâu nhỉ? việc đó đâu quan trọng.

Bạn cứ nghĩ đơn giả vậy cho dễ hiểu: (đừng snghĩ sổ phụ hay TKNH rồi cá nhân gì hết)
A mươn tiền của B, khi A tới trả tiền thì B không có ở nhà, A gửi lại cho C (hàng xóm của B) nhờ C chuyển giùm. Bữa sau C gặp B thì đưa tiền.
=> A và B hết nợ.
ok?

Trời ơi, có A nhờ C trả hộ thì cũng mừng đi, đằng này mình không biết thế nào đây này ..... chẳng lẻ cứ treo nợ mãi. Bác nào giúp mình với . Lúc trước công ty có mượn từ tài khoản cá nhân của sếp một khoản tiền.Đến bây giờ, sếp bán công ty lại cho người khác và bảo là số tiền đó sẽ không phải trả cho ông ta, báo với sếp mới thì ....cũng bảo vậy. Nếu làm biên bản thoả thuận tặng luôn thì phải nộp thuế, sếp mới không đồng ý ( số tiền trên 700 ngàn USD) , huhuhuhu... chẳng biết làm sao ????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA