Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

  • Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
T

thuylinhsido

Thành viên thân thiết
24/6/08
130
1
18
37
q1
Chào các anh chị, tình hình là em thấy mẫu BC/26 HĐ trên đó thể hiện là khai báo tháng, sắp hết quý 3 rùi vậy khi khai báo quý mình vẫn dung mẫu này hay sao, em thấy trên tờ khai ko thể hiện quý thì ko biết làm thế nào, mọi người chỉ giúp em.Thanks!
 
O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Chào các anh chị, tình hình là em thấy mẫu BC/26 HĐ trên đó thể hiện là khai báo tháng, sắp hết quý 3 rùi vậy khi khai báo quý mình vẫn dung mẫu này hay sao, em thấy trên tờ khai ko thể hiện quý thì ko biết làm thế nào, mọi người chỉ giúp em.Thanks!
Báo cáo hoá đơn quí đã bỏ từ lâu rồi bạn ơi.
 
ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
220
2
18
Bách khoa
làm gì còn BC tình hình SD hoá đơn theo quý đâu bạn, chỉ hàng tháng thôi
 
T

thuylinhsido

Thành viên thân thiết
24/6/08
130
1
18
37
q1
Ui. Vậy mà quý 2 em làm báo cáo quý ko thấy mấy bác thuế nói gì. Vậy báo cáo qyết toán năm mình vẫn dùng mẫu BC 29 hay sao anh chi?
 
ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
220
2
18
Bách khoa
bạn thuế ở đâu quản lý vậy
 
D

dungnhag

Sơ cấp
15/9/10
6
0
0
31
an giang
Các bác thuế ấy cũng rãnh rỗi nhỉ, giờ đâu còn cái BCSDHĐ quý đâu, hay tại bạn lỡ làm rồi ngưòi ta nhận dùm.
 
M

member0608

Thành viên thân thiết
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
đúng rồi, ko cần làm BC quý nữa đâu.
Bạn xem Điều 25 trong TT 153:

Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn
Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
Tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn khi chia, tách, sáp nhập, giải thể, phá sản, chuyển đổi sở hữu; giao, bán, khoán, cho thuê doanh nghiệp nhà nước cùng với thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế.
Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân chuyển địa điểm kinh doanh đến địa bàn khác địa bàn cơ quan thuế đang quản lý trực tiếp thì phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn với cơ quan thuế nơi chuyển đi trước ngày gửi thông báo phát hành hoá đơn tới cơ quan thuế nơi chuyển đến (mẫu số 3.10 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
 
H

hakirosi

Sơ cấp
16/3/09
9
0
1
hà nội
Thông tư 153 quy định như vậy để áp dụng cho năm 2011 chứ năm 2010 tớ nghĩ ko phải làm. Vì đã bỏ b/cáo quý từ lâu rồi, tự dưng quý 4/2010 lại phải làm à?
 
H

hieusaco

Sơ cấp
6/4/10
27
0
0
39
HN
Bên mình nộp ở chi cục thanh Xuân cũng vậy, quý 4 phải nộp thêm báo cáo sử dụng hóa đơn theo quý. Họ bảo theo mẫu 3.9 của TT153. Từ quý 4 năm 2010 phải làm báo cáo này
 
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,279
216
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Ở SG lỡ nộp cũng không nhận--------------
 
L

lequanghuy139

Sơ cấp
Công ty mình bên chi cục thuê huyen Gia Lâm,tháng này mình nôp báo cáo tình hình sư dụng hoá đơn hàng tháng thì đươc bảo là làm báo cao theo quý(theo quy định mơí)chịu...không thê hiêu nôi
 
H

hoanvn

Sơ cấp
14/7/10
19
0
0
Hà Đông - Hà Nội
Nop bao cao thue theo quy

ĐÚng rồi. Từ năm 2011 các doanh nghiệp nhỏ và vừa sẽ nộp các bảng khai thuế hàng tháng theo quý ( 3 tháng 1 lần) Bạn theo dõi trên nghị quyết số 68/NQ-CP về đơn giản hoá thủ tục hành chính ban hành tháng 12 năm 2010 bạn nhé.
Chúc các bạn 1 năm mới may mắn, hạnh phúc và thành công.
 
H

hpnguyenhien

Sơ cấp
6/1/10
19
0
1
32
Hải Phòng
Công ty mình bên chi cục thuê huyen Gia Lâm,tháng này mình nôp báo cáo tình hình sư dụng hoá đơn hàng tháng thì đươc bảo là làm báo cao theo quý(theo quy định mơí)chịu...không thê hiêu nôi
Đọc lại nghị định 51 và thông tư 153 đi nhé!
 
170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
2
18
32
cạnh nhà hàng xóm
Năm 2011 tất cả các doanh nghiệp đều thực hiện nộp Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý.
Còn nghị quyết 68 thì quy định đối với doanh nghiệp vừa và nhỏ thự hiện kê khai thuế gtgt theo phương pháp trực tiếp thì nộp tờ khai thuế gtgt theo quý.
Thân !!
 
T

thienthanh8760

Sơ cấp
9/3/10
5
0
0
hà nội
Hì, tớ ở chi cục thuế Quận Hai Bà Trưng nè, tớ vừa gọi điện lên chi cục hỏi xong, anh quản lý tớ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn bi h nộp theo quý bạn ạ, mẫu làm theo là 3.9 của thông TT 153
 
N

npt912

Sơ cấp
2/11/09
21
0
0
Thành phố TPHCM
Bạn nói ko đúng rồi, theo thông tư 153 mới này thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn không theo tháng nữa mà phải theo quý ! .Nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý vào tháng đầu tiên của quý tiếp theo, nộp cùng với hồ sơ khai thuế.
 
H

hoainamhy

Sơ cấp
21/1/11
3
0
1
Yên mỹ - Hưng Yên
còn mình thì thấy mấy chú ở chi cục thuế nói từ giờ không phải làm báo cáo SD HD tháng lwa tri làm theo quý thui ko sao đây. bạn nao biết tri rum minh với
 
P

PHUONGLANTBD

Thành viên thân thiết
27/11/09
93
6
18
HA NOI
còn mình thì thấy mấy chú ở chi cục thuế nói từ giờ không phải làm báo cáo SD HD tháng lwa tri làm theo quý thui ko sao đây. bạn nao biết tri rum minh với
Đúng rồi đấy Hưng Yên ạ!
Từ 2011 nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý,không phải làm hàng tháng nữa.Làm theo mẫu 3.9 ở phụ lục TT 153 nhé!
Nộp cùng tờ khai thuế vào đầu tháng của quý sau.(Nếu QI/2011 mang tờ BC theo tháng đi nộp là bị CQ Thuế mắng đấy :Kế toán không cập nhật thông tin gì cả!Không đi tập huấn hả mà còn làm tháng??!):wall:wall:wall:
Chúc bạn thành công!
 

Thành viên trực tuyến

  • minh khánh 28
  • luhai123

Xem nhiều

TEXT LINK