Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
Doanh nghiệp bạn làm lâu chưa, sao giờ bạn hoỉ thế, tháng 4 bạn làm:
1.) nộp báo cáo thuế GTGT (gồm tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT, PL01-1/GTGT, PL01-2/GTGT trong phần mềm HTKK 2.5.4, kèm theo báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý 1 (làm mẫu BC26/AC trong QD2905/BTC đính chính TT153/BTC),
2.) Nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN (mẫu số 01A/TNDN hoặc 01B/TNDN) nếu có số thuế phải nộp thì đem tiền theo nộp thuế.
3.) nộp thuế TNCN nếu có phát sinh thì nộp theo tháng, còn không có số phát sinh thì nộp theo quý.

C

casaucu

Trung cấp
27/5/09
69
0
0
Ha Noi
anh chị ơi cho e hỏi.năm nay thuế TNCN kể cả ko có phát sinh cũng phải nộp theo quý ah?nộp theo năm được không ah

T

TranlacG

Guest
5/4/11
1
0
0
Hưng Yên
Chào mọi người.
Mình là thành viên mới nên chưa biết cách down tài liệu và sử dụng các tiện ích trong diễn đàn, mình đang vướng cái vụ lập báo cáo sử dụng hoá đơn theo quý bằng phần mềm có mã vạch vì phần mềm cũ chỉ báo cáo theo tháng thôi, nhờ mọi người giúp nhé.
Có gì gửi lại cho mình qua địa chỉ mail: TranlacG@gmail.com
Thanks all.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Mình vừa đi nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của quý I/2011 xong
Mình đã làm theo mẫu 3.9 của thông tư 153, sau đó có đọc thêm quyết định 2905 và được bít phải thêm cột từ số đến số...(nhưng sau khi thêm thì ko giống của cục thuế cho lắm)
Hôm nay ra cục thuế TP Hà Nội thấy mẫu biểu hơi khác 1 chút, mà mình ko bít họ lấy từ đâu (vẫn ghi là BC26/AC ban hành theo thông tư 153....), mà thêm rất nhiều ...từ số đến số....Ai có mẫu biểu chính xác như cục thuế gián giấy thì cho mình với

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
anh chị ơi cho e hỏi.năm nay thuế TNCN kể cả ko có phát sinh cũng phải nộp theo quý ah?nộp theo năm được không ah

Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn nộp theo Quý, bạn nhé!

Chào mọi người.
Mình là thành viên mới nên chưa biết cách down tài liệu và sử dụng các tiện ích trong diễn đàn, mình đang vướng cái vụ lập báo cáo sử dụng hoá đơn theo quý bằng phần mềm có mã vạch vì phần mềm cũ chỉ báo cáo theo tháng thôi, nhờ mọi người giúp nhé.
Có gì gửi lại cho mình qua địa chỉ mail: TranlacG@gmail.com
Thanks all.

Bạn vào đây mà down:
Mẫu Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn Quý theo thông tư 153/2010, sửa đổi theo Quyết định 2905

Mình vừa đi nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của quý I/2011 xong
Mình đã làm theo mẫu 3.9 của thông tư 153, sau đó có đọc thêm quyết định 2905 và được bít phải thêm cột từ số đến số...(nhưng sau khi thêm thì ko giống của cục thuế cho lắm)
Hôm nay ra cục thuế TP Hà Nội thấy mẫu biểu hơi khác 1 chút, mà mình ko bít họ lấy từ đâu (vẫn ghi là BC26/AC ban hành theo thông tư 153....), mà thêm rất nhiều ...từ số đến số....Ai có mẫu biểu chính xác như cục thuế gián giấy thì cho mình với

Thêm nhiều ...từ số...đến số.... của cột nào vậy bạn. Mình không hiểu? Chỉ thêm như theo Quyết định 2905 thôi chứ???

Sửa lần cuối:
B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
Bạn cứ tải mẩu trong QD 2905 về làm đúng như vậy là ok.

nguyenthicamgiang

nguyenthicamgiang

Sơ cấp
20/10/10
21
0
0
33
tiền giang
các bác ơi! cho em hỏi giờ em nộp thuế TNCN của quý 1 năm 2011. tổng tiền lương bây giờ khác rồi đến cuối năm tổng lương của quý này khác thì có gì ko vậy các bác. e mới ra trường chưa có kinh nghiệm nhờ các bác chỉ giúp em với!

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Theo như thông tư 153/2010/TT-BTC có hướng dẫn về ngày nộp báo cáo sử dụng háo đơn như sau:

Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Báo cáo quý Tháng 01 sẽ gửi vào ngày nào vậy các Bác: Trước Ngày 20/04 hay Trước ngày 20/05?

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Theo như thông tư 153/2010/TT-BTC có hướng dẫn về ngày nộp báo cáo sử dụng háo đơn như sau:

Báo cáo quý Tháng 01 sẽ gửi vào ngày nào vậy các Bác: Trước Ngày 20/04 hay Trước ngày 20/05?
Trước ngày 20.4 chép ơi
..............................

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Báo cáo hoá đơn Q1/11: hạn cuối cùng là 20/4/2011.

C

cagoca

Guest
14/7/08
38
0
6
Tp. HCM
Công ty mình mới thành lập chưa có mua hóa đơn thì có cần phải gởi báo cáo không?
Nếu không có hóa đơn thì nghĩa là không phát sinh nghĩa vụ thuế phải không ạ?

B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
công ty đã đăng ký hoạt động thì dù có phát sinh hay không cũng phải làm báo cáo nộp nha bạn.

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
Công ty mình mới thành lập chưa có mua hóa đơn thì có cần phải gởi báo cáo không?

Bạn chưa mua hoá đơn thì làm gì có mà sử dụng mà phải báo cáo! Còn không có hoá đơn vẫn phải kê khai thuế GTGT hàng tháng bình thường vì cty đã chính thức thành lập (dù ko phát sinh đầu ra lẫn đầu vào), nhưng ko có nghĩa là không phát sinh nghĩa vụ thuế, bạn vẫn phải nộp thuế môn bài, vẫn phải làm tờ khai thuế TNDN tạm tính hàng quý.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
k có hoá đơn đầu vào, đầu ra thì hàng tháng Vẫn phải kê k hai và nộp tờ khai thuế bạn ơi, trên chỉ tiêu A không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ bạn tích vào ô Gtrị HH DV và quý thì nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính, in ra 3 bản nộp nhé

N

Nguyen Dinh Phuc

Guest
22/2/11
3
0
0
Quảng Ngãi
Mình là dân mới tham gia diễn đàn, mình viết bài tham gai hoài mà không gởi được, Về cái vụ nộp báo cáo hóa đơn theo quý hiện nay đang áp dụng mà, không nhận báo cáo theo tháng nữa mà báo cáo theo quý.

C

chipnon

Guest
21/4/11
23
0
0
ha nam
Cho em hỏi một chút, tờ khai tạm tính thuế TNDN qyis 1 hạn chót vào ngày nào vậy?

levanton

levanton

Cao cấp
Cho em hỏi một chút, tờ khai tạm tính thuế TNDN qúy 1 hạn chót vào ngày nào vậy?

Tờ khai tạm tính thuế TNDN qúy 1 hạn chót vào ngày 30/4. Bây giờ làm, nộp là trễ quá rồi. sẽ bị phạt, nhưng cũng phải làm nộp thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA